મહિલાઓ માટે લીમડાનું તેલ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે,જાણો કેવા કેવા ફાયદા થાય છે….

લીમડો એક એવી દવા છે જેનો ઉપયોગ ઘણા વર્ષોથી ચાલતો આવ્યો છે.ત્યારે લીમડો ખાવામાં ખૂબ જ કડવો હોય છે ત્યાર તેમાં અનેક ગુણ જોવા મળે છે. તેમાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ, એન્ટી ફંગલ અને એન્ટી પરોપજીવી ગુણધર્મો રહેલા હોય છે.ત્યારે લીમડાના ઉપયોગથી વાળની ​​સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકાય છે લીમડાનો ઉપયોગ કરીને વાળને જાડા બનાવી શકાય છે.

Advertisement

દરેક સ્ત્રીની ઈચ્છા હોય છે કે તેના વાળ લાંબા, જાડા અને ચળકતા દેખાય, પરંતુ મોટાભાગની મહિલાઓ ખોડો અને વાળ વધવા, વાળ ખરવા, અકાળે સફેદ થવા વગેરે સમસ્યાથી પરેશાન છે. આ ખરાબ જીવનશૈલી, ખોરાકમાં પોષક તત્વોનો અભાવ, હોર્મોનલ અસંતુલન, તણાવ અને અન્ય વિવિધ કારણોસર થાય છે. પરંતુ હવે તમારે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી કારણ કે આજે અમે તમારા વાળના ગ્રોથ માટે લીમડાના તેલના ઘણા અદભુત ફાયદા લાવ્યા છીએ. આ તેલનો નિયમિત ઉપયોગ કરીને તમે તમારા વાળનો વિકાસ વધારીને વાળને લાંબા, જાડા, કાળા અને સુંદર બનાવી શકો છો.

ત્યારે લીમડાના શેમ્પૂનો ઉપયોગ કરવાથી વાળ જાડા બને છે.સાથે લીમડાના તેલના નિયમિત ઉપયોગથી વાળનો વિકાસ થાય છે.જો તમે વાળમાં ચમક લાવવા માંગતા હો, તો શેમ્પૂમાં લીમડાનું થોડું તેલ ઉમેરો અને વાળ ધોઈ લો. આમ કરવાથી વાળ મુલાયમ બનશે.

જો વાળમાં જૂ હોય તો વાળમાં લીમડાનું તેલ લગાવો અને પછી કાંસકો કરો. આ કાવડનો અંત લાવશે.લીમડાના તેલથી માલિશ કરવાથી વાળ ખરતા ઓછા થાય છે. જો તમે ડેન્ડ્રફથી પરેશાન હોવ તો લીમડાનું તેલ ગરમ કરો અને તેને વાળ પર લગાવો અને આ રીતે આખી રાત રહેવા દો.

વાળના વિકાસમાં ફાયદાકારક.લીમડાના તેલમાં એન્ટિસેપ્ટિક, એન્ટીબેક્ટેરિયલ, એન્ટિવાયરલ, એન્ટિસ્પેસ્મોડિક, એન્ટીઑકિસડન્ટ, મીર લેક્સેટ, એનાલેજેસિક જેવા ઘણા ગુણધર્મો છે. ઉપરાંત, તેનો ઉપયોગ ઘણી રીતે થાય છે. તમે ત્વચા માટે લીમડાના પાંદડામાંથી બનાવેલ તેલનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. આ તેલ તંદુરસ્ત ખોપરી ઉપરની ચામડીના રક્ત પરિભ્રમણને પ્રોત્સાહન આપવામાં મદદ કરે છે અને વાળના મૂળને મજબૂત બનાવે છે.

ડેન્ડ્રફથી છુટકારો મેળવો.આ તેલ માથાની ત્વચા અને વાળ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. જે મહિલાઓના વાળ ડેન્ડ્રફના કારણે વધુ ખરતા હોય, તો તેઓ આ તેલનો ઉપયોગ કરી શકે છે કારણ કે આ તેલમાં ખૂબ સારી માત્રામાં એન્ટિમાઇક્રોબાયલ ગુણ હોય છે. આ સિવાય તેમાં એન્ટી વાયરલ, એન્ટિસ્પેસ્મોડિક, એન્ટીઓક્સીડેન્ટ તત્વો પણ હોય છે, જે વાળને ઘણી સમસ્યાઓથી બચાવે છે.

લીમડાના પાંદડામાંથી તૈયાર કરેલું, આ તેલ તમારા વાળને માત્ર તમામ પોષક તત્વો જ નહીં આપે, પણ વરસાદી ઋતુમાં ઇન્ફેક્શનથી પણ દૂર રાખશે કારણ કે આ તેલમાં એન્ટિમાઇક્રોબાયલ, જંતુનાશક ગુણધર્મો છે. તેથી તે વિવિધ પ્રકારના ચેપી જીવાણુઓનો નાશ કરવા માટે ખૂબ ઉપયોગી છે. જો તમારા વાળમાં કોઈ પણ પ્રકારનું ઈન્ફેક્શન (ફંગલ, ડેન્ડ્રફ) હોય તો તમે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

જ્યારે તમે લીમડાના પત્તાના તેલ સાથે નાળિયેર તેલ મિક્સ કરો છો, ત્યારે તે એક એવું તેલ બને છે જે વાળના મૂળ અને વાળને મજબૂત કરવામાં મદદ કરે છે જ્યારે વાળ ખરતા અટકાવે છે .આ તેલ વાળ ખરતા અટકાવવા અને વાળને ફરીથી ઉગાડવામાં મદદરૂપ છે. આ ઉપરાંત, તમે તેનો ઉપયોગ ચિંતા ઘટાડવા માટે હેર મસાજ માટે પણ કરી શકો છો.

લીમડાના પાનનું તેલ અન્ય તેલ સાથે મિશ્રિત કરવું ખૂબ જ ફાયદાકારક છે કારણ કે તેમાં હાજર માઇક્રોબાયલને મારી નાખવાની ક્ષમતા છે. આ સિવાય આ તેલ વાળના વિકાસમાં પણ મદદ કરે છે. આ સાથે, તે ખોપરી ઉપરની ચામડી સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ જેવી કે ખોડો, માથામાં ખંજવાળ વગેરેથી પણ રાહત આપે છે તમારે તેનો સીધો ઉપયોગ વાળ પર ન કરવો જોઈએ કારણ કે તે તમારા વાળને પણ નુકસાન પહોંચાડી શકે છે, તેથી તેને હંમેશા અન્ય તેલ સાથે મિક્સ કરીને લગાવો. તમે તેને નાળિયેર તેલ અથવા અન્ય તેલમાં 1-2 ટીપાં મિક્સ કરીને પણ લગાવી શકો છો.

Advertisement