પીપળાના પાન પર આ એક શબ્દ લખીને જમીન માં દાટી દો,રાતોરાત તમે પણ બની જશો માલામાલ….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે તમે બધા જ પીપલનું ઝાડ જોયું હશે તે લગભગ બધા વિસ્તારોમાં સરળતાથી જોવા મળે છે એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન વિષ્ણુ પીપળના ઝાડમાં વસે છે ભગવાન વિષ્ણુને પ્રસન્ન કરવા હોય તો દરરોજ તેમની પૂજા કરો એટલું જ નહીં ભગવાન વિષ્ણુને પીળી વસ્તુઓ ખૂબ ગમે છે તેથી તમારે તેમને પીળા ફૂલો અને પ્રસાદ ચઢાવવો જોઈએ આ કરવાથી તમને ભગવાન વિષ્ણુનો આશીર્વાદ ચોક્કસપણે મળશે.
પીપલના પાન પર એક શબ્દ લખો અને તેને જમીનમાં દફનાવી દો પછી નસીબનો ચમત્કાર જુઓ જો તમે જીવનની ઘણી સમસ્યાઓથી પરેશાન છો તો આજે અમે તમને એક નાનો ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ જેની મદદથી તમે તમામ પ્રકારની સમસ્યાઓથી છૂટકારો મેળવી શકો છો તમારે પીપલનું પાન લેવું પડશે જે ક્યાંય તૂટેલું નથી એટલે કે તેને ક્યાંય પણ કાપવું જોઈએ નહીં હવે આ બાળકને ગંગા જળથી ધોઈ લો અને સાંજે આ વસ્તુ તમારી પાસે આવે ત્યારે પીળી ચંદન લો પછી તમારી નાની આંગળીથી સ્વસ્તિક નિશાની બનાવો કારણ કે આ આંગળીને પવિત્ર માનવામાં આવે છે હવે આ પ્રત્યય તમારા ઘરના મંદિરમાં રાખો અને ઘીનો દીવો પ્રગટાવો.

Advertisement

આ મંત્રનો જાપ કર્યા પછી પીપળના પાનને સાબિત કરો- ॐ નમો ભગવતે શ્રી વિષ્ણુ રૂપાય નમ આ પછી તમે બીજા દિવસે જાગો અને સ્નાન કરો અન પૂજા કરો હવે ત્યાંથી આ પાન ઉપાડો અને તેને તમારા દરવાજાની ડાબી બાજુ એટલે કે તમારા ઉત્તર-પૂર્વ તરફ જમીનની અંદર અથવા વાસણની અંદર દફનાવી દો આ કરવાથી તમારા જીવનમાં આવતી તમામ પ્રકારની સમસ્યાઓ દૂર થઈ જશે પછી ભલે તે પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ માંદગી અથવા અન્ય પ્રકારની સમસ્યાઓ હોય.

મિત્રો જાણીએ અન્ય ઉપાયો વિશે.પીપળાના 11 પાંદડાની માળા હનુમાનજીને ચઢાવો ચાલો જાણીએ.આજે અમે આવા ચમત્કારિક અને અચૂક યુક્તિ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે હજી નિષ્ફળ નથી થતી. જો તમે તેને કોઈ અર્થપૂર્ણ ઇચ્છા માટે અપનાવશો, તો તે ચોક્કસપણે પૂર્ણ થશે. આ ઉપાય પુષ્કળ સંપત્તિ, રોગ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિની ચાવી જેવું છે. આ કરવાથી ભગવાન હનુમાન, શ્રી રામ અને પીપળ દેવતાની અપાર કૃપા મળે છે. પવન પુત્ર હનુમાન જી આઠ ચિરંજીવીમાંથી એક છે અને તેમના ભક્તો માટે સંકટ મોચન કહે છે.

પીપળના પાનની માળા અને હનુમાન પૂજા પીપળાના ઝાડની પૂજા કરો.પીપલના 11 અખંડ પાંદડા તોડો અને તેમને પવિત્ર પાણીથી ધોઈ નાખો.હવે આ બધા પાંદડા નરમ કપડાથી સાફ કરો.સિંદૂરથી બધા પાંદડા પર જય શ્રી રામ લખો.હવે આ પાંદડાઓનો માળા બનાવો અને નજીકના હનુમાન મંદિરમાં જાઓ.હનુમાનજીને પવિત્ર જળથી સ્નાન કરાવી અને શ્રી રામ શ્રી રામ જય જય રામ ના જાપ કરો.હવે માળા સાથે સિંદૂર ચઢાવો.હવે તમારા હૃદયની ઈચ્છા ધીરે ધીરે હનુમાનના કાનમાં કહો અને તેને આ પીપળાના પાનનો માળા આપો એવી વસ્તુઓ અર્પણ કરો કે જે હનુમાનને પ્રસન્ન કરે અને આરતી કરે.હવે તમારા બધા કામ બાલાજીની કૃપાથી થશે.

શનિ એક ક્રૂર ગ્રહ છે અને તેને ન્યાયાધીશનુ પદ પણ પ્રાપ્ત છે શનિ કુંડલીના અન્ય શુભ ગ્રહોના સારી અસરને પણ પ્રભાવિત કરી શકે છે જ્યોતિષ મુજબ શનિદેવને ભલે ક્રૂર ગ્રહ માનવામાં આવે છે. પણ આ ગ્રહ સારા ફળ પણ પ્રદાન કરે છે શનિ સૌથી ધીરે ચાલનારો ગ્રહ છે શનિ જ એકમાત્ર એવો ગ્રહ છે જે એક રાશિમાં લગભગ અઢી વર્ષ સુધી રહે છે આ કારણે શનિદેવને શનૈશ્ચર પણ કહેવામાં આવે છે કારણ કે એ શ્નૈ: શ્નૈ: ચાલે છે. શનિદેવની ગતિ આટલી ધીમી કેમ છે ? આ સંબંધમાં એવુ કહેવાય છે કે તેઓ લંગડા છે તેથી તે ધીરે-ધીરે ચાલે છે.ભગવાન શનિને તેલ ચઢાવવામાં આવે છે. આ સંબંધમાં કથા પ્રચલિત છે કે એકવાર હનુમાનજી અને શનિનુ યુદ્ધ થયુ અને યુદ્ધમાં શનિદેવને હારનો સામનો કરવો પડ્યો. ત્યારે હનુમાનજીએ શનિનુ દુખ ઓછુ કરવા માટે તેલ પ્રદાન કર્યુ. આ તેલને લગાવવાથી શનિદેવનુ દર્દ સમાપ્ત થઈ ગયુ. ત્યારથી શનિદેવને તેલ અર્પિત કરવામાં આવે છે. હનુમાનજીના કારણે શનિદેવના દર્દનો અંત થઈ ગયો હતો.

અને આ કારણે શનિદેવ હનુમાનજીના ભક્તો પર પણ કૃપા દ્રષ્ટિ રાખે છે. શનિના દોષોની મુક્તિ માટે હનુમાનજીની પૂજા કરવી શ્રેષ્ઠ ઉપાય છે. આ ઉપાય ધન સંબંધી પરેશાનીયો પણ દૂર થઈ શકે છે.પીપળના પાન પર લખો શ્રીરામ નામ,સવાર સવારે પીપળના કેટલાક પાન તોડી લો અને આ પાન પર ચંદનથી કે કુમકુમથી શ્રી રામ લખો. ત્યારબાદ આ પાનની એક માળા બનાવો અને હનુમાનજીને અર્પિત કરો. આ ઉપાયથી બધા પ્રકારના કષ્ટ અને ક્લેશ દૂર થઈ શકે છે.જળ અર્પિત કરો,દર શનિવારે કોઈ પીપળમાં જળ અર્પિત કરો. ત્યારબાદ સાત વાર પીપળની પરિક્રમા કરો. પરિક્રમા પૂર્ણ થયા પછી પીપળની નીચે બેસીને હનુમાન ચાલીસાનો પાઠ કરો.નારિયળનો ઉપાય,જો તમે પરેશાનીઓથી મુક્તિ ઈચ્છો છો તો હનુમાનજીના મંદિર જાવ અને તમારી સાથે એક નારિયળ લઈને જાવ. મંદિર પહોંચીને હનુમાનજીની પ્રતિમા સામે નારિયળ પર સ્વસ્તિક બનાવો અને હનુમાનજીને અર્પિત કરો. આ સાથે જ હનુમાન ચાલીસાનો પાઠ કરો. આ ઉપાયથી જલ્દી શુભ ફળ પ્રાપ્ત થઈ શકે છે.

દીવાનો ઉપાય,આ ઉપાય રોજ રાત્રે કરવો જોઈએ. આ ઉપાય મુજબ તમારે દરરોજ રાત્રે હનુમાનજી સામે એક વિશેષ દીપક પ્રગટાવવાનો છે. રાત્રે કોઈ હનુમાન મંદિર જાવ અને ત્યા પ્રતિમા સામે ચૌમુખનો દિવો લગાવો. ચૌમુખી દીવો મતલબ દીવો ચારે બાજુથી પ્રગટાવવાનો છે. આ સાથે જ હનુમાન ચાલીસાનો પાઠ કરો. આવુ રોજ કરશો તો ખૂબ જલ્દી મોટી મોટી પરેશાનીઓ પણ સહેલાઈથી દૂર થઈ જશે.સિંદૂર અને તેલ અર્પિત કરો,હનુમાનજીને સિંદૂર અને ચમેલીનુ તેલ અર્પિત કરો. જે રીતે વિવાહીત સ્ત્રીઓ પોતાના પતિની લાંબી વય માટે સેંથીમાં સિંદૂર લગાવે છે ઠીક એ જ રીતે હનુમાનજી પણ પોતાના સ્વામી મતલબ શ્રીરામ માટે આખા શરીરમાં સિંદૂર લગાવે છે. જે પણ વ્યક્તિ હનુમાનજીને સિંદૂર અર્પણ કર છે તેની બધી ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થઈ જાય છે.

કેટલાક ઉપાય ખૂબ કામના હોય છે જે પરંપરા મુજબ કરવામાં આવે છે. તેમાંથી જ કેટલાક આ પ્રકારના છે.શનિવારની અમાસના રોજ પીપળના વૃક્ષની પૂજા અને 8 પરિક્રમા કરીને કાળા તલ નાખેલા સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવીને છાયાદાન કરવાથી શનિની પીડાથી મુક્તિ મળવાની માન્યતા છે.અનુરાધા નક્ષત્રથી યુક્ત શનિવારની અમાસના દિવસે પીપળના વૃક્ષની પૂજાથી શનિ પીડાથી વ્યક્તિ મુક્ત થઈ જાય છે. શ્રાવણ માસમાં અમાસની સમાપ્તિ પર પીપળના વૃક્ષ નીચે શનિવારના દિવસે હનુમાનની પૂજા કરવાથી બધા પ્રકારના સંકટથી મુક્તિ મળી જાય છે.વડના એક પાન પર લોટનો દિવો પ્રગટાવીને તેને મંગળવારે કોઈપણ હનુમાન મંદિર કે પીપળના વૃક્ષ નીચે મુકી આવો અને પ્રાર્થના કરો.આ ઉપાયથી કર્જથી છુટકારો મળે છે એવી દ્દઢ માન્યતા છે.પીપળના વૃક્ષ પર રોજ જળ અર્પિત કરીને અને હનુમાન ચાલીસ વાચવાથી પિતૃદોષનુ શાંત થાય છે.

પવિત્ર પીપળ અને વડનુ ઝાડ લગાવવાથી પણ પિતરોને શાંતિ મળે છે અને દોષમાં કમી આવે છે. પીપળના વૃક્ષ પર બપોરે જળ, પુષ્પ, અક્ષત, દૂધ, ગંગાજળ, કાલા તલ ચઢાવો અને સ્વર્ગીય પરિજનોનુ સ્મરણ કરીને તેમની પાસેથી આશીર્વાદ માંગો.પૈસાની સમસ્યા ચાલી રહી છે કે પછી રોગથી પરેશાન છો તો મંગળવાર અથવા શનિવારે પીપળના પાનની માળા હનુમાન મંદિરમાં જઈને હનુમાનજીને પહેરાવો. શીઘ્ર જ સકારાત્મક પરિણામ જોવા મળશે.

હાલના સમયમાં દરેક લોકો પોતાનો વ્યવસાય વધુ ને વધુ વધારીને સારી એવી કમાણી કરવા ઈચ્છતા હોય છે. પૈસા કમાવવા માટે માણસ ઘણા પ્રકારના વ્યવસાયની શરૂઆત કરે છે. પરંતુ ઘણીવાર નસીબ એટલું ખરાબ હોય છે કે બધી જ જમા પૂંજી લગાવ્યા બાદ પણ આપણને અંતે તો નિષ્ફળતા જ હાથ લાગતી હોય છે. પરંતુ આજે અમે તમને ગ્રાહક વધારવાના ટોટકા બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેને અપનાવીને તમે ઓછા રોકાણમાં વધારે કમાણી કરવાનો લાભ મેળવી શકો છો. કોઈપણ દુકાનદાર કે બિઝનેસમેન માટે તેમના ગ્રાહક ભગવાનનું રૂપ હોય છે. તેવામાં જો આપણે આપણા ગ્રાહકોની નીતિને સમજીને વ્યવસાય કરીશું તો આપણી પ્રગતિ થવી નક્કી છે.

જો તમારા પરિવારના કોઈ સદસ્યને સતત પ્રયાસો પછી પણ વ્યવસાયમાં સફળતા ના મળી રહી હોય અથવા તમારે તમારા વ્યવસાયમાં પરેશાનીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો હોય તો આજે અમે તમારા માટે ગ્રાહક વધારવાના અચૂક ટોટકા લઈને આવ્યા છીએ. જેનો ઉપયોગ ખૂબ જ સરળ છે. તેનાથી ફક્ત તમારા ગ્રાહકોમાં જ વધારો નહીં થાય પરંતુ તમારા ઘરમાં પણ ધનનું આગમન થશે. તો ચાલો જાણીએ આ ટોટકા વિશે.

લીલા મરચાં અને લીંબુ,જો તમે વ્યવસાયમાં હજુ નવું જ ડગલું માંડ્યુ હોય અને આ વ્યવસાયમાં તમે સારા એવા પૈસાનું પણ રોકાણ કરેલું હોય પરંતુ તેમ છતાં પણ તમારે ગ્રાહકો ઓછા પડી રહ્યા હોય અને તમારી દુકાન વ્યવસ્થિત ચાલી રહી ના હોય તો આ સરળ ઉપાય તમારી દુકાનને ચલાવી આપશે. તેના માટે તમારે લીંબુ અને લીલા મરચાનો ઉપયોગ કરવાનો છે. તેના માટે તમારે સાત તાજા લીલા મરચાં અને એક લીંબુ લો. હવે તે બંને ચીજોને એક દોરામાં પરોવીને તેની નાની એવી માળા બનાવી લો. તેને તમારી દુકાનમાં એવી જગ્યા પર લટકાવી દો જ્યાં ગ્રાહકોનું ધ્યાન સરળતાથી તેમના પર પડે. ગ્રાહક વધારવાનો આ સરળ ઉપાય છે અને તેનો ઉપયોગ તમારે દર શનિવારે કરવાનો રહેશે. આવું કરવાથી થોડા જ દિવસોમાં દુકાનમાં તમને સારું એવું પરિણામ નજર આવવા લાગશે.

પીપળાના પાન,લીંબુ સિવાય ગ્રાહક વધારવા માટે એક બીજો નાનો એવો ઉપાય પણ છે. જેનાથી તમારો વ્યવસાય સારો એવો ચાલવા લાગશે. તેના માટે તમારે પીપળના પાનનો ઉપયોગ કરવાનો રહેશે. ખરેખર પીપળાને ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે બધા જ દેવી-દેવતાઓનો વાસ પીપળાના ઝાડ પર હોય છે. તેવામાં તમે પીપળાના ઝાડ પરથી એક પાન તોડી લો અને તમારી કામ કરવાની જગ્યાના આસન નીચે રાખી દો. આ પ્રક્રિયાને તમે રોજ સાત વાર કરો. જ્યારે તમારા આસન નીચે સાત પાંદડા એકઠા થઈ જાય તો તેને કોઈ નદી કે તળાવમાં વહાવી દો. આ પ્રક્રિયાને તમે વારંવાર પણ કરી શકો છો. આ ટોટકો તમારા વ્યવસાયને ખૂબ જ જલ્દી સાતમા આસમાને પહોંચાડી દેશે.

ફટકડીનો ઉપયોગ,જો તમારો વ્યવસાય પહેલા સારો ચાલતો હતો અને હવે થોડા દિવસોથી તમારા વ્યવસાયમાં મંદી આવી ગઈ છે તો તેનું કારણ તમારી ઈર્ષા કરવાવાળા બીજા લોકોની ખરાબ નજર પણ હોઈ શકે છે. આ નજરથી બચવા માટે તમારે એક ફટકડી લેવાની છે. હવે તેને પોતાની દુકાન પરથી ઉતારી લો અને તેને લઈને ચાર રસ્તા પર ચાલ્યા જાઓ. હવે તેને ઉત્તર દિશાની તરફ ફેંકી દો. આવું કર્યા બાદ તમે સીધા જ પોતાના ઘરે ચાલ્યા જાવ. તેનાથી તમારો વ્યવસાય ફરીથી પહેલા જેવો જ ચાલવા લાગશે.
પાણી અને લીંબુ,ઘણીવાર તમારી દુકાનમાં ઘણા ગ્રાહકો આવતા હોય છે પરંતુ તે કોઈપણ સામાનની ખરીદી કરતા નથી અને કંઈપણ ખરીદ્યા વગર પાછા જતાં રહે છે. તેવામાં તમારે રવિવારના દિવસે આ ઉપાયને અજમાવો જોઈએ. તેનાથી તમારા ગ્રાહકો ક્યારેય પણ તમારી દુકાનમાંથી કંઈપણ ખરીદ્યા વગર ખાલી હાથે નહીં જાય. તેના માટે તમે અડધો ગ્લાસ પાણી લો અને તેમાં ૧ લીંબુ ભેળવી દો. હવે ગ્લાસને આખો ભરી દો અને આ ગ્લાસને તમારા કામ કરવાના સ્થળ પર રાખી દો. સાથે જ દર રવિવારે પાણી અને લીંબુ બદલતા રહો. આવું કરવાથી તમારો વ્યવસાય પહેલા કરતા પણ ખૂબ જ સારી રીતે ચાલવા લાગશે.

Advertisement