રાત્રિભોજન પછી જો તમે પણ સંભોગ કરો છો તો હવે થઇ જાવ સાવધાન,નહિ તો થઈ જશે આવા હાલ….

માની લો કે તમે કોઈ પાર્ટનર સાથે ડેટ પર છો અને તમે તમારા બોયફ્રેન્ડ અથવા ગર્લફ્રેન્ડ સાથે વાત કરતાં અને હસતા-હસતાં અને બે કલાક કરતાં વધુ સમય પસાર કર્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારા મનમાં એક વિચાર આવે છે કે હવે તમે ધીરે ધીરે એકબીજાની નજીક આવી રહ્યા છો, પરંતુ માત્ર ત્યારે જ તમને ખ્યાલ આવશે કે તમે આટલું બધુ ખાધું છે અને હવે તમારું દિલ આ વાતની સાક્ષી નથી આપી રહ્યો કે કોઈ તમને સ્પર્શ પણ કરે.

Advertisement

કોઈપણ સંબંધમાં સેક્સ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે લોકો સંબંધોને આગળ વધારવા અને ભાવનાત્મક રીતે નજીક આવવા માટે સેક્સ કરે છે તમે ગમે ત્યારે સેક્સ કરી શકો છો જો કે સેક્સ કરવાનો સમય નક્કી નથી પરંતુ કેટલાક સંશોધનો દર્શાવે છે કે જો પાર્ટનર સવારમાં સેક્સ કરે તો તે સારું છે પરંતુ ઘણા લોકો માને છે કે ખોરાક ખાધા પછી સેક્સ કરવું સારું નથી.

ખરેખર ખોરાક ખાધા પછી, મોટાભાગના લોકો તેમની સાથે સમય પસાર કરવા માંગે છે. આથી જ ખોરાક ખાધા પછી સંભોગ ને વિવાદિત માનવામાં આવે છે. તાજેતરમાં કેજી ડેવિડે એક નિબંધ લખ્યો હતો જેમાં ડેવિડે સમજાવ્યું હતું કે એક રીતે ખાધા પછી સંભોગ કેમ છોકરીઓ માટે અનઅપીલકારક બને છે. ઘણા લોકોએ સેક્સિસ્ટ તરીકે ડેવિડ દ્વારા લખાયેલ આ નિબંધને જોયો.

કેટલાક નિષ્ણાતો માને છે કે ખોરાક ખાધા પછી તરત જ સેક્સ ન કરવું જોઈએ આ કારણ છે કે જ્યારે આપણે ખોરાક ખાઈએ છીએ તે પછી આપણું શરીર પાચનની પ્રક્રિયા શરૂ કરે છે એટલે કે આપણે જે ખાધું છે તેને પચાવવાની પ્રક્રિયા શરૂ થાય છે આવી સ્થિતિમાં આપણા શરીરની અંદર પાચનતંત્રમાં લોહીનો પ્રવાહ ઝડપથી વધે છે જો તમે આવા સમયે સેક્સ કરો છો તો તેની સીધી અસર તમારી પાચન તંત્ર પર પડશે આ સ્થિતિમાં તમારી પાચનક્રિયામાં ખલેલ પડી શકે છે.

આવી સ્થિતિમાં ખોરાક ખાધા પછી તરત જ સેક્સ ન કરો જેમ કે ડોકટરો હંમેશા ખોરાક ખાધા પછી કોઈપણ કસરત કરવાનો ઇનકાર કરે છે તો સેક્સ પણ કંઈક આવું જ છે ખોરાક ખાધા પછી તરત જ સેક્સ ન કરો જ્યારે આપણે સેક્સ કરીએ છીએ ત્યારે તે આપણા શરીરમાંથી ઘણી ઊર્જા લે છે આને પણ કસરતની એક પદ્ધતિ ગણવામાં આવે છે જેમાં સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેની ઉર્જા સામેલ છે ખાસ કરીને પુરુષોએ સેક્સ કરતી વખતે વધુ એનર્જી વાપરવી પડે છે તેથી ખોરાક ખાધા પછી સેક્સ કરવાની મનાઈ છે.

એક અભ્યાસ દર્શાવે છે કે મોટા પ્રમાણમાં ખોરાક લીધા પછી, તે શારીરિક પાચન માટે પણ સમય લે છે જેથી ઉર્જાનું સ્તર પણ ઘટવાની અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે.સોશિયલ મીડિયા પર પણ ઘણી સંબંધિત મેમ્સ બનાવવામાં આવી છે. જ્યારે તમે જમ્યા પછી સંભોગ કરો છો ત્યારે લોહી અને ઉર્જા જે તેને બનાવવાની જરૂર છે તે પાચન માટે પેટમાં મોકલવામાં આવે છે.જો કે જ્યારે તમે ભરેલા છો ત્યારે સંભોગ કરવો અશક્ય નથી તે ફક્ત એટલું જ છે કે તમારું પ્રદર્શન શ્રેષ્ઠ ન હોઈ શકે.

જો તમે ખોરાક ખાધા પછી તરત જ સેક્સ કરો છો તો તમારું એનર્જી લેવલ પણ સારું રહેશે નહીં તમને સંપૂર્ણ સંતોષ પણ નહીં મળે તેમજ તમારી પાર્ટનર એ ખુશી મેળવી શકશે નહીં જે તે હંમેશા તમારી પાસેથી ઈચ્છે છે તમે જમ્યા પછી સેક્સ કરી શકો છો પરંતુ તમારું પરફોર્મન્સ એટલું સારું નહીં હોય જેટલું તમે અન્ય કોઈ સમયે કરી શકો છો.

સેક્સ કરતા પહેલા તમારે પેટ ભરેલું ન ખાવું જોઈએ પરંતુ સેક્સ કર્યા પછી તમે કંઈક પૌષ્ટિક લઈ શકો છો સેક્સ કર્યા પછી લોકોને ભૂખ પણ લાગે છે તેથી તમે કંઈપણ ખાઈ શકો છો સેક્સ પછી ખાવામાં કોઈ સમસ્યા નથી પરંતુ તમારે સેક્સ પહેલા ખાવામાં સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

Advertisement