લગ્ન પછી પરિણીત મહિલાઓએ આ ત્રણ વસ્તુઓ ક્યારેય ન પહેરવી જોઈએ,જાણીલો અત્યારે જ….

આપણા શાસ્ત્રોમાં એવી ઘણી વાતો કહેવામાં આવી છે જે મહિલાઓએ લગ્ન પછી ન કરવી જોઈએ ક્યારેક કોઈના દામ્પત્ય જીવનમાં આવી સ્થિતિ સર્જાય છે તો ક્યારેક ઘર કે જીવનની આવી સ્થિતિ પાછળ ઘરની સ્ત્રીનું કોઈને કોઈ કામ હોય છે જેના કારણે નકારાત્મકતા આવવા લાગે છે.ઘણા લોકો કોઈ પણ નવું કામ શરુ કરતા પહેલા શાસ્ત્રો દ્વારા એ જાણે છે, કે તે જે કામ શરુ કરવા જઈ રહ્યા છે, તે તેમના માટે શુભ રહેશે કે નહિ. અને એની જાણકારી મેળવ્યા પછી જ એ લોકો એ કામની શરૂઆત કરે છે. આજના આધુનિક યુગમાં પણ ઘણા લોકો શાસ્ત્રો ઉપર વિશ્વાસ રાખે છે.આપણા હિન્દુ ધર્મગ્રંથોમાં સ્ત્રીઓ માટે ઘણા રિવાજો અને માન્યતાઓ છે. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં સ્ત્રીઓ વિશે આવી ઘણી વાતો લખેલી છે જે તેમણે ન કરવી જોઈએ.

Advertisement

એવામાં લોકો એવું કામ કરી બેસે છે જે એમના માટે સારું પરિણામ નથી લાવતું. શાસ્ત્રોમાં ઘણા એવા નિયમ જણાવવામાં આવ્યા છે, જેમનું પાલન કરવું બધા માટે અનિવાર્ય હોય છે. જો કોઈ વ્યક્તિ આ નિયમોનું પાલન નથી કરતા તો એને ફાયદાનું જગ્યાએ નુકશાનનો સામનો કરવો પડે છે.સુવર્ણ પગની ઘૂંટી,ખાસ કરીને મહિલાઓ માટે શાસ્ત્રોમાં ઘણા નિયમ જણાવવામાં આવ્યા છે. એનું પ્રમુખ કારણ એ છે કે ઘરની મહિલાઓ લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે.

એવામાં મહિલાઓ દ્વારા કરવામાં આવેલા અને ઉચિત અને અનુચિત કામનો પ્રભાવ આખા ઘર પર પડે છે. ઘરના દરેક મુખ્ય કામમાં મહિલાઓનું મહત્વનું યોગદાન હોય છે. પૂજા પાથથી લઈને તહેવાર દરેક વસ્તુ બધી મહિલાઓની ગેરહાજરીમાં અધૂરા હોય છે. એ જ કારણ છે કે ઘરની મહિલાઓએ શાસ્ત્રોમાં જણાવેલા નિયમોનું પાલન જરૂર કરવું જોઈએ.પગમાં સોનાની બનેલી કોઈપણ વસ્તુ ક્યારેય ન પહેરો કારણ કે સોનાને કુબેર દેવતાનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે અને જો તમે સોનાની પગની ઘૂંટી અથવા ખીજવવું પહેરો છો તો તમે નારાજ થશો.

આ ત્રણ વસ્તુઓ ન પહેરો.હિંદુ ધર્મમાં સફેદ સાડીને અશુભ માનવામાં આવે છે હિંદુ ધર્મ અનુસાર જ્યારે કોઈ મહિલા વિધવા બને છે ત્યારે તે સફેદ સાડી પહેરે છે એટલા માટે સુંદર સ્ત્રીએ ક્યારેય સફેદ સાડી ન પહેરવી જોઈએ.આજના સમયમાં ઘણી સ્ત્રીઓ પગમાં સોનાની બનેલી પાયલ અને જાળી પહેરવા લાગી છે પરંતુ આ યોગ્ય નથી પગમાં ક્યારેય સોનું ન પહેરવું જોઈએ કારણ કે ધનના દેવતા કુબેર આનાથી નારાજ થઈ જાય છે.કાળા રંગના કપડાં પહેરીને કોઈપણ પૂજામાં જવાની છૂટ નથી આ રંગની બંગડી પહેરવી પણ ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે બંગડીઓ એ સ્ત્રીના શણગારનો એક ભાગ છે તેથી કાળા રંગની બંગડીઓ પહેરવાથી પતિ અને બાળકો મુશ્કેલીમાં મુકાઈ શકે છે.

એના કારણે તમારા ઘરમાં ગરીબીનો વાસ થવા લાગશે, તેમજ તમારા પતીની પ્રગતી પણ અટકી જશે.સોનાના ઘરેણા સંબંધિત એવી માન્યતા છે કે, કમરની ઉપર વાળા શરીરના ભાગમાં જ એને પહેરી શકાય છે, એટલા માટે સોનાની વસ્તુઓ એટલે કે સોનાના ઝાંઝર કે વિંછીયા ન પહેરવા જોઈએ. એના બદલે ચાંદીના ઝાંઝર અને વિંછીયા પહેરવા.જાણકારી માટે જણાવી દઈએ કે કાળો રંગ નકારાત્મકતાનું પ્રતિક માનવામાં આવે છે. અને કોઈપણ શુભ કામમાં કાળા રંગની વસ્તુઓનો ઉપયોગ નથી કરવામાં આવતો.

હવે બંગળી પણ સુહાગનું પ્રતિક હોય છે અને તે પરણિત મહિલાઓનો એક શૃંગાર હોય છે. એટલા માટે ક્યારે પણ તમારા હાથમાં કાળા રંગની બંગડીઓ ન પહેરો. કાળી બંગડીઓ સિવાય તમે બીજા દરેક રંગની બંગડી પહેરી શકો છો. કાળા રંગની બંગડીથી તમારા પતિ અને બાળકોને દુ:ખનો સામનો કરવો પડી શકે છે, એટલા માટે ભૂલથી કે ફેશનમાં પણ કાળા રંગની બંગડીઓ ન પહેરો.જણાવી દઈએ કે પરણિત મહિલાઓએ ક્યારે પણ સફેદ સાડી પહેરવી જોઈએ નહિ.

કારણ કે પરણિત મહિલાઓનું સફેદ સાડી પહેરવું અશુભ માનવામાં આવે છે. અને સફેદ સાડીને વિધવા મહિલાની નિશાની માનવામાં આવે છે. કેમ કે જયારે કોઈ મહિલાનો પતિ મરી જાય છે, તો તેને સફેદ સાડી પહેરવા માટે આપવામાં આવે છે. જેથી લોકોને ખબર પડી શકે કે આ મહિલાનો પતિ મરી ગયો છે.માત્ર એ જ કારણ નહિ પણ સફેદ સાડી પહેરવાથી પરણિત મહિલાની પવિત્રતા ભંગ થઇ જાય છે. અને તે મહિલાના પતિના જીવન ઉપર ભય રહેવા લાગે છે, અને પતિ પત્નીના સંબંધો વચ્ચે ધીમે ધીમે કડવાશ જોવા મળે છે.

એટલા માટે ભૂલથી પણ પરણિત મહિલાએ સફેદ સાડી ન પહેરવી જોઈએ.આપણે દરેક લોકો આ વાતથી વાકેફ છીએ કે મહિલાઓ તેમના પતિ માટે અનેક વ્રત કરે છે. તેની સાથે જ લોકો વાસ્તુ દોષ કે વાસ્તુ શાસ્ત્ર પર ખૂબ વિશ્વાસ કરે છે. જેમા મહિલાઓ અંગે ઘણી એવી વાતો લખેલી છે જે મહિલાઓએ ના કરવી જોઇએ. આજે અમે તમને જણાવીશુ કે કઇ તે વસ્તુઓ છે જેને પરણિત મહિલાઓએ ન પહેરવી જોઇએ. નહિતર તેમના પતિનો જીવ પણ જઇ શકે છે.

Advertisement