શુ રોજ સે@કસ કરવાથી બ્રેસ્ટ સાઈઝ વધી જાય છે?જાણો શુ છે હકીકત….

શું નિયમિત સમાગમ કરવાથી સ્તનનું કદ વધે છે જાણો રેગ્યુલર સમાગમ કરવાથી બ્રેસ્ટ સાઈઝ વધે છે એ વાત કેટલી સાચી છે નિયમિત સમાગમ કરવું તમારા માટે ખૂબ જ સ્વાસ્થ્યપ્રદ છે વાસ્તવમાં નિયમિત સંભોગ માત્ર પ્રેમ કરતાં વધુ છે દરરોજ સમાગમ કરવાથી તમારા શરીરની અંદર ઘણા એવા ફેરફારો થાય છે.

Advertisement

જેનાથી લોકો અજાણ હોય છે નિયમિત સમાગમ તમારા શરીરને એક કરતાં વધુ રીતે અસર કરે છે જેમાં તમારા સ્તનોમાં થતા ફેરફારોનો સમાવેશ થાય છે હા માનો કે ના માનો આપણે અહીં જે દાવો કરીએ છીએ તે સાચો છે શું રોજ સમાગમ કરવાથી સ્તનનું કદ વધે છે નો જવાબ જાણવા માટે આખો લેખ વાંચો.

નિયમિત સંભોગ કરવાનો સૌથી સામાન્ય ફાયદો એ છે કે સામાન્ય કોર્ટિસોલના સ્તરમાં વધારો એક આનંદ હોર્મોન અને નિયમિત સેક્સના અન્ય ઘણા ફાયદા છે સમાગમ વાસ્તવમાં તમારા શરીરને બે રીતે બદલી નાખે છે ટૂંકા ગાળાના અને લાંબા ગાળાના સમાગમ કરતી વખતે તમે જે ટૂંકા ગાળાના તફાવતની નોંધ લો છો તે તમારા સ્તનના કદમાં હોઈ શકે છે.

જ્યારે તમે સંભોગ કરો છો ત્યારે તમારા સ્તનોમાં રક્ત પરિભ્રમણ વધવાને કારણે તેના કદમાં અસ્થાયી ફેરફાર થાય છે તમે એ પણ જોશો કે તમારા સ્તનની આજુબાજુની નસો વધુ પ્રખર બની ગઈ છે અને સ્તન ભરપૂર અને કડક દેખાય છે.

બીજું શું છે ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક દરમિયાન સ્તનોના કદમાં 15 થી 25 ટકાનો વધારો થઈ શકે છે જે ચોક્કસપણે એક મોટો તફાવત છે અને આ બધું ત્યારે થાય છે જ્યારે તમે ઓર્ગેઝમનો અનુભવ કરો છો વિજ્ઞાન તમને કહી શકે છે કે આવું શા માટે થાય છે જ્યારે સ્ત્રીઓ સમાગમ કરે છે ત્યારે તેઓ એક સાથે અનેક ફેરફારોમાંથી પસાર થાય છે હૃદય ઝડપથી ધબકે છે.

એન્ડોર્ફિન્સ મુક્ત થાય છે ડોપામાઇનનું સ્તર વધે છે તેમજ શરીરના એસ્ટ્રોજન અને પ્રોજેસ્ટેરોનનું સ્તર તેમની ટોચે પહોંચે છે જે આખરે સ્તનના પેશીઓને ઉત્તેજિત કરવા માટે જવાબદાર છે જે તમને સમાગમ કરતી વખતે બનાવે છે તમે સંભોગ કરતી વખતે જોઈ શકો છો.

જ્યારે સ્ત્રીઓ ઓવ્યુલેટ કરે છે ત્યારે પણ તે થાય છે આ સમયે તેમની કામવાસના વધે છે અને તે જ હોર્મોન્સ સ્તનના કદમાં કામચલાઉ વધારો કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરે છે હોર્મોન્સ અમુક સમય માટે સ્તનનું કદ વધારી શકે છે.

નિષ્ણાતો એમ પણ કહે છે કે સમાગમ દરમિયાન અને અંતે પરાકાષ્ઠા દરમિયાન તમારા સ્તનોના રંગ અને આકારમાં નોંધપાત્ર ફેરફાર સહિત તમારા સ્તનો અલગ દેખાશે તેવી પણ શક્યતા છે સમાગમ અને ફોરપ્લે દરમિયાન ઉત્તેજના દરમિયાન ઓક્સીટોસિન મુક્ત થાય છે જે તેમને ટટ્ટાર બનાવે છે.

જો કે નિષ્ણાતો ચેતવણી આપે છે કે સમાગમ તમારા સ્તનના કદમાં લાંબા ગાળાના ફેરફારો લાવતું નથી માત્ર ગર્ભાવસ્થા જેવી ઘટના જ તે કરી શકે છે અસ્થાયી ફેરફારો જેમ કે આકારમાં ફેરફાર ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક પછી થાય છે અને ખૂબ જ ટૂંકા સમય માટે રહે છે ફોરપ્લે સમાગમ અને ઓર્ગેઝમની પણ નર્વસ સિસ્ટમ પર અલગ-અલગ અસર પડે છે લોહીનું સ્તર વધે છે વાહિનીઓ વિસ્તરે છે અને સ્તનોની આસપાસની ચામડી ફૂલી જાય છે જેનાથી તે મોટા દેખાય છે.

Advertisement