જાણો મહિલાઓ કેટલા સમયમાં સંતુષ્ટ થાય છે,અને કેટલો સમય સે@કસ કરવા માંગે છે…

મહિલાઓ કેટલા સમય સુધી સેક્સ કરવા માંગે છે પુરુષોના મગજમાં અલગ-અલગ પ્રશ્નો આવતા રહે છે જેમ કે સ્ત્રી કેટલા સમય સુધી સંતુષ્ટ રહે છે સમાગમ કર્યા પછી સ્ત્રી કેટલા સમય સુધી સંતુષ્ટ થાય છે હવે તેના પર નવું સંશોધન કરવામાં આવ્યું છે જેમાં એક ચોંકાવનારી વાત સામે આવી છે.

Advertisement

સામાન્ય રીતે પુરૂષો ચિંતિત હોય છે કે તેમનો સંભોગ ખૂબ જ ઝડપથી સમાપ્ત થઈ જાય છે ઘણીવાર મહિલાઓ સેક્સના મામલે પોતાના પાર્ટનરથી નાખુશ હોય છે તેઓ માને છે કે તેમનો પાર્ટનર સેક્સમાં લાંબો સમય ટકી શકતો નથી સાથે જ તેમને સેક્સમાં સંપૂર્ણ સંતોષ નથી મળતો આવી સ્થિતિમાં મોટો પ્રશ્ન એ છે કે સેક્સ માટે યોગ્ય સમય મર્યાદા શું હોવી જોઈએ.

અમેરિકન સંશોધકોની ટીમે યુએસ અને યુકેના 4,000 પુરુષો અને સ્ત્રીઓ વચ્ચે અભ્યાસ હાથ ધર્યો હતો અને લોકોની જાતીય આદતો વિશે જાણવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો 18 થી 35 વર્ષની વય જૂથ વચ્ચેના સેક્સ્યુઅલી સક્રિય સહભાગીઓ પાસેથી બે પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યા હતા પ્રથમ તેઓ કેટલા સમય સુધી સમાગમ કરે છે અને બીજું તેઓ શું ઈચ્છે છે કે તેમનું સમાગમ ચાલે.

આ અભ્યાસના પરિણામો આશ્ચર્યજનક હતા અભ્યાસમાં સામેલ મહિલાઓએ કહ્યું કે તેમના અનુસાર સમાગમ 25 મિનિટ 51 સેકન્ડ સુધી ચાલવું જોઈએ પછી તેમને સારું લાગે છે અને સંતોષ મળે છે તે જ સમયે સર્વેક્ષણમાં સામેલ પુરુષોએ કહ્યું કે સમાગમ માટે આદર્શ સમયમર્યાદા 25 મિનિટ 43 સેકન્ડ છે એટલે કે તેમની સ્ત્રી પાર્ટનર કરતાં થોડીક સેકન્ડ ઓછી છે.

અભ્યાસમાં સામેલ મોટાભાગની મહિલાઓએ ફરિયાદ કરી હતી કે સરેરાશ તેમનો પુરુષ પાર્ટનર સમાગમ દરમિયાન માત્ર 11 થી 14 મિનિટ સુધી પથારીમાં રહી શકે છે જેના કારણે તેમને સંપૂર્ણ સંતોષ નથી મળતો અભ્યાસમાં સામેલ પુરુષોએ એ પણ માન્ય રાખ્યું હતું કે જેમ જેમ ઉંમર અને અનુભવ વધે છે તેમ તેમ તેઓ પથારીમાં રહી શકે તેટલો સમય વધે છે.

Advertisement