ઓરલ સે@ક્સ શું છે? યુવાનોને કેમ ગમે છે ,ઓરલ સેક્સ અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાના જોખમને સંપૂર્ણપણે દૂર કરે છે..

કોઈપણ જાતીયતાની કોઈપણ વ્યક્તિ ઘણી રીતે સેક્સ કરી શકે છે ઉદાહરણ તરીકે ઓરલ સેક્સ યોનિમાર્ગ મૈથુન અને ગુદા મૈથુન તે સંપૂર્ણપણે બંને ભાગીદારોની પસંદ અને નાપસંદ અને શારીરિક ક્ષમતાઓ પર આધારિત છે આ લેખમાં અમે તમને મુખમૈથુન વિશે વિગતવાર જણાવીશું મુખમૈથુન શું છે

Advertisement

તે કેવી રીતે કરવામાં આવે છે તે કરવામાં શું સાવચેતી રાખવી જોઈએ અને યુવાનોમાં તેને શા માટે પસંદ કરવામાં આવે છે કારણ કે મુખ મૈથુન એ ખૂબ જ રસપ્રદ અને આનંદપ્રદ રીત છે જે યોગ્ય રીતે અને સંપૂર્ણ સાવચેતી સાથે કરવામાં આવે તો જ સંપૂર્ણ આનંદ પ્રાપ્ત કરી શકાય છે.

ઓરલ સેક્સ શું છે.સૌથી પહેલા જાણી લો કે ઓરલ સેક્સ શું છે વાસ્તવમાં તેનું નામ સૂચવે છે તેમ તે એક મૌખિક પ્રવૃત્તિ છે ઓરલ એટલે કે આમાં તમારું મોં જીભ હોઠ વગેરેનો ઉપયોગ થાય છે આ જાણ્યા પછી આપણે સમજીએ છીએ કે મુખ મૈથુનનો અર્થ એ છે

કે વ્યક્તિના મોં જીભ હોઠ વગેરેનો ઉપયોગ કરીને બીજા પાર્ટનરના ગુપ્તાંગ ગુદા અથવા શરીરના સંવેદનશીલ ભાગોને ઉત્તેજિત કરવા તે પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંને દ્વારા સમાનરૂપે પ્રેક્ટિસ કરી શકાય છે આ મૌખિક પ્રવૃત્તિમાં ભાગીદારના શિશ્ન યોનિ અથવા ગુદા સાથે રમવામાં આવે છે.

શા માટે કરવામાં આવે છે આટલું બધું ઓરલ સેક્સ.જો ઓરલ સેક્સને પોર્ન ઈન્ડસ્ટ્રીની ભેટ કહેવામાં આવે તો બહુ હદે ખોટું નહીં હોય તેના પ્રમોશનમાં તેનો સંપૂર્ણ ફાળો છે પરંતુ તેનો સૌથી વધુ ફાયદો ગે યુગલો અને ગે સેક્સને થયો તેને શારીરિક આનંદના નવા પરિમાણને શોધવાની તક મળી ટૂંક સમયમાં તે વિષમલિંગી યુગલોમાં પણ લોકપ્રિય થવા લાગ્યું પરંતુ એવું નથી

કે ઓરલ સેક્સ માત્ર પોર્ન ઈન્ડસ્ટ્રીનું ઉત્પાદન છે તેના બદલે તમે તેને કામસૂત્રમાં પણ ઘણા સ્વરૂપોમાં જોવા અને વાંચવા મળશે મતલબ કે ઓરલ સેક્સ એ નવી પ્રવૃત્તિ નથી તેના બદલે પૌરાણિક કાળથી તેને જાતીય સંભોગનો એક ભાગ માનવામાં આવે છે.

અમે ગે કપલ્સ માટે ઓરલ સેક્સ પસંદ કરવા પાછળનું કારણ જણાવ્યું છે બીજી તરફ યુવાનોને પણ તે ખૂબ જ પસંદ આવી રહી છે તેની પાછળના બે કારણો છે પહેલું તે પુરુષોની સાથે સાથે મહિલાઓને પણ પ્રાપ્ત કરવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે અને બીજું તેઓ આનંદમાં કોઈ પણ કમી વિના અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાથી બચવાનો સૌથી સરળ ઉપાય માને છે સેક્સનો સંપૂર્ણ આનંદ મેળવવા માટે ફોરપ્લે જરૂરી છે જ્યારે ઓરલ સેક્સ ફોરપ્લેથી અલગ કરી શકાતું નથી મુખમૈથુન માં ચુંબન, ચૂસવું, કરડવું, ઘસવું,ચીડવવું આંગળી ચીંધવી વગેરેનો સમાવેશ થાય છે જો તમે તમારા મનમાંથી ફોરપ્લેનો આનંદ લેવા.

ઓરલ સેક્સ શું છે તેના કેટલા પ્રકાર છે મુખમૈથુન શું છે તે પછી આપણે જાણીએ છીએ કે તેના ઘણા પ્રકારો છે તે શરીરના ભાગોના આધારે વહેંચાયેલું છે આવો જાણીએ તેના પ્રકારો ફેલાટિયો આ પ્રકારના ઓરલ સેક્સમાં પાર્ટનરની જીભ મોં કે હોઠ સાથે મેચ કરીને પાર્ટનરના પેનિસને ઉત્તેજિત કરવામાં આવે છે આ પ્રકારને ઓરલ પેનાઇલ કોન્ટેક્ટ પણ કહેવામાં આવે છે.

કનિલિંગસ આ પ્રકારના મુખમૈથુનમાં મહિલાઓની યોનિ અથવા યોનિ અને ખાસ કરીને ભગ્ન ભાગને પાર્ટનરના હોઠ અથવા જીભ દ્વારા ઉત્તેજિત કરવામાં આવે છે આ પ્રકારને મૌખિક યોનિ સંપર્ક પણ કહેવામાં આવે છે એનાલિંગસ આ પ્રકારના મુખ મૈથુનમાં એક ભાગીદારના હોઠ મોં અથવા જીભ વડે બીજા પાર્ટનરના ગુદાને ઉત્તેજિત કરવામાં આવે છે આ પ્રકારને મૌખિક ગુદા સંપર્ક પણ કહેવામાં આવે છે.

ઓરલ સેક્સના ફાયદા શું છે.ઓરલ સેક્સ શું છે તે જાણ્યા પછી આપણે તેના ફાયદાઓ પર પણ એક નજર કરીએ ઓરલ સેક્સના ફાયદાઓમાં સેક્સના તમામ ફાયદા સામેલ છે કારણ કે તે સંપૂર્ણ રીતે સંપૂર્ણ સેક્સ પ્રક્રિયા છે આવો જાણીએ આના ફાયદાઓ વિશે.

શરીરમાં વધુ સારું રક્ત પરિભ્રમન તણાવ ઘટાડો તંદુરસ્ત ત્વચા અને વાડ હતાશા અને ચિંતામાં ઘટાડો હૃદય સ્વસ્થ છે શું ઓરલ સેક્સ અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાના જોખમને સંપૂર્ણપણે દૂર કરે છે સીડીસી અનુસાર મુખ મૈથુન ગર્ભાવસ્થા માટે નગણ્ય જોખમ ઊભું કરે છે પરંતુ તેનો અર્થ એ નથી કે તે સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગો સામે પણ રક્ષણ આપે છે તમે મુખ મૈથુન દ્વારા વિવિધ STD ના સંપર્કમાં આવી શકો છો

હવે વાત કરીએ અનવોન્ટેડ પ્રેગ્નન્સીની તો તમને જણાવી દઈએ કે ઓરલ સેક્સથી ડાયરેક્ટ પ્રેગ્નન્સી થતી નથી પરંતુ એક્સપર્ટ્સનું માનવું છે કે જો કોઈ રીતે પુરુષનું વીર્ય સ્ત્રીની યોનિના સંપર્કમાં આવે છે તો અનિચ્છનીય ગર્ભધારણ થવાની શક્યતા છે ઉદાહરણ તરીકે જો કોઈ પુરુષ મુખમૈથુન દરમિયાન સ્ખલન કરે છે અને યોનિમાર્ગ સંભોગ કરે છે તો વીર્ય યોનિના સંપર્કમાં આવવાની શક્યતા વધારે છે.

ઓરલ સેક્સ દરમિયાન એસટીડી સામે કેવી રીતે રક્ષણ કરવું રક્ત પ્રી-કમ, વીર્ય રેક્ટલ ફ્લુઇડ સ્તન દૂધ અને યોનિમાર્ગ પ્રવાહી સહિત શરીરના વિવિધ પ્રવાહી દ્વારા વ્યક્તિથી વ્યક્તિમાં STD ફેલાય છે મુખ મૈથુન દરમિયાન આ પ્રવાહીના સંપર્કમાં આવવાથી સિફિલિસ ક્લેમીડિયા ગોનોરિયા જનનેન્દ્રિય હર્પીસ એચપીવી અને થોડા અંશે એચ.આઈ.વી.ના કારણે જનનાંગ મસાઓનું જોખમ વધે છે.

ઓરલ સેક્સમાં તમારે પાર્ટનર અને તમારા જનનાંગોની સ્વચ્છતાનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ ગુદા મૈથુન દરમિયાન તમારે ગુદાની સ્વચ્છતાનું ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ કારણ કે તેમાં ઘણા ખતરનાક બેક્ટેરિયા હોય છે જેના કારણે સંક્રમણનો ખતરો રહે છે.

તમારી જાતને અને તમારા જીવનસાથીની નિયમિતપણે STD માટે તપાસ કરાવો.ઓરલ સેક્સ શું છે તે જાણવાની સાથે સાથે કોન્ડોમ, ડેન્ટલ ડેમ, જીભ કોન્ડોમ ફીમેલ કોન્ડોમ, પ્લાસ્ટિક રેપ વગેરેના ઉપયોગ વિશે પૂરતી માહિતી રાખો જો તમે મુખ મૈથુન કરો છો તો તમારે તમારા અને તમારા જીવનસાથી માટે ઓરલ સ્ક્રીનીંગ કરાવવું જોઈએ પીરિયડ્સ અથવા ગુદા શિશ્ન અને યોનિમાર્ગમાં કોઈપણ પ્રકારનો ચેપ હોય તો ઓરલ સેક્સ ન કરો.

Advertisement