માત્ર 21 વર્ષ ની ઉંમરે સાધ્વી બની ગઈ હતી આ યુવતી,આજે એની કથા સાંભળવા લાગે છે ભીડ….

જ્યારે પણ તમે સાધુઓ વિશે વિચારો છો, ત્યારે તમારા મગજમાં મોટી ઉંમરની વ્યક્તિની છબી આવી જશે. ઘણી વાર આપણે આ ઉંમરના લોકોને પ્રવચન આપતા સાંભળીએ છીએ અથવા જોતા હોઈએ છીએ. તમે ભાગ્યે જ કોઈ યુવાન ઋષિ કે સાધ્વીને પ્રવચન આપતા જોયા હશે. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી સાધ્વી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે સાંભળીને તમે આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો. આ સાધ્વી ઉંમરમાં ઘણી નાની છે. આ 21 વર્ષની સાધ્વી પણ પોતાનો અભ્યાસ પૂરો કરવા કોલેજ જાય છે. કોણ છે આ સાધ્વી? શું છે તેનું નામ, ચાલો જાણીએ.

Advertisement

આ 21 વર્ષની સાધ્વી રાજસ્થાનની રહેવાસી જયા કિશોરી ધર છે. સાધ્વી જયા કિશોરીનું પ્રવચન ટૂંક સમયમાં ઈન્દોર, ભોપાલમાં થવાનું છે. 21 વર્ષની આ સાધ્વીએ લોકો પર એક ખાસ ઓળખ છોડી છે. આ યુવાન સાધ્વીનું પ્રવચન સાંભળવા લોકો દૂર-દૂરથી આવે છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ઈન્દોરમાં યોજાનાર પ્રવચનમાં લાખોની સંખ્યામાં ભીડ ઉમટવાની સંભાવના છે. આટલા લોકોના રહેવા માટે પણ પૂરતી વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે આ સત્સંગ આવતા મહિને એટલે કે ફેબ્રુઆરીમાં યોજાનાર છે. આ સત્સંગ 9 થી 12 ફેબ્રુઆરી સુધી ચાલશે. આ ભવ્ય સત્સંગ માટે લગભગ ત્રણ લાખ ચોરસ ફૂટમાં પંડાલ ઊભો કરવામાં આવશે. સૂત્રોએ જણાવ્યું કે જયા કિશોરીનો આ પહેલો સત્સંગ છે જે ઈન્દોરમાં યોજાશે.

તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે માત્ર 10 વર્ષની વયે જયા કિશોરી ભગવાન કૃષ્ણને પોતાનું હૃદય આપી રહી હતી. ઘરમાં ભક્તિના વાતાવરણને કારણે તેમનો ઝોક ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ તરફ જતો રહ્યો. જયાએ 10 વર્ષની ઉંમરે સૌપ્રથમ સુંદરકાંડનું પાઠ કર્યું હતું. તેમના મધુર અવાજે લોકોને તેમની તરફ આકર્ષિત કર્યા. તેમના અવાજનો જાદુ એટલો બધો ચાલ્યો કે આજે લોકો દૂર-દૂરથી તેમને સાંભળવા આવે છે.

જયા કિશોરી નિષ્ઠા સાથે અભ્યાસ ચાલુ રાખે છે. તે ભગવાનની ભક્તિની અસર તેના અભ્યાસ પર પડવા દેતી નથી. જયાએ કોલકાતાની મહાદેવ બિરલા વર્લ્ડ એકેડમીમાંથી સ્કૂલિંગ કર્યું છે. હાલમાં તે ભવનીપુર ગુજરાતી સોસાયટીમાંથી આગળનો અભ્યાસ પૂર્ણ કરી રહી છે. નાનપણથી જ ભગવાનની ભક્તિમાં લીન હોવાને કારણે લોકો જયા રાધાને બોલાવતા હતા. ઈન્દોરમાં યોજાનાર પ્રવચનનું જીવંત પ્રસારણ સંસ્કાર ચેનલ પર કરવામાં આવશે.

Advertisement