જાણો પીરિયડ્સ દરમિયાન નહાવાની સાચી રીત….

પીરિયડ્સ દરમિયાન મહિલાઓને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે પીરિયડ્સ દરમિયાન મહિલાઓને પેટમાં દુખાવો થાક અને ખેંચાણ જેવી સમસ્યાઓમાંથી પસાર થવું પડે છે જે તદ્દન અસહ્ય હોય છે આ દરમિયાન મહિલાઓ દ્વારા લેવામાં આવતી સહેજ પણ બેદરકારી તેમના સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક સાબિત થઈ શકે છે.

Advertisement

પીરિયડ્સને સામાન્ય રીતે માસિક સ્રાવ મહિનો માસિક સ્રાવ માસિક ચક્ર અથવા એમસી વગેરે નામોથી ઓળખવામાં આવે છે મોટાભાગની મહિલાઓ આ સમય દરમિયાન દુખાવાથી રાહત મેળવવા માટે ગરમ પાણીનો ઉપયોગ કરે છે.

જ્યારે ઘણી મહિલાઓ હોટ વોટર બેગનો ઉપયોગ કરે છે તે જ સમયે સ્ત્રીઓએ પીરિયડ્સ દરમિયાન ચેપથી બચવા માટે સ્નાન કરતી વખતે કેટલીક ખાસ બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ આવો જાણીએ કઈ છે આ મહત્વની બાબતો.

એવું કહેવાય છે કે પીરિયડ્સ દરમિયાન ઓછામાં ઓછા બે વાર સ્નાન કરવાનો પ્રયાસ કરો આ કિસ્સામાં હુંફાળા પાણીનો ઉપયોગ કરો તમને જણાવી દઈએ કે શિયાળામાં ઠંડા પાણીથી નહાવાથી શરીરનું તાપમાન ઘટે છે.

જે રક્તસ્ત્રાવ ચક્રને અસર કરે છે તેથી ધ્યાનમાં રાખો કે આ સમય દરમિયાન નહાવા માટે માત્ર ગરમ પાણીનો જ ઉપયોગ કરો એવી ઘણી સ્ત્રીઓ છે જે પીરિયડ્સ દરમિયાન નહાવાનું પસંદ કરે છે.

નહાવાથી માત્ર મૂડ જ ફ્રેશ થતો નથી પરંતુ ટેન્શનનું સ્તર પણ ઓછું થાય છે કારણ કે પીરિયડ્સનું ટેન્શન પણ ભરાઈ શકે છે તેનાથી છુટકારો મેળવવા માટે સ્નાન એ ખૂબ જ સારો અને સારો વિકલ્પ છે.

ગરમ પાણીનો ઉપયોગ કરો.માસિક ધર્મ દરમિયાન નહાવા માટે હંમેશા ગરમ પાણીનો ઉપયોગ કરો પરંતુ વધુ પડતું ગરમ ​​પાણી ત્વચાને નુકસાન પહોંચાડે છે તેથી હંમેશા મધ્યમ ગરમ પાણીનો ઉપયોગ કરો તમને જણાવી દઈએ કે ગરમ પાણીથી નહાવાથી શરીર હળવું લાગે છે.

તેનાથી તમારા સ્નાયુઓની લવચીકતા વધે છે આ સાથે તમને દુખાવામાં પણ રાહત મળે છે પીરિયડ્સ દરમિયાન પેટમાં ખેંચાણ સામાન્ય છે જો તમે આ સ્થિતિમાં હૂંફાળા પાણીથી સ્નાન કરો છો તો તમને ઘણી રાહત મળશે.

ગરમ પાણીમાં રોક સોલ્ટ અથવા બાથ સોલ્ટ મિક્સ કરો અમે તમને જણાવી દઈએ કે મીઠું એક કુદરતી દર્દ નિવારક છે તેથી તમે સ્નાન કરતી વખતે ગરમ પાણીમાં રોક સોલ્ટ અથવા બાથ સોલ્ટ મિક્સ કરી શકો છો જો તમે પાણીમાં થોડું નામ ભેળવીને સ્નાન કરો છો તો તમને માંસપેશીઓના દુખાવામાં પણ આરામ મળશે તે તમારી ત્વચાના છિદ્રોમાં જમા થયેલી ગંદકીને સાફ કરવામાં મદદ કરી શકે છે આ સાથે તે તમારા દર્દને પણ ઘટાડી શકે છે.

બાથટબ.જો તમે પીરિયડ્સ દરમિયાન નહાવા માટે બાથટબનો ઉપયોગ કરો છો તો તેનો ઉપયોગ કરતા પહેલા તેને સારી રીતે સાફ કરી લો આનાથી તમે તમારી જાતને ઘણા પ્રકારના ચેપથી બચાવી શકો છો.

સુતરાઉ અન્ડરવેર.જો કે મહિલાઓએ પોતાના પ્રાઈવેટ પાર્ટને હંમેશા ડ્રાય રાખવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ પરંતુ પીરિયડ્સ દરમિયાન આવું કરવું સરળ નથી આવી સ્થિતિમાં સ્નાન કર્યા પછી હંમેશા તમારા પ્રાઇવેટ પાર્ટને સારી રીતે સૂકવો અને તે પછી કોટનના અન્ડરવેર પહેરો ધ્યાનમાં રાખો કે આ ભીનાશ દરમિયાન તમને ઘણા પ્રકારના ચેપનો ખતરો હોઈ શકે છે.

આરામ પણ મહત્વપૂર્ણ છે.જો તમે પીરિયડ્સ દરમિયાન સ્નાન કરો છો તો તે તમને ઘણી હદ સુધી સારું અને આરામદાયક અનુભવે છે સ્નાન કર્યા પછી શરીર હળવું લાગે છે જે આ સમય દરમિયાન તમારા માટે સારું છે તમે નહાવાના પાણીમાં સુગંધ તેલ અથવા લવંડર તેલના થોડા ટીપાં ઉમેરી શકો છો તે તમને ખૂબ જ હળવાશનો અનુભવ કરાવશે.

પીરિયડ્સ દરમિયાન સ્નાન કરતા પહેલા તમે જે પણ ઉપયોગ કરો છો તે પેડ ટેમ્પોન અથવા કપ ઉતારી લો આ સિવાય તમારા પ્યુબિક હેરને પણ સારી રીતે સાફ કરો આમ કરવાથી તમે સંક્રમણથી સુરક્ષિત રહેશો.

રાસાયણિક ઉત્પાદનોથી દૂર રહો.પીરિયડ્સ દરમિયાન તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટની સફાઈ કરતી વખતે કોઈપણ સુગંધિત કે કેમિકલયુક્ત ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળો આમ કરવાથી તમને એલર્જી બળતરા જેવી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે ટેમ્પન્સ એક સારી પસંદગી છે.ગરમ પાણી રક્તસ્રાવ વધારી શકે છે આ કિસ્સામાં ટેમ્પન્સ એક સારો વિકલ્પ છે જ્યાં સુધી તમે સ્નાન કરી રહ્યા હોવ ત્યાં સુધી તેનો ઉપયોગ કરો અને પછી તમે તેને દૂર કરી શકો છો.

Advertisement