પરિવાર જનો એ કરી દીધા અંતિમ સંસ્કાર, 10 દિવસ પછી પાછો આવ્યો ઘરે તો બધા ચોકી ગયા, બોલ્યો હું ભૂત નથી…

અંતિમવિધિના 10 દિવસ પછી મૃત વ્યક્તિની રાજસમંદમાં એક અનોખો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. જ્યાં ભાઇઓ અને બાળકોએ મુંડન કારવ્યું હતું અને પરિવારમાં શોકની લાગણી ફેલાઇ હતી. તે દરમિયાન, જ્યારે તે વ્યક્તિ મૃત હોવાનું માને છે ત્યારે તે ઘરે પરત ફર્યો, ત્યારે બધા જ ચોંકી ગયા.રાજસ્થાનના રાજસમંદમાં 40 વર્ષીય વ્યક્તિના અંતિમ સંસ્કારના 10 દિવસ બાદ પરત ફર્યાનો મામલો સામે આવ્યો છે પરિવારજનો તેને જોઈને ચોંકી ગયા હતા કારણ કે પરિવારમાં શોકનું વાતાવરણ હતું અને તેના બાળકો અને ભાઈએ પણ મુંડન કરાવ્યું હતું.

Advertisement

મળતી માહિતી મુજબ, 11 મેના રોજ, મોહી રોડ પર અજાણ્યા શખ્સની લા શ મળી હતી, તેને 108 એમ્બ્યુલન્સ દ્વારા આર.કે. ત્યારે જિલ્લા હોસ્પિટલના વહીવટીતંત્રે કાંકરોલી પોલીસને પત્ર પાઠવીને તેની ઓળખ પૂછવામાં આવી હતી. પોલીસે ઓળખ મેળવવાના પ્રયત્નો કર્યા, પણ તેનો પત્તો મળી શક્યો નહીં. ત્યારબાદ 15 મેના રોજ હેડ કોન્સ્ટેબલ મોહનલાલ હોસ્પિટલ પહોંચ્યો હતો, જ્યાં સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલા ફોટાના આધારે પોલીસે વિવેકાનંદ સ્ક્વેર, કાંકરોલીમાં રહેતા ઓમકારલાલ ગડોલીયા લોહારના ભાઈ નાનાલાલ અને તેના પરિવારના સભ્યોને બોલાવ્યા હતા.

વાસ્તવમાં રાજસમંદ જિલ્લાના કાંકરોલીના રહેવાસી ઓમકાર લાલ ગડોલિયાને દારૂની લત છે તે 11 મેના રોજ તેના પરિવારને જાણ કર્યા વિના ઉદયપુર ગયો હતો અને લિવરની કોઈ સમસ્યાને કારણે તેને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો તે જ દિવસે મોહી વિસ્તારના એક અજાણ્યા વ્યક્તિને એમ્બ્યુલન્સ દ્વારા આર.કે. હોસ્પિટલમાં લાવવામાં આવ્યો હતો અને સારવાર દરમિયાન મૃત્યુ પછી મૃતદેહને મોર્ગમાં રાખવામાં આવ્યો હતો આ પછી હોસ્પિટલ પ્રશાસને અજાણી લાશ અંગે પોલીસને જાણ કરી હતી.

નાનાલાલે પોલીસને જણાવ્યું હતું કે તેના ભાઈ ઓમકારલાલના હાથની કાંડાથી કોણી સુધીની લાંબી ઈજાના નિશાન છે. તે જ સમયે, ડાબા હાથની બે આંગળીઓ વાંકા છે. આવી સ્થિતિમાં, હોસ્પિટલના વહીવટી તંત્ર અને પોલીસે મૃ તદેહ ત્રણ દિવસ જૂનો હોવાનું જણાવી અને ડી પ્રિફર્ડમાં હાથની પ્રિન્ટ ભૂંસી હોવાનું જણાવી મૃ તદેહ પરિવારને આપ્યો હતો.

પોલીસ અને હોસ્પિટલના વહીવટીતંત્રે પંચનામા બનાવી પોસ્ટમોર્ટમ કર્યા વિના લા શ આપી હતી અને પરિવારના સભ્યોએ પણ તેને ઓમકારલાલ ગડોલીયાની બેઉમત ગણાવી અંતિમ વિધિ કરી હતી. 10 દિવસ પછી, જ્યારે રવિવારે સાંજે ઘરે પરત ફર્યા ત્યારે પરિવારજનો ચોંકી ઉઠ્યા હતા.

11 મેના રોજ તે પરિવારના સભ્યોને જાણ કર્યા વિના ઉદેપુર ગયો હતો. તબિયત ખરાબ હોવાને કારણે તેમને ઉદયપુરની હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, જ્યાં ચાર દિવસ બાદ તેમને રજા આપવામાં આવી હતી. રવિવારે રાજસમંદ પરત ફર્યા ત્યારે તેમણે જોયું કે તેમનું ચિત્ર માળા પર હતું અને ભાઈઓ અને બાળકોએ મુંડન કારવ્યું હતું.

મળતી માહિતી મુજબ, ઓમકારલાલ ઘણા સમયથી ઉદયપુરમાં તેના પરિવાર સાથે રહે છે, પરંતુ લોકડાઉનને કારણે તેનો પરિવાર રાજસમંદમાં તેના ભાઈને પરત આવ્યો હતો. દરમિયાન, 11 મેના રોજ આંકર કોઈને જાણ કર્યા વિના એકલા ઉદેપુર ગયો હતો અને તબિયત લથડતા તે પોતે હોસ્પિટલમાં દાખલ થયો હતો.

તે જ સમયે, હોસ્પિટલ અને પોલીસ પર પણ સવાલ ઉભા થઈ રહ્યા છે કે જેનું અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યું હતું, તે જીવતો બહાર નીકળ્યો, પછી અંતિમ સંસ્કાર કરનાર કોણ હતો. ન તો ડે ડ-બો-ડીનું પો-સ્ટ મો-ર્ટમ કરાયું ન વિસેરા રિપોર્ટ લેવામાં આવ્યો. હવે આવી સ્થિતિમાં, પોલીસને કેવી રીતે ખબર પડશે કે અંતિમ સંસ્કાર કરનાર કોણ હતો.

ઓંકારલાલ 23 મેના રોજ ઘરે પરત ફર્યા હતા અને તે જાણીને ચોંકી ગયા હતા કે તેમનું મૃત્યુ થયું હોવાનું માની લેવામાં આવ્યું હતું બાદમાં પોલીસની તપાસમાં એ વાત સામે આવી કે અંતિમ સંસ્કાર ઓમકારલાલ તરીકે કરવામાં આવ્યા હતા તે ગોવર્ધન પ્રજાપત હતા પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, પ્રજાપતને ત્રણ બાળકો હતા જેમને તેની તબિયત બગડતાં શિશુ કલ્યાણ ઘરમાં મોકલી દેવામાં આવ્યા હતા જ્યારે તેની પત્ની તેને છોડીને ચાલી ગઈ હતી.

Advertisement