પરી જેવી સુંદર પત્ની સાથે લગ્ન કરવા માટે આ અપ્સરાની પૂજા કરો….

હિન્દુ ધર્મ અનુસાર મનુષ્યના જીવનમાં 16 મહત્વપૂર્ણ સંસ્કારો છે. જેમાં સૌથી મહત્વની છે લગ્નવિધિ લગ્ન એટલા માટે પણ મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે આ પછી છોકરા-છોકરીની સાથે બે પરિવારોનું જીવન બદલાઈ જાય છે.

Advertisement

આ કારણથી લગ્ન પહેલા ઘણી પૂછપરછ કરવામાં આવે છે તે જ સમયે લગ્ન પહેલા આપણે બધા એક સારા જીવનસાથીની શોધ કરીએ છીએ મોટાભાગના બેચલર છોકરા ઈચ્છે છે કે તેમની પત્ની સુંદર હોય આ મનોકામના પૂર્ણ કરવા માટે શાસ્ત્રોમાં અનેક ઉપાયો જણાવવામાં આવ્યા છે જે કરવાથી આપણે આપણા જીવનસાથીને વધુ સારી રીતે શોધી શકીએ છીએ.

લગ્ન પહેલા પાર્ટનરને જાણવું ખૂબ જ જરૂરી છે આપણે બધા લગ્ન પહેલા એક સારા જીવનસાથીની શોધ કરીએ છીએ શાસ્ત્રોમાં અલગ-અલગ ઈચ્છાઓની પૂર્તિ માટે અલગ-અલગ દેવી-દેવતાઓની પૂજા કરવાનો નિયમ છે ખૂબ જ સુંદર પત્નીની ઈચ્છા ધરાવતા યુવાનોએ અપ્સરા ઉર્વશીની પૂજા કરવી જોઈએ.

આ અપ્સરાની પૂજા કરવી જોઈએ એવું માનવામાં આવે છે કે ઉર્વશીએ પોતાની સુંદરતાથી ક્ષણભરમાં મહાન ઋષિઓ અને તપસ્વીઓની તપસ્યાનો ભંગ કર્યો છે એટલા માટે જે વ્યક્તિ આ અપ્સરાની પૂજા કરે છે તેને સુંદર પત્ની મળે છે અપ્સરા ઉર્વશીની પૂજા યોગ્ય રીતે કરવી જોઈએ આ માટે વ્યક્તિએ બ્રહ્મ મુહૂર્તમાં કોઈ શુભ મુહૂર્તના ચોક્કસ દિવસે ઉઠવું જોઈએ અને દૈનિક કાર્યોમાંથી નિવૃત્ત થવું જોઈએ.

આ પછી ઘરમાં શાંતિપૂર્ણ અને પવિત્ર સ્થાનની દિવાલ પર અપ્સરા ઉર્વશીનું ચિત્ર દોરો ચિત્ર સ્ત્રીના આકારમાં કલ્પનાત્મક રીતે બનાવવું જોઈએ આ પછી તે ચિત્રને ઉર્વશી માની તેની પૂજા કરો સૂર્યપ્રકાશ ધ્યાન હાર અને ફૂલ ચઢાવો પ્રસાદ ચઢાવો સાથે જ ઈચ્છા રાખો કે પૂજા કરનાર વ્યક્તિને સુંદર અને પૂર્ણ પત્ની મળે.

શાસ્ત્રોમાં અલગ-અલગ ઈચ્છાઓની પૂર્તિ માટે અલગ-અલગ દેવી-દેવતાઓની પૂજા કરવાનો નિયમ છે ખૂબ જ સુંદર પત્નીની ઈચ્છા ધરાવતા યુવાનોએ અપ્સરા ઉર્વશીની પૂજા કરવી જોઈએ અપ્સરા ઉર્વશીનો ઉલ્લેખ હિંદુ ધાર્મિક ગ્રંથોમાં ઘણી જગ્યાએ જોવા મળે છે.

દેવરાજ ઈન્દ્રના સ્વર્ગમાં ઘણી અપ્સરાઓ કહેવામાં આવી છે જેમાંથી ઉર્વશીનું મહત્ત્વનું સ્થાન છે એવું માનવામાં આવે છે કે ઉર્વશીએ પોતાની સુંદરતાથી ક્ષણભરમાં મહાન ઋષિઓ અને તપસ્વીઓની તપસ્યાનો ભંગ કર્યો છે એટલા માટે જે વ્યક્તિ આ અપ્સરાની પૂજા કરે છે તેને સુંદર પત્ની મળે છે.

અપ્સરા ઉર્વશીની પૂજા યોગ્ય રીતે કરવી જોઈએ આ માટે વ્યક્તિએ બ્રહ્મ મુહૂર્તમાં કોઈ શુભ મુહૂર્તના ચોક્કસ દિવસે ઉઠવું જોઈએ અને દૈનિક કાર્યોમાંથી નિવૃત્ત થવું જોઈએ.

આ પછી ઘરમાં શાંતિપૂર્ણ અને પવિત્ર સ્થાનની દિવાલ પર અપ્સરા ઉર્વશીનું ચિત્ર દોરો ચિત્ર સ્ત્રીના આકારમાં કલ્પનાત્મક રીતે બનાવવું જોઈએ આ પછી તે ચિત્રને ઉર્વશી માની તેની પૂજા કરો સૂર્યપ્રકાશ ધ્યાન હાર અને ફૂલ ચઢાવો પ્રસાદ ચઢાવો સાથે જ ઈચ્છા રાખો કે પૂજા કરનાર વ્યક્તિને સુંદર અને પૂર્ણ પત્ની મળે આ પૂજાથી વ્યક્તિની સુંદર પત્ની મળવાની શક્યતા વધી જાય છે.

Advertisement