જાણો કૂતરા અને બિલાડીઓ વચ્ચે સારો સહવાસ કેવી રીતે મેળવવો?….

તમે ક્યારેય અભિવ્યક્તિ સાંભળી છે કૂતરા અને બિલાડી જેવા બનો આ પ્રખ્યાત કહેવત, આ પ્રાણીઓ દેખીતી રીતે એકબીજા સાથેના ખરાબ સંબંધોને દર્શાવે છે. પરંતુ આ હંમેશાં સાચું હોતું નથી. કૂતરા અને બિલાડીઓ વચ્ચે સારો સહઅસ્તિત્વ શક્ય કરતાં વધુ છે. તેના વિશે અનેક પૂર્વગ્રહો છે જો તમારો કૂતરો અને બિલાડી એકદમ સારી રીતે મળી શકતી નથી.

Advertisement

અથવા જો તમે બિલાડીનો કૂતરો અથવા કૂતરો ઘરે બેઠાં હોય તો તેને અપનાવવા જઇ રહ્યા છો, તો આ લેખમાં તમને શ્રેણી મળશે બંને વચ્ચે સારા અને સુમેળભર્યા સહઅસ્તિત્વની બાંયધરી માટે ભલામણો.જોકે તેઓ પ્રાણીઓ છે કે વિવિધ જાતિના છે, અને ખૂબ જ અલગ વર્તણૂક છે.

તેનો અર્થ એ નથી કે તે હંમેશા ખરાબ રીતે ચાલશે. ઘણા કૂતરાં પણ પહેલા બિલાડીઓની જેમ એક બીજા સાથે ખરાબ રીતે ચાલે છે, અને પછી તેઓ એકબીજાને માન આપતા શીખે છે અને, શ્રેષ્ઠ રીતે, એક બીજાને પ્રેમ કરે છે. તે બધું દરેક પ્રાણીના પાત્ર પર આધાર રાખે છે, અને સૌથી ઉપર, જે રીતે તેમને ઘરે લાવવામાં આવ્યા છે અને બાકીના પરિવારને રજૂ કર્યા છે.

જેમ તમે તમારી બિલાડીને પાળેલો પ્રેમ બતાવો છો, તેમ તમારી બિલાડી તમને ચાટીને તરફેણ પરત કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે ખાસ કરીને બિલાડીના બચ્ચાં ચાટવાનો ઉપયોગ ચિંતાને ઓછી કરવા માટે કરે છે જે રીતે માણસો ગળે લગાવી શકે જો તમારું બિલાડીનું બચ્ચું તમને ચાટવાનું પસંદ કરે છે તો તેનો અર્થ એ છે કે તે બદલામાં થોડો સ્નેહ માંગે છે.

જોકે પ્રાણીઓની ઉંમર, સેક્સ અને પાત્ર એ કેટલાક સૌથી મહત્વપૂર્ણ પરિબળો છે જેને આપણે ધ્યાનમાં લેવું જ જોઇએ. બિલાડીઓ સામાન્ય રીતે વધુ સ્વતંત્ર હોય છે, અને તેમને તેમની ઉંર્જાને ખતમ કરવા માટે ખૂબ રમતની પ્રેક્ટિસ કરવાની જરૂર નથી, જોકે તેમને મૂળભૂત અને દૈનિક સંભાળની જરૂર નથી. બીજી તરફ, કૂતરાઓ ખૂબ વધુ મિલનસાર છેતેમને બહાર જવાની જરૂર છે.

અને તેમના માલિકો અને અન્ય કૂતરાઓ સાથે સંપર્ક સ્થાપિત કરવો પડશે.માલિકો તરીકે, આપણે દરેક પ્રાણીની પ્રકૃતિ, તેમ જ તેના પાત્રનું સન્માન કરવું જોઈએ, અને સતત હસ્તક્ષેપ કરવો નહીં કે તેમને સકારાત્મક ન લાગે તેવા વલણ માટે સજા કરવી જોઈએ તેઓ, મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં, પોતાને કેવી રીતે ગોઠવવું તે જાણે છે.

અમારી ભૂમિકા તેમના વર્તનને કાળજીપૂર્વક અભ્યાસ કરવા, અને જરૂરી હોય ત્યારે જ દરમિયાનગીરી સુધી મર્યાદિત હોવી જોઈએ. અમે તેને વધુ વિગતોમાં નીચે તમને સમજાવીશું.યાદ રાખો કે બિલાડી અને કૂતરા સહજ રીતે શિકારી પ્રાણીઓ છે, અને તે ખૂબ જ સંભવ છે કે બપોરના સમયે, તેઓ જેની ધારણા કરે છે તેના રક્ષણ માટે તેઓ કંઈક વધુ ઉગ્ર બની જાય છે.

તેથી જ, ખાસ કરીને સહઅસ્તિત્વની શરૂઆતમાં, તેમને અલગ-અલગ ક્ષેત્રોમાં ખવડાવવા અને તે સુનિશ્ચિત કરવું છે કે દરેક વ્યક્તિ પોતાનો ખોરાક શાંતિથી ખાય છે.જંગલીમાં, આ પ્રાણીઓ ક્યારેય સાથે રહેતા નહીં, ધ્યાનમાં રાખો કે તેમની વચ્ચે કોઈ ઝઘડો થઈ શકે છે, બિલાડી તમને ખંજવાળી અથવા કૂતરો તેના દાંત બતાવે છે.

નવા સભ્યને શાંત અને કુદરતી રીતે રજૂ કરો જેથી બિલાડી અથવા કૂતરો જે પહેલાથી ઘરે હતો તે ઘૂસણખોર તરીકે નહીં, પરંતુ તે પરિવારના અન્ય સભ્ય તરીકે જોશે.એવી ભલામણ કરવામાં આવે છે કે તમે તેમને વિશાળ જગ્યામાં રૂબરૂ મુકો, કૂતરો પ્રાધાન્ય કાપડ પર રહેવો જોઈએ, અને બિલાડી ઢીલી રહેવી જોઈએ જેથી જો તે હુમલો અનુભવે તો તે છુપાઈ શકે.

જો શરૂઆતમાં, તેઓ ઉગ્ર રીતે વર્તે છે, ચિંતા કરશો નહીં, તે એકદમ સામાન્ય છે, સમય સાથે તેઓ એકબીજાને જોશે અને ગંધ કરશે, અને તેઓ સ્વીકારવામાં આવશે, તે અઠવાડિયા અથવા મહિનાઓનો સમય લેશે, પરંતુ તેઓ લેશે. અને તેમ છતાં તેઓ મજબૂત બંધન બનાવી શકતા નથી, તેઓ સંભવત એક બીજાને સહન કરશે, જે પૂરતું છે.

હોવી જ જોઈએ એક અને બીજાને જે સ્નેહ આપવામાં આવે છે તેનાથી સાવચેત રહો. સ્નેહ સમાન હોવો જોઈએ જેથી તેમની વચ્ચે ઇર્ષ્યા ન ઉત્પન્ન થાય, પણ, અમે ભલામણ કરીએ છીએ કે તમે બંનેમાંથી કોઈની સાથે વધારે પડતો સ્નેહ ન કરો, તમે ઘણું લગાવ ઉત્પન્ન કરી શકશો, અને તેથી પણ ઈર્ષ્યા કરો કુતરાઓ અને બિલાડીઓ વચ્ચેના સહઅસ્તિત્વ માટે ઇર્ષ્યા ખૂબ મોટી અવરોધ બની શકે છે.

તેમની વચ્ચેનો સંબંધ નિષ્ફળતા ન હોવો જોઈએ, મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં, તે નિર્દોષ હોવાનો અંત આવે છે, તમારે ફક્ત ધીરજ, સમય અને અલબત્ત, સામાન્ય સમજની જરૂર પડશે.જ્યારે તમે નવા સભ્યની રજૂઆત કરો છો, ધ્યાનમાં રાખો કે જે પહેલેથી જ ત્યાં હતો તે સ્થાનને બચાવવા વિશે શંકાસ્પદ લાગશે જે તેને પોતાનું ગણે છે.

લગભગ હંમેશાં, પ્રાદેશિકતા ગુલાબ સાથે, એક પંજાથી અથવા બીજા પ્રાણીને દાંત બતાવીને પ્રગટ થાય છે, જેથી તે સમજે કે આ તેનું સ્થાન છે.પહેલા અલગ વિસ્તારોને ચિહ્નિત કરો, કદાચ તે અનુકૂળ છે જો કૂતરો અને બિલાડી એકબીજા પ્રત્યે ખૂબ આક્રમક હોય. જેમ જેમ સમય પસાર થશે, તમે જોશો કે તેઓ રમકડાથી લઈને પલંગ સુધી બધું શેર કરશે. બિલાડી અને કૂતરા વચ્ચેના મૈત્રીપૂર્ણ સંબંધો જોવાનું અસામાન્ય નથી. તેમને જાણવા, આદર આપવા અને આખરે એક બીજાને પ્રેમ કરવા માટે સમય આપો.

Advertisement