પુરુષો અને મહિલાઓ રાત્રે ફક્ત આ બે તેલના ટીપા લગાવે પછી પાર્ટનર પર કહેશે કે હવે બસ….

મસાજ એક આરામદાયક ઉપચાર છે. તે શા-રિક અને માનસિક તણાવ ઘટાડવાનું કામ કરે છે. તે ભારતમાં આયુર્વેદને કારણે લોકપ્રિય છે ત્યારે અન્ય સંસ્કૃતિઓનો પણ એક ભાગ રહ્યો છે. તે સ્નાયુઓને મજબૂત બનાવે છે. તે ઘણા રોગોનો ઇલાજ કરી શકે છે. તે હાડકાંને મજબૂત કરવામાં ઉઘની ગુણવત્તા વધારવા, શરીરને સ્વર આપવા, મનને શાંત કરવામાં અને પેટની સમસ્યાઓને રોકવામાં મદદ કરી શકે છે.

Advertisement

સારું તેલ લગાવવાથી સ્કિનમાં ચમક આવી જાય છે અને સ્કિન ટાઇટ થાય છે, જેનાથી સ્કિનમાં રિંકલ્સ નથી દેખાતા. બોડી મસાજ કરવા માટે તમને જાતજાતનાં તેલ મળી જશે, પરંતુ કોઈ પણ તેલ લગાવી લેવું યોગ્ય નથી, કારણ કે તેની અસર આપણાં શરીર ઉપર થતી નથી. અમુક તેલ જેમ કે સરસિયાનું તેલ, જેતૂનના તેલથી શરીર ઉપર માલિશ કરવી સૌથી ઉત્તમ છે. તેનાથી શરીરનો દુખાવો જતો રહે છે અને હાડકાં પણ મજબૂત થાય છે.

આ તેલનો ઉપયોગ તમારા રૂમમાં સ્પ્રે તરીકે કરો અથવા સૂતી વખતે તમારા કાંડા પર લગાવો અને થોડા દિવસોમાં તમે તમારી લાઇફમાં કંઇક નવું અનુભવશો. આવો જાણીએ આવા જ કેટલાક આવશ્યક તેલ વિશે.

ગુલાબનું તેલ-ગુલાબની પાંદડીમાંથી બનાવવામાં આવે છે આ રોમેન્ટિક તેલ તરીકે પણ ઓળખય છે.ત્યારે ગુલાબના તેલનો ઉપયોગ કરીને વ્યક્તિ તેના પાર્ટને સારી રીતે ચાહે છે,જેના કારણે તે તેના સાથી સાથે હોય ત્યારે તેને આનંદ કરવામાં મદદ કરે છે.

ત્યારે ગુલાબનું તેલ માનસિક તણાવ દૂર કરે છે અને ઉત્પાદન વધારે છે.સ્ત્રીઓમાં તે ગ-ર્ભાશયના કાર્યોમાં સુધારો કરે છે અને પીએમએસના લક્ષણોને ઘટાડે છે, જેના કારણે સ્ત્રીઓમાં ઘણી આનંદ આવે છે.પુરુષોમાં ગુલાબનું તેલ લગાવીને માલિશ કરવાથી પુરુષોમાં કુદરતી રીતે આનંદ વધે છે.

તુલસીનું તેલ. તુલસીમાં ઓષધીય ગુણધર્મો ધરાવે છે ત્યારે સામાન્ય રીતે દરેક ઘરમાં વિવિધ વિકારો દૂર કરવા માટે ઉપયોગ કરવામાં આવે છે ત્યારે તુલસીનું તેલ આનંદ સહનશક્તિ વધારવામાં ખૂબ ફાયદાકારક છે.ત્યારે તુલસી સમૂહમાં એન્ટીઓકિસડન્ટ અને ચિંતા વિરોધી ગુણધર્મો રહેલા છે અને શરીરમાંથી ઝેર બહાર કાવામાં ફાયદાકારક છે. એક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે તુલસીના તેલથી માલિશ કરવાથી પાવર વધે છે.

એલચી તેલ- ઈલાયચીનો ઉપયોગ મસાલા તરીકે કરવામાં આવે છે તેમ છતાં ઈલાયચી તેલનો ઉપયોગ પ્રણય ક્ષમતા સુધારવા માટે ત્રણ હજાર વર્ષથી દવા તરીકે કરવામાં આવે છે. એલચી તેલમાં એરોમાથેરાપી ગુણધર્મો છે જે નર્વસ સિસ્ટમને શાંત કરે છે અને વ્યક્તિને માનસિક તાણથી રક્ષણ આપે છે અને સ્નાયુઓને મજબૂત કરે છે. તેથી, ફક્ત એલચી તેલની સુગંધ સુગંધિત કરવી અથવા તમારા ગાદલા અને પથારીને સુગંધિત રાખવાથી વધે છે.

બદામ તેલ.આ તેલ દરેક પ્રકારની સ્કિન ઉપર અસર કરે છે, પરંતુ આ તેલ ડ્રાય સ્કિનવાળા લોકો માટે વધુ ઉત્તમ સાબિત થાય છે.આ તેલથી માલિશ કરવાથી પણ શરીરનો થાક ઊતરી જાય છે અને તમને આરામ મળે છે.સરસિયાનું તેલ.આ તેલ થાક ઉતારવા માટે શ્રેષ્ઠ છે. આ તેલથી માલિશ કરવાથી માંસપેશીઓને આરામ મળે છે અને હાડકાં મજબૂત થાય છે.

આવાકાડો ઓઇલ.જો આ તેલને અન્ય તેલ જેમ કે લવન્ડર ઓઇલ સાથે મિક્સ કરીને લગાવવામાં આવે તો આ તેલ સ્કિનને ટોન કરી ડ્રાયનેસ દૂર કરવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે.

નારિયેળ તેલ.નારિયેળ તેલ વાળની સાથે સાથે સ્કિનને પણ પોષણ આપે છે.તેમજ સ્કિનને ટાઇટ કરી તેને સોફ્ટ બનાવે છે.

કેસ્ટર ઓઇલ.આ તેલ સ્કિનની સાથે સાથે વાળ માટે પણ ઉત્તમ છે.આ ઘટ્ટ અને ચીકળું તેલ દરેક પ્રકારની સ્કિનને સૂટ કરે છે. તેમજ સ્કિનમાં પડેલી રિંક્લ્સને પણ દૂર કરે છે.

સનફ્લાવર ઓઇલ .સનફ્લાવર ઓઇલ પણ સ્કિન માટે યોગ્ય વિકલ્પ છે.આ તેલ અનેક પ્રકારના પ્રાકૃતિક એસિડથી ભરપૂર છે, જે આપણી સ્કિન માટે ઉત્તમ ગણવામાં આવે છે.

દાલચીની તેલ.માનવામાં આવે છે કે દાલચીનીનું તેલ સ-બંધોમાં હૂંફ લાવે છે. આનો અર્થ એ છે કે તે પ્રણય લાઇફમાં સુધારો કરે છે જેના કારણે આનંદ હંમેશા જળવાઈ રહે છે.જો તમે તમારા જીવનસાથી સાથે પથારીમાં હોવ ત્યારે તમારી ઉર્જા સંપૂર્ણ રીતે સમાપ્ત થઈ જાય અથવા તમે ખૂબ સુસ્ત અનુભવો છો તો તે કિસ્સામાં તમારા શરીર અને પાર્ટને તજના તેલથી મસાજ કરો.તે જનનાંગો અને ચામડીમાં રક્ત પરિભ્રમણ વધારે છે જેના કારણે તમે વધુ સારી રાત મેળવી શકો છો.

Advertisement