પુરુષો માટે ખાસ : 50ની ઉંમરમાં પણ માત્ર 40 સેકન્ડ માં થઈ જશે ઉતેજીત પોતાનું..?

શિશ્ન કેવી રીતે ઉત્થાન કરે છે જ્યારે કોઈ પુરુષ જાતીય રીતે ઉત્તેજિત થાય છે ત્યારે શિશ્નમાં રક્ત વાહિનીઓ આરામ કરે છે અને ખુલે છે શિશ્નને લોહીથી ભરી દે છે ઉચ્ચ દબાણ હેઠળ ફસાયેલ લોહી શિશ્નમાં ઉત્થાન ઉત્પન્ન કરે છે સ્ખલન એ સેન્ટ્રલ નર્વસ સિસ્ટમ દ્વારા નિયંત્રિત રીફ્લેક્સ ક્રિયા છે.

Advertisement

આ લેખમાં આપણે વિગતમાં જાણીશું કે પુરુષનું શિશ્ન કેવી રીતે ટટ્ટાર હોય છે અને ચુસ્ત અને શા માટે શિશ્ન ટટ્ટાર હોય છે શિશ્ન ઊભું રહેતું નથી અને શિશ્ન ઉત્થાન પછી સ્ખલન કેવી રીતે થાય છે તેમજ શિશ્નની શરીરરચના શું છે જો આપણે આ વિશે પણ જાણીએ તો આ લેખ પૂરો વાંચો ચાલો પહેલા જાણીએ કે શિશ્નની શરીરરચના શું છે.

શાફ્ટ તેનો સૌથી લાંબો ભાગ છે માથું અથવા ગ્લાન્સ શાફ્ટના અંતમાં છે માથાના છેડે એક ખૂલ્લો હોય છે જ્યાંથી પેશાબ અને વીર્ય બહાર આવે છે તેને માંસ કહેવામાં આવે છે શિશ્નની અંદર કોર્પોરા કેવર્નોસા નામના બે સિલિન્ડર આકારના ચેમ્બર છે જે શિશ્નની લંબાઈ વધારે છે. તેમની પાસે રક્તવાહિનીઓ પેશી અને ખુલ્લા ખિસ્સા સ્પોન્જની જેમ નું નેટવર્ક છે.

મૂત્રમાર્ગ ટ્યુબ સ્પોન્જી પેશી કોર્પસ સ્પોન્જિયોસમ જ્યાંથી પેશાબ અને વીર્ય બહાર આવે છે કોર્પોરા કેવર્નોસા સાથે નીચેથી ચાલે છે ઇરેક્ટાઇલ પેશી બે મુખ્ય ધમનીઓ કોર્પોરા કેવર્નોસામાંથી પ્રત્યેક એક અને ઘણી નસો લોહીને અંદર અને બહાર વહન કરે છે ચેતા તમારા શરીરના અન્ય ભાગોમાં અને ત્યાંથી સંદેશાઓ વહન કરે છે તમે જાણો છો પુરૂષના શિશ્નની શારીરિક રચના હવે વાત કરીએ પુરૂષનું શિશ્ન કેવી રીતે ઉત્થાન થાય છે એટલે કે ઉત્થાન કેવી રીતે થાય છે અને કેવી રીતે પુરુષનું લિંગ લાંબા સમય સુધી ટટ્ટાર રહે છે.

શિશ્નનું ઉત્થાન સંવેદનાત્મક અને માનસિક ઉત્તેજનાથી શરૂ થાય છે શિશ્નમાં ઉત્થાન તમારા મગજથી શરૂ થાય છે જાતીય ઉત્તેજના દરમિયાન ચેતા સંદેશાઓ શિશ્નને ઉત્તેજિત કરવાનું શરૂ કરે છે જ્યારે તમે ઉત્તેજના સાથે સંકળાયેલું કંઈક જુઓ અનુભવો ગંધ કરો સાંભળો

અથવા વિચારો ત્યારે તમારા ચેતા તમારા શિશ્નની રક્ત વાહિનીઓમાં રાસાયણિક સંદેશાઓ મોકલે છે આનાથી ધમનીઓને આરામ મળે છે અને વધુ લોહીનો પ્રવાહ આવવા દે છે જેથી લોહી વહેવા દે છે અને ખુલ્લી જગ્યાઓ ભરે છે અને તે જ સમયે નસોને બંધ કરે છે એકવાર રક્ત શિશ્નમાં આવે છે દબાણ તેને કોર્પોરા કેવર્નોસામાં ફસાવે છે જેના કારણે પુરુષનું શિશ્ન ટટ્ટાર થઈ જાય છે અને થોડા સમય માટે ટટ્ટાર રહે છે.

ટ્યુનિકા આલ્બ્યુગીનીયા કોર્પોરા શિશ્નમાં ઉત્થાન જાળવી રાખીને કોર્પોરા કેવર્નોસામાં લોહીને જાળવવામાં મદદ કરે છે જ્યારે શિશ્નમાં સ્નાયુઓ સંકોચાય છે લોહીનો પ્રવાહ બંધ થઈ જાય છે અને નસો ખુલે છે ત્યારે શિશ્ન નરમ થઈ જાય છે પુરૂષનું શિશ્ન કેવી રીતે ઉત્થાન થાય છે આ તો તમે જાણો છો હવે વાત કરીએ કે સ્ખલન કેવી રીતે થાય છે અને તેની પ્રક્રિયા શું છે.

સ્ખલન કેવી રીતે થાય છે.જાતીય ઉત્તેજના અને ઘર્ષણ એ આવેગ પ્રદાન કરે છે જે કરોડરજ્જુ અને મગજને મોકલવામાં આવે છે સ્ખલન એ સેન્ટ્રલ નર્વસ સિસ્ટમ દ્વારા નિયંત્રિત રીફ્લેક્સ ક્રિયા છે તે ત્યારે શરૂ થાય છે જ્યારે જાતીય પ્રવૃત્તિ ઉત્તેજનાના ટોચના સ્તરે પહોંચે છે તેના બે તબક્કા છે.

પ્રથમ તબક્કામાં જ્યારે તમે ઉત્તેજિત થાઓ છો ત્યારે વાસ ડેફરન્સ નામની નળીઓ અંડકોષમાંથી શુક્રાણુઓને સંગ્રહિત અને પરિવહન કરતી નળીઓ મૂત્રમાર્ગની પાછળના ભાગમાં વૃષણમાંથી શુક્રાણુને સ્ક્વિઝ કરે છે પ્રોસ્ટેટ ગ્રંથિ અને સેમિનલ વેસિકલ્સ વીર્યમાં પ્રવાહી છોડે છ આ તબક્કે સ્ખલન રોકી શકાતું નથી.

બીજા તબક્કામાં મૂત્રમાર્ગ શુક્રાણુ અને પ્રવાહી મિશ્રણને પોતાની પાસે લાવે છે પછી જાતીય ઉત્તેજના’ની ઊંચાઈએ તે તમારી કરોડરજ્જુને સંકેતો મોકલે છે જે બદલામાં તમારા શિશ્નના પાયાના સ્નાયુઓને સંકેતો મોકલે છે જેના કારણે શિશ્નના પાયાના સ્નાયુઓ દર 0.8 સેકન્ડે સંકુચિત થાય છે અને મજબૂત આવેગ સાથે વીર્યને શિશ્નમાંથી બહાર નીકળવા માટે દબાણ કરે છે.

આ બળ વીર્યને પરાકાષ્ઠાના રૂપમાં શિશ્નમાંથી બહાર આવવા દબાણ કરે છે શિશ્નોત્થાનથી લઈને સ્ખલન સુધી શારીરિક અને માનસિક ઉત્તેજના સહિત ઘણી બધી બાબતો એક સાથે જાય છે આશા છે કે તમને આ લેખમાં શિશ્નોત્થાન સંબંધિત જરૂરી માહિતી મળી હશે.

Advertisement