શ્રી કૃષ્ણ અનુસાર બળાત્કાર કરનાર લોકો સાથે શુ થાય છે?..2 મિનિટ નો સમય કાઢી જાણી લો…

છેલ્લા કેટલાક દાયકાઓમાં આપણા સમાજમાં મહિલાઓ સામેના ગુનાઓમાં વધારો થયો છે. આપણા દેશમાં કેટલાક લોકો એવા છે કે જેઓ ગર્ભમાં જ છોકરીનો જન્મ થાય તે પહેલાં તેની હત્યા કરવાનું બંધ કરતા નથી, જ્યારે કેટલાક લોકો એવા પણ છે કે જે મહિલાઓ પર બળાત્કાર જેવા ઘોર ગુનાઓ કરવામાં અચકાતા નથી.

Advertisement

આવા લોકોને ન તો કાયદો અને સમાજનો ડર છે,અને આપણો સમાજ આના માટે અમુક હદે જવાબદાર છે કારણ કે આપણો સમાજ બળાત્કારનો ભોગ બનેલા સ્ત્રીને પાત્રહીન અને ગર્ભાશયમાં પુત્રીની હત્યાને બોજ માને છે આપે.

પરંતુ પ્રેક્ષકો બળાત્કાર અને ભ્રૂણ હત્યા એ આજના યુગનો ઘૃણાસ્પદ ગુનો નથી પરંતુ તે પૌરાણિક સમયગાળા પછીથી જ સૌથી ઘૃણાસ્પદ કૃત્ય માનવામાં આવે છે.મહાભારતમાં શ્રી કૃષ્ણએ મહિલાઓ વિરુદ્ધ આ બંને ગુનાઓને સૌથી મોટો ગુનો ગણાવ્યો છે અને હિન્દુ પુરાણોમાં આવા ગુના માટે આટલી કડક સજાનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે જે વાંચીને તમારો આત્મા કંપાય.

તો જાણો કે શ્રી કૃષ્ણ પોતે આ પાપોની સજા આપે છે.દ્રૌપદીનું મહાભારતમાં એક ભરી સભામાં કે જ્યાં એક નહિ પરંતુ પાંચ પાંચ પરાક્રમી પતિ ઉપસ્થિત હતા, તેના પરિવારના વડીલો પણ ઉપસ્થિત હતા ત્યાં તેમનું દુશાસન અને દુર્યોધન દ્વારા વસ્ત્રહરણ કરવાનો પ્રયાસ થઇ રહ્યો હતો અને બધા મૌન થઈને બેઠા હતા.

દ્રૌપદીની આવી પરિસ્થિતિમાં જ્યારે સૌથી શ્રેષ્ઠ ધનુર્ધારીએ પણ દ્રૌપદીને બચાવવાનો પ્રયત્ન ન કર્યો અને હજાર હાથીઓનું બળ ધરાવતા ભીમેં પણ કૌરવોને મારવાની પ્રતિજ્ઞા લઈને બેસી ગયો અને દ્રૌપદીને બચાવી નહિ. ત્યારે ની:સહાય દ્રૌપદીએ ભગવાન શ્રી કૃષ્ણને વારંવાર દ્વારીકાધિશ કહીને મદદ માટે બોલાવ્યા.

ત્યારે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણએ ભરી સભામાં દ્રૌપદીની માન અને મર્યાદાની રક્ષા ચીર પૂરીને કરી હતી.આ ઘટના બાદ જ્યારે દ્રૌપદી અને ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ એકબીજાને મળ્યા ત્યારે દ્રૌપદીએ ભગવાન શ્રી કૃષ્ણને પૂછ્યું કે તમે તો મને પોતાના સખી માનો છો,તો પછી તમે મારા સ્વાભિમાનની રક્ષા કરવામાં આટલો વિલંબ શા માટે કર્યો.

જ્યારે દુ:શાસન મારા વાળને ખેંચીને મને ભરી સભામાં લઇ જતો હતો ત્યારે તમે મારી રક્ષા કરવા કેમ ન આવ્યા. આ સાંભળી ભગવાન શ્રી કૃષ્ણએ દ્રૌપદીને જણાવ્યું કે તે મારા વાસ્તવિક સ્વરૂપને ઓળખ્યું નહિ, એવું કોઈ સ્થાન નથી કે જ્યાં હું ન હોવ.

ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ આગળ જણાવતા કહે છે કે, હું મારા ભક્તોની મનની ભાવના અનુસાર બની જાવ છું, હકીકતમાં હું ક્યાંય જતો પણ નથી અને ક્યાંય આવતો પણ નથી, કારણ કે હું દરેક સ્થાન પર હાજર રહું છું. તે મને વારંવાર દ્વારિકાધીશ કહીને બોલાવ્યો તેથી મારે દ્વારિકાથી હસ્તિનાપુર તને બચાવવા માટે આવવું પડ્યું.

પરંતુ જો તે મને સર્વવ્યાપી ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ કહીને મદદ માટે બોલાવ્યો હોત તો મારે આવવામાં જે વિલંબ થયો તે ન થયો હોત.ત્યાર બાદ ભગવાન શ્રી કૃષ્ણની વાત સાંભળીને દ્રૌપદીની આંખમાં આંસુ આવી ગયા અને તે પોતાના અપમાનના બદલાની વાત પર ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ સાથે ચર્ચા કરવા લાગી.

ત્યારે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણએ જણાવ્યું કે હું ઈચ્છું તો તારા અપમાનનો બદલો અત્યારે જ લઇ શકું છું, જો હું ઈચ્છું તો અત્યારે જ હસ્તિનાપુરની સભામાં ઉપસ્થિત તારું અપમાન કરનાર અને મૌન રહીને જોનારને અત્યારે જ સજા આપી શકું છું.

પરંતુ તારા પતિઓએ પણ સભામાં મૌન રહીને તારું અપમાન જોયું. તેથી તેને પણ તે કાર્યની સજા મળવી જોઈએ. માટે તેમની સજા એ છે કે તે પણ આ કાર્યની સજા રૂપે વનવાસ ભોગવીને બદલાની અગ્નિમાં સળગે અને પરત ફર્યા બાદ કૌરવોનું ખુન વહાવીને તારા અપમાનનો બદલો લે.મિત્રો પાંડવો ભગવાન શ્રી કૃષ્ણના સૌથી પ્રિય હતા તો પણ તેણે કર્મ ભગવવું પડ્યું હતું.તો મિત્રો આપણે પણ આપણા દરેક કર્મનું ફળ ચુકવવું પડે છે.એટલા માટે હંમેશા કોઈ પણ ખરાબ કામ ન કરવું જોઈએ.નહિ કર્મ ક્યારેય પણ મનુષ્યને છોડતું નથી.

Advertisement