યુવતીએ તેની જ બહેનપણી સાથે બાંધ્યા સમલૈગિક સબંધ,કહયુ અમે કાયમ રાત્રે કરિએ છે આ કામ….

આજે અમે તમારા માટે એક એવો કિસ્સો લઈને આવ્યા છે જેને જાણીને તમને પણ નવાઇ લાગશે કે આવુ પણ હોઇ શકે મિત્રો સમાજ પુરુષ અને સ્ત્રી વચ્ચેના સંબંધોને સ્વીકારે છે, પરંતુ કેટલાક એવા સંબંધો છે જેનો સમાજ આજે પણ ગુમાવે છે અને આ સંબંધથી ડર આજે આપણે લેસ્બિયન સંબંધો વિશે ચર્ચા કરીશું.

Advertisement

મિત્રો આ સંબંધમાં બે છોકરીઓ વચ્ચે પ્રેમ સંબંધ છે શું તમે જાણો છો કે લેસ્બિયન મહિલાઓ એવી મહિલાઓ કરતા આગળ હોય છે.મિત્રો આવો જ એક કીસ્સો કાનપુર શહેરથી ગુમ થનારી એક યુવતી અને તેની માસીએ સમલૈંગિક લગ્ન કરી લીધા હોવાનું સામે આવ્યું છે.

અને ચકેરીથી ગુમ થનારી યુવતીએ પોતાની ભાણી સાથે લગ્ન કરી લીધા અને પરિવારજનોના વિરોધ પર બંને મિત્ર સાથે ઘર છોડી ભાગી ગઈ હતી અને પોલીસે ત્રણેય યુવતીઓને ગાઝિયા બાદથી શોધી કાઢી ત્યારે સંપૂર્ણ ઘટના સામે આવી હતી જે પછી પોલીસે યુવતીના પરિવારજ નોને જાણ કરી હતી.

મિત્રો ચકેરી નિવાસી 20 વર્ષીય યુવતી પોતાના પિતાના ઘરેથી ગુમ થઈ હતી અને પરિવારજનો એ પોલીસ ફરિયાદ કરતા આ મામલે તપાસ શરૂ થઈ હતી અને તપાસમાં સામે આવ્યું હતુ કે જે દિવસે યુવતી પોતાના ઘરેથી ભાગી ત્યારે જ તેની લખનૌમાં રહેતી 17વર્ષીય ભાણી પણ ભાગી હતી.

અને આ દરમિયાન પોલીસને શંકા ગઈ તેઓ બંને સાથે જ ભાગી હોવી જોઈએ તેમજ પોલીસે બંનેની શોધ માટે સર્વિલાન્સની મદદ લેતા તેમનું લોકેશન ગાઝિયાબાદ માંથી મળી આવ્યું હતું.

મિત્રો પોલીસ ગુરુવારે ગાઝિયાબાદ પહોંચી તો બંનેની સાથે અનવરગંજ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાંથી ગુમ થનારી એક યુવતી પણ મળી હતી જે પછી ગાઝિયાબાદ પોલીસે પૂછપરછ કરતા જાણવા મળ્યું હતુ કે અનવરગંજની યુવતી સાથે તો તેની ફેસબુક થકી મિત્રતા થઈ હતી.

જેની મદદથી તેઓ ત્રણેય પોતપોતાના ઘરેથી ભાગી હતી અને મિત્રો જે પછી તેઓ ગાઝિયાબાદમાં એક ઘર ભાડે રાખીને રહેતી હતી અને પોલીસ સમક્ષ માસી તથા ભાણીએ દાવો કર્યો કે તેમણે જાન્યુઆરીમાં લગ્ન કરી લીધા હતા અને એસઆઈ રવિ શ્રીવાસ્તવે જણાવ્યું હતુ કે ત્રણેય યુવતીઓના પરિવારજનોને બોલાવી વાત કરવામા આવી રહી હતી અને જે પછી આગળની કાર્યવાહી હાથ ધરવામા આવી હતી.

મિત્રો દેશના ઘણા રાજ્યોમાંથી સમલૈંગિક લગ્નની ઘટનાઓ સામે આવી ચૂકી છે પરંતુ તેને કાયદાકીય માન્યતા મળી નથી સમાજને આ પ્રકારના લોકોને માન્યતા નથી જોકે દિલ્હીમાં આવા લગ્નોને માન્યતા આપવા મામલે ઘણીવાર પ્રદર્શન થઈ ચૂક્યા છે.

અને જ્યારે વિશ્વના લગભગ 29 દેશોમાં સમલૈંગિક લગ્ન માટે મંજૂરી આપવા મા આવી ચૂકી છે અને આ લિસ્ટમાં તાજેતરમાં જ કોસ્ટારિકાનું નામ જોડાયું છે.

મિત્રો આવો જ એક બીજો કીસ્સો સામે આવ્યો છે જ્યા ઉત્તર પ્રદેશ ના અયોધ્યા જિલ્લામાં શુક્રવારે બે યુવતીઓએ મંદિરમાં લગ્ન કરી દીધા હતા અને આ વાત સમગ્ર વિસ્તારમાં જંગલમાં લાગેલી આગને જેમ ફેલાઈ ગઈ અને આ સમલૈંગિક લગ્નની ચર્ચા થવા લાગી હતી અને હવે મામલો પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી ગયો છે.

મિત્રો આ કિસ્સામા એક યુવતી અયોધ્યાની રહેવાસી છે તો બીજી કાનપુરની છે અને સગા વહાલાઓના માધ્યમથી બંને યુવતી ઓ એકબીજાના સંપર્કમાં આવ્યા હતા અને બંને વચ્ચે પ્રેમ થઈ ગયો હતો.

અને આ પ્રેમ એ હદે વધી ગયો કે બંનેએ પરિવારની સામે પડી અયોધ્યાના જ એક મંદિરમાં લગ્ન કરી લીધા હતા અને અયોધ્યાની યુવતી કાનપુરની પોતાની કથિત પત્નીને લઈને પોતાના ઘરે પહોંચી ગઈ હતી અને ત્યારબાદ પરિવારમાં હોબાળો થઈ ગયો અને મામલો પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી ગયો. અયોધ્યાની યુવતી વર્ષા પુરુષની જેમ રહે છે.

મિત્રો આ સમગ્ર મામલામાં અયોધ્યાની યુવતી વર્ષા સંબંધીના ઘરે કાનપુર જતી આવતી રહેતી હતી અને જ્યાં તેનો સંપર્ક એકતા નામની યુવતી સાથે થયો અને આ બંને વોટ્સએપ, ફેસબુક પર એકબીજા સાથે વાત કરવા લાગ્યા અને એકબીજાને પ્રેમ કરી બેઠા હતા.

અને અંતે એક દિવસ એવો આવ્યો જ્યારે અયોધ્યાની યુવતી વર્ષા કાનપુર પહોંચી ગઈ એન બંનેએ મંદિરમાં લગ્ન કરી દીધા પોલીસ હવે બંને પુખ્ત ઉંમરની આ યુવતીઓને કોર્ટમાં કલમ 164નું નિવેદન નોધ્યુ હતુ.

મિત્રો આ સમલૈંગિક લગ્નને લઈ સમગ્ર શહેરમાં અનેક પ્રકારની ચર્ચાઓ થઈ રહી છે અને વિવાદ બાદ પરિવારમાં વિવાદ ઊભો થઈ ગયો છે અને હવે કેસ પોલીસની પાસે છે. જોકે, પોલીસનું કહેવું છે કે બંને યુવતીઓ પુખ્ત ઉંમરની છે.

અને કોર્ટમાં કલમ 164 હેઠળ બંને યુવતીઓના નિવેદન નોંધવામાં આવશે અને તેમના નિવેદનના આધારે પોલીસ આગળની કાર્યવાહી કરશે. બીજી તરફ આ બંને યુવતીઓએ સાથે રહેવા માટે મન મક્કમ બનાવી લીધૂ હતુ અને આ બંનેનું કહેવું છે કે તેમણે લગ્ન કરી દીધા છે અને સાથે જ જિંદગી જીવશે.

હું ૧૮ વર્ષનો એફ.વાય.બી.કોમ ની વિદ્યાર્થી છું. હું કોઈપણ છોકરી અથવા કોઈ અશ્લીલ દ્રશ્ય જોતાં જ એટલો બધો ઉત્તેજિત થઈ જાઉં છું કે, જાત પર કાબૂ રાખી શકતો નથી.

આ કારણસર મેં ૫-૬ વાર ખોટી જગ્યાએ જઈ કેટલીક છોકરીઓ સાથે સંબંધ પણ બાંધ્યો છે. મારા આ કાર્ય માટે હું આત્મગ્લાનિ અનુભવું છું, પરંતુ લાચાર છું. હું મારી જાત પર કાબૂ રાખી શકું એવો કોઈ ઉપાય કે દવા બતાવશો.

દરેક વ્યક્તિમાં સેક્સની ભાવના વધારે કે ઓછી હોય જ છે. તે માટેની કોઈ દવા નથી. આ અંગે તમારે થોડાં વર્ષ સંયમપૂર્વક વર્તવું પડશે. માણસની ઈન્દ્રિયોને કાબૂમાં રાખવાનું કાર્ય મુશ્કેલ છે, પરંતુ અશક્ય નથી. તમે કોશિશ દ્વારા તમારી જાત પર કાબૂ મેળવી શકો છો.

તે માટે અભ્યાસ અને રમતગમત વગેરે તરફ તમારી જાતને વધુમાં વધુ પ્રવૃત્ત રાખો, તે જરૂરી છે. આના લીધે તમારું ધ્યાન બીજે નહીં દોરવાય. ઉન્મુક્ત જાતીય સંબંધ બાંધવાની તમને એઈડ્સ જેવો જીવલેણ રોગ થઈ શકે છે, તેથી અનૈતિક સંબંધોથી દૂર રહો.

મારી ઉંમર ૨૦ વર્ષની છે અને મારી એક સાહેલી સાથે મારો સમલૈંગિક સંબંધ છે અને મારું વ્યક્તિત્વ છોકરાના વ્યક્તિત્વ જેવું છે અને મારી બહેનપણી મને એનો પતિ માને છે અમે બંને કાયમ સાથે રહેલા માગીએ છીએ પરંતુ અમારાં કુટુંબીજનો વિરોધ કરે છે શું કરવું.

તમારું વ્યક્તિત્વ ભલે ગમે તેવું હોય પરંતુ સચ્ચાઈ એ છે કે તમે યુવતી છો અને આ વાસ્તવિક્તા સ્વીકારીને એ છોકરી સાથે બીજી બહેનપણીઓ સાથે રાખતાં હો એવો જ સંબંધ રાખો સામાન્ય રીતે લગ્ન પછી આવા સમલૈંગિક સંબંધ પર પૂર્ણવિરામ મુકાઈ જતું હોય છે.

હું ૩૧ વર્ષની નોકરી કરતી પરિણીતા છું દેખાવમાં પણ સુંદર અને સ્માર્ટ છું અને મારું દામ્પત્યજીવન સુખમય છે. મારું કુટુંબ સમૃદ્ધ છે. સામાન્ય રીતે હું બહુ ઓછા લોકો સાથે હળીમળી શકું છું.

પરંતુ આશ્ચર્યની વાત એ છે કે મારા નવા ઓફિસર, જે આધેડ વયના હોવા છતાં પ્રભાવશાળી વ્યક્તિત્વ ધરાવે છે. તેમના પ્રત્યે એટલી બધી આકર્ષાઈ છું કે પહેલાં ઈશારાથી અને પછી શાબ્દિક રીતે મારી લાગીણી મેં વ્યક્ત કરી છે.

એમને જોયા વિના એક દિવસ પણ રહેવાતું નથી. અમારી વચ્ચે ચુંબનનું આદાનપ્રદાન પણ થાય છે, પરંતુ હું મર્યાદામાં રહેવા ઈચ્છું છું. હું કંઈ અનૈતિક તો નથી કરી રહી ને.

તમારું દામ્પત્યજીવન સુખમય હોવા છતાં તમે પરપુરુષ પ્રત્યે આકર્ષાયા છો એટલું જ નહીં, તમારી લાગણીને દબાવવાને બદલે તમે એમને શાબ્દિક અભિવ્યક્તિ દ્વારા સામેથી આમંત્રણ આપ્યું છે. એક પરિણીતા સ્ત્રી, જેનો પતિ એને અનહદ ચાહે છે

તેના માટે આવું વર્તન શોભાસ્પદ નથી અને તમે જો ખરેખર મર્યાદામાં રહેવા ઈચ્છતાં હો, તો તમારા અધિકારી સાથેના સંબંધ ન રાખો. તમે નોકરી કરવા ઓફિસે જાવ છો, એટલે તમારા કામ પ્રત્યે વધુ ધ્યાન આપો, તે વધારે સારું રહેશે.

મેં પ્રેમલગ્ન કર્યા છે છતાં મારા ઘરના સભ્યોએ યથાશક્તિ દહેજ આપ્યું છે પણ સાસરીના સભ્યોની અપેક્ષાએ તેમને ઘણું ઓછું લાગે છે. ખરું જોતાં, મારા પતિનો સંબંધ મારાં સાસું જ્યાં કરવા ઈચ્છતાં હતાં ત્યાંથી તેમને ખૂબ ધનદોલત દહેજમાં મળવાની હતી. તે છોકરી તેમની કરોડપતિ બહેનપણીની એકની એક દીકરી હતી.

પણ મારી સાથે લગ્ન કરીને પતિએ બધું ગુમાવી દીધું. હવે મારાં સાસુ ઊંઘતાજાગતાં મને મહેણું મારે છે. તે બધું મારા પતિને કહું છું તો તે કહે છે તેને બોલવા દે, તું શા માટે ચિંતા કરે છે. હું બી.એ., બી.એડ. થયેલી છું. લગ્ન પહેલાં સ્કૂલમાં ભણાવતી હતી. વિચારું છું કે ફરીથી નોકરી જોઈન્ટ કરી લઉં દૂર રહેવાથી થોડી તો રાહત મળશે તો શું આનાથી મારી મુશ્કેલીનો ઉકેલ આવશે કે પછી ઘરબહાર બંને જવાબદારીઓથી થાકીને લોથપોથ થઈ જઈશ.

તમે કહો છો કે તમારી સાથે લગ્ન કરતાં પહેલાં તમારાં સાસુ પોતાના દીકરાનાં લગ્ન કોઈ પૈસાદાર છોકરી સાથે કરાવવા ઈચ્છતાં હતાં. પરંતુ તમે તેની ઈચ્છાઓ પર પાણી ફેરવી દીધું. એટલે તે ગુસ્સે થાય એ સ્વાભાવિક છે.

આમ પણ શરૂઆતમાં લેણાદેણીને લઈને આવા પ્રકારની બોલાચાલી થાય છે, પણ થોડા સમય પછી બધું શાંત સામાન્ય થઈ જાય છે. એટલે તમે ચિંતા ન કરો. તમારો નોકરી કરવાનો વિચાર પણ વાજબી છે. આથી ત્યાં તમને ઘરથી દૂર બહારનું અલગ વાતાવરણ મળી જશે અને આર્થિક રીતે પણ તમે સક્ષમ થઈ જશો.

મારા પતિ એમસીડીમાં કાર્યરત છે. અમને સરકારી ક્વાર્ટર મળેલું છે. મારી ઓફિસ અને બંને બાળકોની સ્કૂલ પણ નજીક છે. હવે અહીં મારા સસરાની પણ બદલી દિલ્હી કેંટમાં થઈ છે. હવે મારાં સાસુ-સસરા એવું ઈચ્છે છે કે અમે લોકો તેમની સાથે રહીએ. આવું કરવામાં અમને ઘણી તકલીફ થશે પણ તે લોકો માનતાં નથી.

તે કહે છે કે દિલ્હી બદલી કરાવવાનો શું ફાયદો થયો, જો તમારે અલગ અલગ રહેવું હતું, અમને ઘણી મુશ્કેલી પડે એમ છે. શું કરીએ? સૌથી મોટી વાત તો એ છે કે ત્રણ વર્ષ પછી તેમની ફરી બદલી થઈ જશે. પછી ફરી અમારે શિફ્ટ થવું પડશે.

આ મુશ્કેલીનો પ્રશ્ન એટલો અઘરો નથી જેટલો તમે વિચારી રહ્યાં છો. બસ, તમારે લોકેએ સંમત થવું જરૂરી છે. તમારા સાસું સસરાને તમારા લોકો સાથે લગાવ છે. એટલે તે વિચારે છે કે આખો પરિવાર એકસાથે રહીને સુખી થઈએ. પણ તમે તેમની પાસે બેસીને શાંતિથી સમજાવી શકો છો કે બાળકોની સ્કૂલ અને તમારે બંનેને પોતાની ઓફિસ પહોંચવામાં ઘણો સમય લાગશે.

જેથી મોટા ભાગનો સમય તો અમારો આવવાજવામાં જ જતો રહેશો અને પછી દિલ્હીમાં ટ્રાફિકની મુશ્કેલીથી તો દરેક વ્યક્તિ વાકેફ છે. તમે તેમને આ પણ સમજાવી શકો છો કે સરકારી ક્વાર્ટર્ એક વાર છોેડી દીધા પછી ફરીવાર મળવું સહેલું નથી. આટલી મુશ્કેલીઓ વેઠવા કરતાં સારું એ છે કે અમે લોકો રજાઓમાં અથવા જ્યારે સગવડ હોય ત્યારે તમને મળવા આવીશું. તેમની સાથે બેસીને વાત કરશો તો તે જરૂર તમારી વાત સાથે સંમત થઈ જશે.

હું ૨૬ વર્ષની પરિણીતા છું, મને વસ્ત્રોનો બહુ ક્રેઝ છે. પતિ પણ શોખીન સ્વભાવના છે. મારી માતાની એકની એક દીકરી છું, એટલે ત્યાંથી પણ અવારનવાર નવા નવા ડ્રેસ મળતાં રહે છે. મારો આ શોખ મારા સાસુના મનમાં નથી ઊતરતો જ્યારે પણ હું કોઈ નવો ડ્રેસ પહેરું છું ત્યારે તે ખરાબ રીતે મોં મચકોડે છે અને ક્યારેક ક્યારેક કટાક્ષમાં પણ બોલે છે

કે કેટલા બધા પૈસા વસ્ત્રો પાછળ ફૂંકી મારે છે, શો ફાયદો બધો મૂડ બગાડી નાખે છે. જો કે મેં આજ સુધી તેમની પાસેથી એક પણ રૂપિયો નથી માંગ્યો તો પણ ખબર નહીં શા માટે ગુસ્સે થાય છે. શું બધાની સાસુ આવી જ હોય છે.

તમારા પતિને તમારા તરફથી કોઈ ફરિયાદ નથી અને તે તમારી ઈચ્છા પૂરી કરે છે. જ્યાં સુધી તમારી સાસુની વાત છે તો કેટલાક અપવાદને છોડીને સાસુ આવી જ હોય છે. વહું નવાં વસ્ત્રો પહેરી, ઓઢીને ફરે તે તેમને બિલકુલ સારું નથી લાગતું, એટલે તમારી સાસુ રોકટોક કરે તો તેના પર તમારે વધારે ધ્યાન ન આપવું.

Advertisement