હોટ અને ચમકતું બદન મેળવવા મહિલાએ કરાવી સર્જરી, પરંતુ થઈ એવું ભૂલ કે અંગત ભાગો કપાઈ ગયાં,જુઓ તસવીરો…..

જો તમને તમારા શરીરમાં કોઈ સમસ્યા જેવી કે ચહેરો, હોઠ અથવા કોઈ અન્ય સમસ્યા છે, તો તમે તેને સુધારી શકો છો. લોકો તેને શસ્ત્રક્રિયા દ્વારા સુધારે છે. તે જ સમયે, કેટલાક લોકો એવા છે જેઓ તેમના શરીરમાં ઇચ્છિત ફેરફાર મેળવવા માટે પ્લાસ્ટિક સર્જરી કરે છે, પરંતુ તે દરેક વખતે સફળ થવું જરૂરી નથી. હવે આવો જ એક ચોંકાવનારો કિસ્સો ઇંગ્લેન્ડથી બહાર આવ્યો છે. જ્યાં મહિલાએ સ્તન બદલવા માટે પ્લાસ્ટિક સર્જરી કરાવી હતી, પરંતુ આ સર્જરીને કારણે તેણે તેના બંને સ્તનો ગુમાવવા પડ્યા હતા.

Advertisement

28 વર્ષીય જારા રોડ્રિગ્ઝ તેના શરીરથી ખુશ નહોતી. આવી સ્થિતિમાં તેણે સ્તનના રોપણી અને પેટની ચરબી ઘટાડવાનું વિચાર્યું. આ માટે, તે સર્જરી માટે ઓગસ્ટ 2019 માં તુર્કીની રાજધાની ઇસ્તંબુલ પહોંચી હતી. અહીં પહોંચ્યા બાદ એક ક્લિનિકે 5 હજાર પાઉન્ડ એટલે કે આશરે 65 હજાર રૂપિયા આપ્યા હતા.

ઝારા તેના સ્તનોનું કદ વધારવા માંગતી હતી. આ કિસ્સામાં, શસ્ત્રક્રિયા કરવામાં આવી હતી જે 7 કલાક સુધી ચાલતી હતી. ઝારા ઇસ્તંબુલથી દક્ષિણ પશ્ચિમ ઇંગ્લેંડના વિલ્ટશાયરમાં તેના ઘરે પરત આવી, પરંતુ અહીં પહોંચ્યા પછી મુશ્કેલી થવા લાગી.

ચેપને કારણે ઝારાના ડાબા સ્તનના રોપને લીક થવા લાગ્યો. જમણા સ્તનમાં પણ સમસ્યા હતી. ત્યારબાદ ઝારાએ તેના બંને સ્તનોની તસવીરો ઇન્સ્ટાગ્રામ પર પોસ્ટ કરી, જેની હાલત સંપૂર્ણ બગડી ગઈ હતી. ત્યારબાદ, ઇસ્તંબુલના ક્લિનિકમાં જારાનું સ્તન રોપવું ફરી સુધારવા વિશે વાત કરી, જ્યાં તેની સર્જરી કરાવી.

તે ત્યાં ગઈ અને ફરીથી સ્તન રોપ્યું, પણ ઘરે પહોંચતાંની સાથે જ, મુશ્કેલી ફરી શરૂ થઈ. તે ક્લિનિકને બોલાવે છે, પણ તે ઝારાનો ફોન ઉપાડવાનું બંધ કરે છે. ત્યારબાદ તેણે ઇંગ્લેન્ડમાં બંને સ્તન પ્રત્યારોપણને દૂર કર્યા. પરંતુ તે જ સમયે, તેઓએ તેમના બંને સ્તનો ગુમાવવા પડ્યા.

જો તમારા શરીરમાં કોઈ અંગ જેમ કે, મોઢું, હોઠ અથવા તો ક્યાંક મુશ્કેલી જેવું હોય તો તેને તમે ઠીક કરાવી શકો છો. લોકો તેને સર્જરી દ્વારા ઠીક કરાવી રહ્યા છે. ઘણાં લોકો એવા પણ હોય છે જે પોતાના શરીરમાં મનપસંદ બદલાવ કરવા માટે પ્લાસ્ટિક સર્જરીનો સહારો લે છે.

કેટલાક એવા લોકો છે જેને પોતાના હોઠ પસંદ ન હોય તો લીપ સર્જરી કરાવે છે. કેટલાક એવા પણ લોકો છે જે પોતાના શરીરમાં મનપસંદ બદલાવ માટે પ્લાસ્ટિક સર્જરી કરાવે છે. પરંતુ એવું જરૂરી નથી કે દરેક વખતે પ્લાસ્ટિક સર્જરી સફળ રહે. આવી જ એક ચોંકાવનારી ઘટના ઈંગ્લેન્ડમાં બની છે. જ્યાં સ્તનોમાં બદલાવ લાવવા માટે એક મહિલાએ પ્લાસ્ટિક સર્જરી કરાવી હતી.

પરંતુ આ સર્જરીની જગ્યાએ મહિલાને તેના બંને સ્તન ગુમાવવા પડ્યા.બ્રેસ્ટ ઈમ્પ્લાન્ટથી સાઈઝ વધારવા કરાયું ઓપરેશન28 વર્ષીય જારા રોડિગ્યૂઝ પોતાના શરીરથી ખુશ નહોતી. એવામાં તેણે બ્રેસ્ટ ઈમ્પ્લાન્ટ અને પેટની ચરબી ઘટાડવા માટેનો વિચાર કર્યો. એના માટે તેણે ઓગસ્ટ 2019માં સર્જરી કરાવવા માટે તુર્કીની રાજધાની ઈસ્તંબુલ પહોંચી.

અહીં પહોંચીને એક ક્લિનિકને લગભગ 5 હજાર પાઉન્ડ અર્થાત લગભગ 65 હજાર રૂપિયા આપ્યા હતા. જારા ઈચ્છતી હતી કે તેના બંને સ્તનોની સાઈઝ વધારવામાં આવે. એવામાં સર્જરી કરવામાં આવી. જે સર્જરી 7 કલાક સુધી ચાલી. જારા ઈસ્તંબુલથી પરત દક્ષિણ પશ્ચિમ ઈંગ્લેન્ડ સ્થિત વિલ્ટશાયરમાં પોતાના ઘરે પહોંચી ગઈ. પરંતુ અહીં આવ્યા પછી તેની પરેશાનીઓ ચાલુ થઈ ગઈ.

ઈન્ફેક્શનથી બંને બ્રેસ્ટમાં લીકેજ થઈ ગયું ચાલુજારાની ડાબી બ્રેસ્ટ ઈમ્લાન્ટ ઈન્ફેક્શનના કારણે લીક થવા લાગી. સાથે જ જમણા બ્રેસ્ટમાં પણ તકલીફો ચાલુ થઈ. જારાએ પછીથી ઈન્સ્ટાગ્રામ પર પોતાના બંને સ્તનોના ફોટા પોસ્ટ કરી દીધા. જેની હાલત ખૂબજ ખરાબ થઈ ચૂકી હતી. આ પછીથી ઈસ્તાંબૂલ સ્થિત તે ક્લિનિકે જારાના બ્રેસ્ટ ઈમ્પ્લાન્ટને ફરીથી ફિક્સ કરવાની વાત કરી. જ્યાં તેણે સર્જરી કરાવી હતી.

અગ્રણી તબીબો બ્રેસ્ટ ઇમ્પ્લાન્ટ કેન્સર તરફ દોરી જઇ શકે છે તે મુજબની ચેતવણી આપી રહ્યા છે ત્યારે ફ્રાન્સના આરોગ્ય સત્તાવાળાઓ દેશની ૩૦૦૦૦ મહિલાઓને તેમના બ્રેસ્ટ ઇમ્પ્લાન્ટ દૂર કરવા સૂચવવું કે નહીં તે મુદ્દે વિચારણા કરી રહ્યા છે. આ દિશામાં લેવાનારા નિર્ણય દેશ બહાર પણ પ્રત્યાઘાત સર્જી શકે છે. બ્રિટન અને યુરોપની અન્ય હજારો મહિલાઓ પણ ફ્રેન્ચ કંપની પોલી ઇમ્પ્લાન્ટ પ્રોથેસ પાસેથી સિલિકોન જેલ ઇમ્પ્લાન્ટ્સ કરી ચૂકી છે.

જોકે બ્રિટનના સત્તાવાળાનું કહેવું છે કે તેમને બ્રેસ્ટ ઇમ્પ્લાન્ટ અને કેન્સર વચ્ચે કોઇ સંબંધ દેખાતો નથી તેથી મહિલાઓને ઇમ્પ્લાન્ટને પદ્ધતિસર રીતે દૂર કરવાની સલાહ આપવા કોઇ કારણ નથી. અમેરિકામાં તો આ મુદ્દે વિચારણાને કોઇ કારણ જ નથી. ત્યાં તો સિલિકોન જેલ ઇમ્પ્લાન્ટ પર છેલ્લાં ૧૪ વર્ષથી પ્રતિબંધ છે. આ મુદ્દે વિચારણા કરવા ફ્રાન્સના આરોગ્ય વિભાગના સત્તાવાળા શુક્રવારે મળી રહ્યા છે.

ફ્રાન્સમાં કેન્સરના નવ કેસ નોંધાતા ચિંતા ફ્રાન્સના આરોગ્ય સત્તાવાળાઓ આવા ઇમ્પ્લાન્ટ ફાટશે તે મુદ્દે ચિંતા સેવી રહ્યા છે. ઇમ્પ્લાન્ટ કરાવી ચૂકેલી નવ મહિલાના કિસ્સામાં કેન્સરના કેસ સામે આવ્યા હોવાથી પણ આરોગ્ય સત્તાવાળાઓની ચિંતા વધી છે. ફ્રાન્સ રાષ્ટ્રીય કેન્સર સંસ્થાનના અભિપ્રાય આધારે સત્તાવાળા પોતાનાં વલણો નક્કી કરશે.

ફરીથી ઓપરેશન કરાવ્યું તે પણ ફેલ જતાં બંને બ્રેસ્ટ કઢાવવા પડ્યા,તે ત્યાં ગઈ અને ફરીથી બ્રેસ્ટ ઈમ્પ્લાન્ટ કર્યું. પરંતુ આ કર્યા પછી જેવી તે ઘરે પહોંચી તો પહેલા જેવી જ તકલીફો ચાલુ થઈ ગઈ. પછી તેણે ક્લિનિકને કોલ કર્યો પરંતુ તેમણે જારાનો ફોન ઉઠાવવાનું બંધ કર્યું. તે પછી તેણે ઈંગ્લેન્ડમાં જ બંને બ્રેસ્ટ ઈમ્પ્લાન્ટને હટાવી દીધા. પરંતુ તે સાથે સાથે તેણે પોતાના બંને બ્રેસ્ટ ગુમાવવા પડ્યા.

Advertisement