શું પ્રથમ સંભોગ દરમિયાન યોનિમાર્ગમાંથી રક્તસ્રાવ થવો જરૂરી છે,જાણો અહીંયા….

પ્રશ્ન:હું 20 વર્ષની કોલેજ જતી છોકરી છું હું કેટલાક સામાન્ય સેક્સ ખ્યાલો વિશે મૂંઝવણમાં છું શું પ્રથમ સંભોગ દરમિયાન યોનિમાર્ગમાંથી રક્તસ્રાવ થવો જરૂરી છે મેં હજી સુધી સેક્સ કર્યું નથી પરંતુ જો લગ્ન પછી મને પ્રથમ સમાગમમાં લોહી ન નીકળે તો શું મારા પતિને મારા ચારિત્ર્ય પર શંકા જશે આ અંગે યોગ્ય માહિતી આપવા વિનંતી.

Advertisement

જવાબ:સૌ પ્રથમ તો એવું બિલકુલ જરૂરી નથી કે દરેક સ્ત્રીને પ્રથમ સંભોગમાં રક્તસ્ત્રાવ થતો હોવો જોઈએ આ અંગે વધારે ચિંતા ન કરો કોઈપણ રીતે આજની પેઢીના પુરુષો ખૂબ જ બુદ્ધિશાળી છે અને આ બાબતોને વધુ મહત્વ આપતા નથી જો તમારો પતિ તમને પ્રેમ કરશે તો તે તમારા પર વિશ્વાસ કરશે અને તમારા ચારિત્ર્યને માત્ર આ કારણે શંકાની નજરે નહીં જોશે વિશ્વાસ રાખો.

અમુક સમયે સેક્સ કરતી વખતે યોનિમાર્ગ શુષ્કતા ખૂબ જ શુષ્ક હોય છે સેક્સ પછી રક્તસ્ત્રાવની સમસ્યા પાછળ યોનિમાર્ગ શુષ્કતા પણ હોઈ શકે છે તે પોસ્ટકોઇટલ રક્તસ્રાવનું મુખ્ય કારણ માનવામાં આવે છે વાસ્તવમાં પ્રાઈવેટ પાર્ટની ત્વચા ખૂબ જ નાજુક અને કોમળ હોય છે જ્યારે ત્વચા શુષ્ક હોય છે ત્યારે નુકસાન થવાની સંભાવના નોંધપાત્ર રીતે વધી જાય છે આનાથી યોનિમાર્ગની અંદર લાળ ઉત્પન્ન કરતી પેશીઓને ઈજા થાય છે જેનાથી રક્તસ્ત્રાવ થાય છે.

રક્તસ્રાવનું કારણ યોનિમાર્ગમાં હાજર એક પાતળી પટલ હાઇમેન છે જે પ્રવેશના પ્રયાસમાં ફાટી જાય છે જેના કારણે રક્તસ્રાવ થાય છે પરંતુ ઘણી યુવતીઓમાં આ હાઇમેન અન્ય કારણોસર પણ ફૂટે છે જેમ કે સાયકલ ચલાવવી રમતગમતમાં ભાગ લેવો ખૂબ ભારે કામ કરવું નૃત્ય કરવું કસરત કરવી વજન ઉઠાવવું ભારે દોડધામનું જીવન વગેરે ટેમ્પનના ઉપયોગથી આ પટલ પણ ફૂટે છે.

ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન એસ્ટ્રોજનનું સ્તર નોંધપાત્ર રીતે વધે છે જ્યારે બાળકનો જન્મ થાય છે ત્યારે એસ્ટ્રોજનનું સ્તર નોંધપાત્ર રીતે ઘટી જાય છે આ પછી એસ્ટ્રોજન હોર્મોન સ્તન દૂધ ઉત્પન્ન કરે છે કેટલીક દવાઓ લીધા પછી પણ યોનિ શુષ્ક રહે છે એસ્ટ્રોજન વિરોધી દવા લેવાથી પણ યોનિમાર્ગ શુષ્કતાની સમસ્યા ઉભી થઈ શકે છે બીજી ઘણી દવાઓ જેમ કે સ્ટીરોઈડ શામક દવાઓ એન્ટીડિપ્રેસન્ટ્સ કોલ્ડ-ફ્લૂની દવા વગેરે પણ આ સમસ્યાનું કારણ બની શકે છે.

સેક્સની ઇચ્છાના અભાવ દરમિયાન સમાગમ કરવાથી જાતીય ઉત્તેજનાનો અભાવ યોનિમાર્ગને શુષ્ક રાખે છે જ્યારે તમને ઉત્તેજિત કરવામાં આવે છે ત્યારે કુદરતી લુબ્રિકન્ટ્સ યોનિમાર્ગની પેશીઓમાંથી મુક્ત થાય છે આના કારણે યોનિમાર્ગની પેશીઓ શુષ્ક રહેતી નથી અને સંભોગ દરમિયાન ઘર્ષણને કારણે યોનિની ત્વચાને નુકસાન થતું નથી.

કોઈ પણ પુરુષ કોઈ પણ સંજોગોમાં જાણી શકતો નથી કે તેનો પાર્ટનર વર્જિન છે કે નહીં જ્યાં સુધી મહિલા પોતે આ રહસ્ય જાહેર ન કરે કે તેણીના પહેલાથી જ અન્ય પુરૂષ સાથે શારીરિક સંબંધ છે કે નહીં ત્યાં સુધી તે આ જાણી શકતી નથી અને મેડિકલ ટેસ્ટ દ્વારા મહિલાની વર્જિનિટી વિશે જાણ કરવી કાયદા દ્વારા ગુનો છે.

Advertisement