શુ તમે માતા અને પિતા બનવા માંગો છો,તો એકવાર જરૂર અપનાવો આ પોઝિશન….

આજના ઝડપી જીવન માં લોકો પહેલા ગર્ભવતી થવા માંગતા નથી પછી જ્યારે સમય તેમના હાથમાંથી સરકવા લાગે છે ત્યારે બાળકની ઇચ્છા હૃદયમાં વધવા લાગે છે પછી દંપતી સખત રાતો શરૂ કરે છે ગર્ભવતી થવા માટે તેઓ અલગ-અલગ પ્રકારના નુસખા અપનાવવા લાગે છે પરંતુ કંઈ ફળ મળતું નથી અને લોકો હતાશ થવા લાગે છે ચાલો તમારી સમસ્યાને સરળ બનાવીએ સગર્ભા થવા માટે સૌ પ્રથમ તમારે તમારા આહાર અને જીવનશૈલી પર ધ્યાન આપવાની જરૂર છે કારણ કે તેની સીધી અસર તમારી સે@ક્સ લાઈફ અને ગર્ભવતી થવાની સંભાવના પર પડે છે.

Advertisement

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે લગ્ન પછી દરેક પુરુષ અને સ્ત્રી માતાપિતા બનવાની ઇચ્છા રાખે છે જેના માટે તેઓ સેક્સ કરે છે પરંતુ કેટલીકવાર એવું બને છે કે લાખો પ્રયત્નો કરવા છતાં આપણે બાળકોની ખુશી જલ્દીથી મેળવી શકતા નથી ગર્ભવતી બનવા માટે ડોગી શૈલી પણ સારી સ્થિતિ માનવામાં આવે છે કારણ કે આમાં શુક્રાણુ સર્વિક્સમાં જાય છે અને કેટલીકવાર પુરુષોના જનનાંગમાંથી શુક્રાણુઓ અને સ્ત્રીઓના શરીરમાંથી ઇંડા મળવા માટે અસમર્થ હોય છે તો મિશનરી પોઝિશન આ સ્થિતિમાં સેક્સ દરમિયાન પુરુષ ઉપર હોય છે અને સ્ત્રી નીચે હોય છે અને આ સ્થિતિનો ફાયદો એ છે કે અંદરથી શિશ્નનું પ્રવેશ શક્ય છે.

મિત્રો એવું કહેવામાં આવે છે કે સંભોગ એ શારીરિક જરૂરિયાત છે, પરંતુ મહિલાઓ અને પુરુષો તેના વિશે ઘણી જુદી જુદી માન્યતા ધરાવે છે અને જ્યારે પુરુષો સંભોગ પ્રત્યે એકદમ અવાજ ઉઠાવતા હોય છે, ત્યારે મહિલાઓને સંભોગ પ્રત્યેની અનિચ્છા હોય છે પરંતુ સંભોગ વિશે પણ મહિલાઓને ઘણી દ્રષ્ટિ હોય છે.જેના કારણે તેમને સંભોગ માણવાની ઇચ્છા હોય છે અને અમે આજે તમને અમે તમે કેવી રીતે તમારા પાર્ટનર સાથે કેવી રીતે લાંબા સમય સીધી સંભોગ કરી શકો છો.

સે@ક્સ કરતા પહેલા તમારે તમારા મનને શાંત કરવું જોઈએ અને પછી સે@ક્સ કરવા તરફ આગળ વધવું જોઈએ જો કે તમામ કપલ્સ પહેલા આ પોઝિશન અજમાવતા હોય છે તેથી તે ખૂબ જ સામાન્ય પોઝિશન છે પરંતુ કદાચ તમે નથી જાણતા કે આ મિશનરી સે@ક્સ પોઝિશન ગર્ભવતી થવામાં કેટલી મદદ કરે છે આ પોઝિશનની સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે બંને પાર્ટનર્સ ખૂબ જ આરામદાયક સ્થિતિમાં ઊંડા પ્રવેશનો આનંદ મેળવી શકે છે અને શુક્રાણુ ગર્ભાશય સુધી પહોંચવાની શક્યતાઓ પણ વધી જાય છે જેના કારણે ગર્ભ રહેવાની શક્યતાઓ પણ વધી જાય છે.

એક્ટને વધુ રોમાંચક બનાવવા માટે સ્ત્રીઓ તેમના હિપ્સની નીચે એક ઓશીકું મૂકી શકે છે જેથી બંને ઝડપથી ઓર્ગેઝમ સુધી પહોંચી શકે અને સરળતાથી પ્રેગ્નન્ટ થવાની શક્યતા અમુક હદે વધી જાય છે સ્ત્રી પણ એક પગ ઊંચો કરીને આ સ્થિતિને વધુ અસરકારક બનાવી શકે છે પરંતુ એક વાતનું ધ્યાન રાખો કે પ્રેગ્નન્ટ થતાં પહેલાં બંનેએ ભાવનાત્મક રીતે એકબીજાની નજીક આવવું પડશે અને એકબીજાને દિલથી મેળવવાનો આ અનુભવ ગર્ભવતી થવાનો માર્ગ વધુ સરળ બનાવશે.

જો તમે માં બનવાનું પ્લાનિંગ કરો છો તો એક્સરસાઇઝ કરવી જોઈએ નહીં. વાસ્તવમાં ઘણી વખત મહિલાઓ ગર્ભધારણ કરી લેતી હોય છે અને તેમને પાછળથી ખબર પડે છે તેમાંથી એક્સરસાઇઝ અથવા ખૂબ વજન વાળું કામ કરવું ખતરનાક બની શકે છે. તેથી તમે જ્યારે પણ ગર્ભવતી થવાનો વિચાર કરી રહ્યા હોય ત્યારે એક્સરસાઇઝ થોડી ઓછી કરવી.

વજનનું ધ્યાન રાખો જે મહિલાઓનો વજન વધારે હોય છે, તે મહિલાઓને માં બનવામાં ખૂબ જ સમસ્યા ઉત્પન્ન થાય છે. વધારે વજનનાં કારણે મહિલાઓને ગર્ભધારણ નથી કરી શક્તિ. તેથી પોતાના વજનને હંમેશા કંટ્રોલમાં રાખવો અને વજનને વધવા દેવો નહીં અને જો કોઈ કારણથી તમારું વજન વધી ગયું હોય તો તેને ઓછું કરી લેવું જોઈએ.

Advertisement