લગ્ન પછી પણ હસ્તમૈથુન કરવું જોઈએ કે નહીં,જાનીલો અત્યારે જ….

ભારતીય સમાજમાં લગ્ન પછી લગ્ન પહેલા પણ હસ્તમૈથુન કરવું સહેલું માનવામાં આવતું નથી અહીંની માનસિકતા એવી છે કે હસ્તમૈથુન એ કોઈ પાપ કે ઘૃણાથી ઓછું નથી જ્યારે નિષ્ણાતો કહે છે કે હસ્તમૈથુન એ તંદુરસ્ત પ્રક્રિયા છે જો કે તે વધુ પડતી ન હોય એવા ઘણા લોકો છે જેઓ લગ્ન પછી પણ હસ્તમૈથુન કરે છે પરંતુ તેઓ આ વાત કોઈને ખુલ્લેઆમ નથી કહેતા કારણ કે તેમને પોતાને લાગે છે કે તેઓ તેમના પાર્ટનર સાથે કંઈક ખોટું કરી રહ્યા છે અથવા ખોટું કરી રહ્યા છે આવી સ્થિતિમાં લગ્ન પછી હસ્તમૈથુન કરવું કેટલું યોગ્ય અને કેટલું ખોટું એ જાણવાનો પ્રયાસ કરીએ.

Advertisement

હસ્તમૈથુન વિશે અમેરિકન ફિલ્મ નિર્માતા વુડી એલનના કેટલાક અવતરણો અને કહેવતો પ્રખ્યાત છે તેણે હસ્તમૈથુનને સ્વ પ્રેમ સાથે સાંકળ્યું છે તે કહે છે કે શા માટે હસ્તમૈથુન છોડો તમે જેને પ્રેમ કરો છો તેની સાથે સેક્સ કરવામાં આવે છે તો શું તમે તમારી જાતને પ્રેમ નથી કરતા કે લગ્ન પછી તમારી જાતને પ્રેમ કરવાનું બંધ કરી દે છે જો નહીં તો શા માટે હસ્તમૈથુન છોડો હસ્તમૈથુન તમને તમારા શરીર અને જાતીય જરૂરિયાતોને વધુ સારી રીતે સમજવામાં મદદ કરે છે.

લગ્ન પછી હસ્તમૈથુનનો મતલબ એ નથી કે તમારી સેક્સ લાઈફ યોગ્ય નથી કે લગ્ન પછી હસ્તમૈથુન કરવાથી તમારી સેક્સ લાઈફ પર ખરાબ અસર પડે છે તેના બદલે તે તમારી જાતીય જીવન વધુ સક્રિય અને સ્વસ્થ હોવાનો સંકેત છે તે દર્શાવે છે કે તમે સેક્સ્યુઅલી હેલ્ધી છો મહિલાઓને શરૂઆતમાં સેક્સમાં કમ્ફર્ટેબલ નથી હોતું અને ન તો તેઓ ઓર્ગેઝમ મેળવી શકતી હોય છે આવી સ્થિતિમાં હસ્તમૈથુન તેમને તણાવમાંથી મુક્ત કરે છે અને હળવાશ અનુભવે છે.

હસ્તમૈથુન દ્વારા તમે તમારા શરીર અને આનંદના મુદ્દાઓને વધુ સારી રીતે સમજી શકો છો જેથી તમે સેક્સ દરમિયાન તમારા પાર્ટનરને કહી શકો કે તમને સૌથી વધુ ઉત્તેજક શું લાગે છે કયો ભાગ સ્પર્શ કરતાં વધુ ઉત્તેજિત લાગે છે જો તમે પાર્ટનરથી દૂર હોવ તો શ્રેષ્ઠ છે કે તમારી જાતને હસ્તમૈથુનથી સંતુષ્ટ કરો જેથી તમે ખોટા સંબંધો કે ગેરકાયદેસર સંબંધોમાં ન ફસાઈ જાઓ ઘણા યુગલો ડાયરેક્ટ સેક્સ કરતાં હસ્તમૈથુનથી એકબીજાને સંતોષવામાં વધુ આનંદ અનુભવે છે કેટલાક દેશો એવા છે જે યુવાનોને હસ્તમૈથુન માટે નિયમિતપણે શિક્ષિત કરે છે જેથી યુવાનો ખોટા રસ્તે ભટકી ન જાય.

વાસ્તવમાં હસ્તમૈથુન દ્વારા તમે તમારી જાતને એકલા પ્રેમથી સંતુષ્ટ કરી શકો છો જે તમારી સેક્સ માટેની તીવ્ર ઇચ્છા પણ પૂરી કરે છે અને સંતોષની લાગણી પણ આપે છે આવી સ્થિતિમાં નિષ્ણાતો હસ્તમૈથુનને માને છે અને લગ્ન પછી પણ હસ્તમૈથુન ખોટું નથી પરંતુ સ્વાસ્થ્યપ્રદ છે.

હસ્તમૈથુન તમારા લૈંગિક જીવનને સુધારે છે કારણ કે તમે હવે તમારા શરીર અને તેની જરૂરિયાતો વિશે વધુ સારી રીતે સમજી ગયા છો અને આ માહિતી તમને વધુ સારા સેક્સ અનુભવ તરફ મદદ કરશે એ અલગ વાત છે કે આપણા સમાજમાં હજુ આ વિચારસરણીનો વિકાસ થયો નથી અને ખાસ કરીને છોકરીઓના હસ્તમૈથુન વિશેની સંકુચિત વિચારસરણી અકબંધ છે પરંતુ ભાગીદારોએ આ બાબતોથી ઉપર ઉઠવું જોઈએ અને સરળ વસ્તુઓને કુદરતી અને સરળ ગણવી જોઈએ.

નિષ્ણાતોના મતે સેક્સ અને હસ્તમૈથુન બંને અલગ વસ્તુઓ છે વધુ સારું રહેશે જો પતિ-પત્ની આ વિષય પર ખુલીને વાત કરે રોમાન્સ અને સેક્સ વચ્ચેનો તફાવત અને શરીરની જરૂરિયાતોને ઓળખે અને સારી સેક્સ લાઈફનો આનંદ માણે.

Advertisement