શું મારે હસ્તમૈથુન કરવું જોઈએ? છોકરાઓ અને છોકરીઓ હસ્તમૈથુન કેવી રીતે કરે છે?

હસ્તમૈથુન વિશે દુનિયામાં અનેક ગેરમાન્યતાઓ અને પ્રશ્નો છે. ઘણા લોકો તેને ખોટા દૃષ્ટિકોણથી જુએ છે, કેટલાક તેને યોગ્ય માને છે, પરંતુ જો આપણે વિજ્ઞાનની વાત કરીએ તો વિજ્ઞાન તેને ખોટું નથી માનતું, બલ્કે વિજ્ઞાન તેને સ્વાસ્થ્ય માટેની સામાન્ય કસરત અને સારા સ્વાસ્થ્યના વિકલ્પ તરીકે બતાવે છે. પણ શું મારે હસ્તમૈથુન કરવું જોઈએ? અને છોકરાઓ અને છોકરીઓ હસ્તમૈથુન કેવી રીતે કરે છે? જાણવા માટે સંપૂર્ણ લેખ વાંચો.

Advertisement

પોતાને સારું અનુભવવા માટે, જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ તેના પ્રાઈવેટ પાર્ટનો ઉપયોગ સેક્સ એક્ટ તરીકે કરે છે, ત્યારે તેને હસ્તમૈથુન માનવામાં આવે છે. દરેક વ્યક્તિ તેને અલગ રીતે કરવાનો પ્રયાસ કરે છે કારણ કે આ ક્રિયા તેની લાગણીઓને ક્યાંક અને તેના મનમાં પ્રતિબિંબિત કરે છે.

જવાબ છે – બિલકુલ નહીં. તમારી જાતને વધુ સારું અનુભવવા માટે આ એક કુદરતી રીત છે. આનાથી તમે તમારી જાતને સંતુષ્ટ રાખો છો અને તમારી જાતને ખુશી આપો છો. સામાન્ય ભાષામાં તેને ફિસ્ટ બમ્પ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. હસ્તમૈથુનની ક્ષણ કોઈપણ વ્યક્તિ માટે ખૂબ જ ખાનગી છે અને તે જાહેરમાં કરી શકાતી નથી, તે ગેરકાયદેસર પણ છે. છોકરાઓ અને છોકરીઓ બંને ચુંબન કરે છે. છોકરાઓમાં હસ્તમૈથુનની લાગણી 17 વર્ષની ઉંમર પછી શરૂ થાય છે જ્યારે છોકરીઓમાં તે 15 વર્ષની ઉંમરથી શરૂ થાય છે.

વિજ્ઞાનની દૃષ્ટિએ હસ્તમૈથુન કે હસ્તમૈથુન ખૂબ જ ઉપયોગી છે. વિજ્ઞાનનું માનવું છે કે જો આ ક્રિયા સમયસર કરવામાં ન આવે તો તે વ્યક્તિને પરેશાન કરી શકે છે કારણ કે તેની સીધી અસર માનસિક સ્તર પર પડે છે. હસ્તમૈથુન લોકોને અંધ કે પાગલ નથી બનાવતું, તેનાથી આંખોની નીચે ડાર્ક સર્કલ પણ નથી આવતા અને તેનાથી તમારી શારીરિક વૃદ્ધિ પણ અટકતી નથી, આ બધી દંતકથાઓ છે. તેનાથી વિપરીત, તે તણાવ ઘટાડવામાં મદદરૂપ છે અને હોર્મોનલ એન્ડોર્ફિન ઉત્પન્ન કરે છે જે શરીરને હળવાશ અનુભવે છે. તે ઊંઘમાં સુધારો કરે છે અને સેક્સ પ્રવૃત્તિ માટે તમારા અંગોને સક્રિય રાખે છે. હસ્તમૈથુન કરવાથી, દરેક વ્યક્તિને કેટલાક અનુભવો પણ મળે છે, જેમ કે – તેને ખબર પડે છે કે તેના શરીરને શું જોઈએ છે, એટલે કે તે તેના ભાવિ જીવનસાથી પાસેથી શું અપેક્ષા રાખે છે.

આ બધું તેમની શારીરિક જરૂરિયાતોને પહોંચી વળવાના હેતુથી કરવામાં આવે છે અને જો તમારી પાસે જીવનસાથી ન હોય તો પણ અને જો હોય તો પણ તે બંને પરિસ્થિતિઓમાં કરવામાં આવે છે. હસ્તમૈથુન મનોવિજ્ઞાન એ સામાન્ય પ્રક્રિયાને આપવામાં આવેલું નામ છે જે કેટલીકવાર પુરુષો અને સ્ત્રીઓ દ્વારા સેક્સની સંતોષ મેળવવા માટે કરવામાં આવે છે, અને આ કરવા પાછળનો એક હેતુ એ અનુભવવાનો છે કે કોણ સેક્સ કરવા સક્ષમ છે.

તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટને ઉત્તેજીત કરવાની જરૂરિયાત ત્યારે થાય છે જ્યારે યુવાન છોકરાઓ કે છોકરીઓની ઉત્તેજના સમયસર પૂરી ન થાય. જેમ કે શારીરિક સંબંધ માટે જીવનસાથી ન મળવો અથવા કોઈ કારણસર સમયસર લગ્ન ન થઈ શકવા. પુરૂષોની જેમ સ્ત્રીઓનો પણ પોતાનો અંગત હિસ્સો હોય છે.તેમણે તેને ઉત્તેજિત કરવાના ઘણા રસ્તાઓ શોધી કાઢ્યા છે, જેનાથી તે ઉત્તેજના ની ટોચનો અનુભવ કરાવે છે.

જો સ્ત્રીઓ તેમના સેક્સ અંગોને ઉત્તેજિત કરતી નથી, તો લગ્ન પછી તેમને સેક્સ કરવામાં સંતોષ ન મળવાની સંભાવના વધી જાય છે. એવું જોવામાં આવ્યું છે કે પુરુષો 17 વર્ષની ઉંમરની આસપાસ હસ્તમૈથુન કરવાનું શરૂ કરે છે, જ્યારે સ્ત્રીઓ માત્ર 15 થી 16 વર્ષની ઉંમરે હસ્તમૈથુનની આ કુદરતી પ્રવૃત્તિ કરવાનું શરૂ કરે છે. પહેલા આ બાબત છુપાવવામાં આવતી હતી અને લોકો તેને છુપાવતા પણ હતા. પ્રયત્ન કરતા હતા, પણ સમય બદલાયો તેમ આ ધારણા પણ બદલાઈ ગઈ. હવે યુવાનો ખુલ્લેઆમ આ વિશે વાત કરી રહ્યા છે.

હસ્તમૈથુન કરવા માટે, છોકરીઓ અથવા સ્ત્રીઓ તેમની યોનિમાર્ગને હલાવવા અથવા ઘસવાનું શરૂ કરે છે, અને ખાસ કરીને તેઓ તેમની આંગળી વડે યોનિને ખસેડે છે. કેટલીકવાર એવું બને છે કે તે યોનિમાર્ગની અંદર એક કરતા વધુ આંગળીઓ દાખલ કરીને તે ભાગને ખસેડવા લાગે છે અને આજકાલ તે હસ્તમૈથુન કરવા માટે વાઇબ્રેટર અને ડિલ્ડો જેવા ઉપકરણોનો પણ સહારો લેવા લાગી છે.

એવા પણ કેટલાક કિસ્સાઓ બન્યા છે કે જ્યાં મહિલાઓ કાલ્પનિક નામની કાલ્પનિક છબી દ્વારા જ પરાકાષ્ઠાએ પહોંચે છે. આ ઉપરાંત, કેટલીક સ્ત્રીઓ તેમના પગને ચુસ્તપણે બંધ કરે છે અને એટલું દબાણ કરે છે કે તેઓ સેક્સ માણે છે. સ્ત્રીઓ હસ્તમૈથુનનું આ કાર્ય કાં તો પલંગ પર ઉંધી પડીને અથવા ખુરશી પર બેસીને કરે છે.

Advertisement