સુરક્ષિત સમાગમ માટે અપનાવી લો,આ 6 ટિપ્સ….

કોઈની સાથે ઘનિષ્ઠ બનવું એ એક મહાન લાગણી છે કારણ કે તમે એકબીજાના શરીર મન અને આત્માનો આનંદ માણો છો અને તેનું અન્વેષણ કરો છો જો કે એ પણ મહત્વનું છે કે તમે સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગોથી સંક્રમિત થવાનું ટાળો.જ્યારે તમે સામાન્ય સંજોગોમાં તમારી જાતને કેવી રીતે સુરક્ષિત કરવી તે જાણો છો પરંતુ કેટલીકવાર તમે ઘનિષ્ઠ ક્ષણો દરમિયાન પર્યાપ્ત સુરક્ષાનો ઉપયોગ કરવાનું ભૂલી જાઓ છો તેથી તમારા માટે પૂરતી સુરક્ષા વિશે જાગૃત રહેવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

Advertisement

સિંગલ પાર્ટનર અને નિયમિત પરીક્ષણ.સેક્સ માણવાનો સૌથી સુરક્ષિત રસ્તો એ છે કે પાર્ટનર સાથે સેક્સ કરવું અને તમારામાંથી કોઈને પણ STI સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ઇન્ફેક્શન ના હોય તેની ખાતરી કરવી જો તમારી પાસે ભૂતકાળમાં બહુવિધ ભાગીદારો હોય તો તમારી જાતને STIs અને STDs સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ડિસીઝ માટે પરીક્ષણ કરાવો.

તમારું પોતાનું કોન્ડોમ લાવો BEOC.કોન્ડોમ અથવા લુબ્રિકન્ટ રાખવા માટે ક્યારેય પાર્ટનર પર આધાર રાખશો નહીં તે ખૂબ જ આગ્રહણીય છે કે તમે તમારા પોતાના કોન્ડોમ સાથે રાખો અને ઉપયોગ કરતા પહેલા સમાપ્તિ તારીખો તપાસી લેવી જોઈએ.

લુબ્રિકેશન.જોકે સેક્સ દરમિયાન ઘર્ષણ આનંદના સ્તરને વધારવામાં મદદ કરી શકે છે તે ચેપનું જોખમ પણ વધારે છે ઘર્ષણને રોકવા માટે સેક્સ દરમિયાન લુબ્રિકન્ટ્સનો ઉપયોગ કરવાનો પ્રયાસ કરો લેટેક્સ કોન્ડોમ પર તેલ આધારિત લ્યુબનો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ કારણ કે તે તૂટવાનું કારણ બની શકે છે પાણી અને સિલિકોન આધારિત લુબ્રિકન્ટ વધુ સારા વિકલ્પો છે.

વ્યક્તિગત સીમાઓ સેટ કરો.સલામત સેક્સની આસપાસના વ્યક્તિગત નિયમો અને સીમાઓ વર્તન માટેના ધોરણો નક્કી કરવામાં મદદરૂપ થાય છે જે વ્યક્તિ વ્યક્તિગત રીતે મંજૂર કરે છે અને જે નથી તે લખવું સલામત-સેક્સના ખ્યાલની આસપાસ યોગ્ય સીમાઓ નક્કી કરવામાં મદદરૂપ છે જાતીય દુર્વ્યવહારના ઇતિહાસના કિસ્સામાં ડૉક્ટર અથવા કોઈ વ્યક્તિનો સંપર્ક કરવો અને જાણ કરવી મહત્વપૂર્ણ છે જેથી તેઓ તેમાંથી પુનઃપ્રાપ્તિની પ્રક્રિયા શરૂ કરી શકે.

જવાબદારીપૂર્વક પીવો.દારૂને મર્યાદિત કરવું અને લોકો શું પીવે છે તે પસંદ કરવું મહત્વપૂર્ણ છે સંમતિનો ખ્યાલ સમજવો પણ જરૂરી છે તમને સેક્સ માટે દબાણ કરવાની મંજૂરી આપવી જોઈએ નહીં.ગર્ભનિરોધક.અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે કોન્ડોમ ઉપરાંત ગર્ભનિરોધકના અન્ય સ્વરૂપો જેમ કે સર્વાઇકલ કેપ્સ અને જન્મ નિયંત્રણ ગોળીઓનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ તમારે સ્ત્રી કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવાનું પણ વિચારવું જોઈએ.

સલામત સેક્સનું મહત્વ સમજવું અને શરમ વગર સેક્સ વિશે વાત કરવા સક્ષમ બનવું જરૂરી છે ઉપરાંત સલામત સેક્સની શરૂઆત કરવા માટે તમારી જવાબદારીઓને સમજવી મહત્વપૂર્ણ છે અને તે શરૂઆતમાં મુશ્કેલ અનુભવી શકે છે આપણી પાસે સેક્સની આસપાસ સાંસ્કૃતિક આરોપો છે અને શરૂઆતમાં અસ્વસ્થતા અનુભવવી ઠીક છે પરંતુ જાતીય વર્તન અને અપરાધ શરમ અથવા ડર વિના સલામત સેક્સ વિશે વાત કરવી એ આત્મવિશ્વાસ વિકસાવવાની ચાવી છે.

Advertisement