10 એવી વસ્તુઓ જે માત્ર જાપાન માં પણ મળે છે,જોવો તસવીરો..

દરેક દેશ ટેક્નોલોજીના ક્ષેત્રમાં પોતાની નવી ઓળખ બનાવવામાં લાગેલા છે જાપાન એક એવો દેશ છે જે ટેક્નોલોજીના મામલામાં દરેક દેશ કરતા આગળ છે તો ચાલો જાણીએ આવી જ કેટલીક વિચિત્ર જાપાનીઝ શોધ વિશે.જાપાનીઝ વેન્ડીંગ મશીન.વેન્ડીંગ મશીન એટીએમ જેવું છે જેમાં આપણે પૈસા મુકીએ ત્યારે આપણને જોઈતો સામાન મળે છે આ મશીનમાંથી ઈંડા શૂઝ અને કપડાની વસ્તુઓ પણ ખરીદી શકાય છે.

SCi fi doors.ઘણીવાર તમે મોલમાં એવા દરવાજા જોયા જ હશે જે આપોઆપ ખુલે છે તમે ફિલ્મોમાં ઘણા દરવાજા જોયા જ હશે પરંતુ જ્યારે પાણી હોય ત્યારે વાસ્તવિક જીવનમાં કાલ્પનિક વસ્તુઓ લાવવામાં આવે છે જે ઓપનિંગ અને ક્લોઝિંગ અને સિક્યોરિટીના મામલે ચાર ડગલાં આગળ છે આ દરવાજાનું નામ E Taf ઓટોમેટિક ડોર છે.

ટોયલેટ સિંક.તમે જોયું જ હશે કે વિદેશી શૌચાલય સાથે એક ફ્લેશ ટાંકી જોડાયેલ છે જે લગભગ 7 -8 લિટર પાણી ધરાવે છે જાપાનીઓએ પાણીના બગાડને ખૂબ જ ગંભીરતાથી લીધો અને એવી ફ્લેશ ટાંકી અને સિંક બનાવ્યા કે જેમાં આપણે પહેલા સ્વચ્છ પાણીનો ઉપયોગ કરી શકીએ.

ગરમ કાર્પેટ.બદલાતી ઋતુમાં તમે જોયું હશે કે ઠંડીને કારણે આપણા માળ એકદમ ઠંડા થઈ જાય છે જાપાનના લોકોએ એક એવી કાર્પેટ બનાવી છે જે અન્ય કામ કરતા સાવ અલગ છે આ એક ઈલેક્ટ્રોનિક કાર્પેટ છે તેને વીજળીની મદદથી ગરમ કરવામાં આવે છે આ એકદમ વોટરપ્રૂફ કાર્પેટ છે.

હોમ ડ્રાય ક્લીનર મશીન.સામાન્ય રીતે આપણા ઘરમાં જે વોશિંગ મશીનનો ઉપયોગ થાય છે તે પાણીનો ઉપયોગ કરે છે જેના કારણે કપડા ભીના થઈ જાય છે અને અમારે તેને પાછળથી સૂકવવા પડે છે આ સમસ્યાથી બચવા માટે જાપાનીઓએ આવું વોશિંગ મશીન બનાવ્યું જેમાં પાણી મેળવવાનો બિલકુલ ઉપયોગ થતો નથી અને કપડાં ચોખ્ખા નીકળે છે.

કીબોર્ડ અથવા ડ્રમ સેટ.જાપાનમાં એક નવા કીબોર્ડનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો જે દેખાવમાં ડ્રમ જેવું જ છે જાપાનીઓ માને છે કે આ કીબોર્ડ અન્ય કીબોર્ડ કરતા ઝડપી છે તેના ગોળાકાર આકારને કારણે તેનો ઉપયોગ ડ્રમ તરીકે પણ કરી શકાય છે.

ટર્નિંગ ટ્રેનની સીટ.એક જગ્યાએથી બીજી જગ્યાએ જવા માટે અમે વિવિધ પ્રકારની પરિવહન સુવિધાઓ અપનાવીએ છીએ પ્રવાસ દરમિયાન ઘણા લોકોને નર્વસ બેચેની અને ઉલ્ટી થવા લાગે છે જાપાનમાં જ્યારે ભીડ વધી જાય છે ત્યારે લોકોને ઉભા રહેવાની જગ્યા પણ મળતી નથી આ બધાને જોતા જાપાનની મેટ્રો ટ્રેનમાં આવી ખુરશીઓ બનાવવામાં આવી છે જે દરેક દિશામાં ફરે છે.

કૂતરા માટે સનગ્લાસ.જાપાનમાં કૂતરા માટે સનગ્લાસ બનાવવાનો ટ્રેન્ડ છે સનગ્લાસ દરેક કૂતરાની આંખોના કદ અનુસાર બનાવવામાં આવે છે.Tkp ગેટ ટાવર બિલ્ડિંગ.આ હાઈવે ઈમારતની નીચેથી બનેલો છે.તમે જ્યારે પણ મેટ્રોથી બુલેટ ટ્રેન સુધીની મુસાફરી કરી હશે ત્યારે તમારે વિલંબનો પણ સામનો કરવો પડ્યો હશે પરંતુ જો જાપાનમાં ટ્રેન મોડી પડે તો તે અખબારોની હેડલાઈન્સ બની શકે છે હકીકતમાં વર્ષ 2017 માં ત્યાંની રેલ્વેએ જાપાનને માત્ર 20 સેકન્ડ મોડું કરવા બદલ સત્તાવાર રીતે લોકોની માફી માંગી હતી.

જાપાન સમય માટે ખૂબ જ પ્રતિબદ્ધ છે તેથી ત્યાં લોકોના સમયનું ખૂબ મૂલ્ય છે ત્યાંની સૌથી ઝડપી ટ્રેન શિંકનસેન સૌથી વધુ અડધી મિનિટ વિલંબિત થવાનો રેકોર્ડ ધરાવે છે આના પરથી તમે અનુમાન લગાવી શકો છો કે જાપાન આ બાબતમાં કેટલી પરફેક્શન ધરાવે છે.

એવું કહેવાય છે કે એક કલાકનો વિલંબ ચોક્કસપણે બીજા દિવસના અખબારોની હેડલાઇન બની શકે છે આ એવી વસ્તુ છે જે જાપાન સિવાય અન્ય કોઈ દેશમાં ભાગ્યે જ જોવા મળે છે જાપાન રેલ્વેએ એકવાર બધાના દિલ જીતી લીધા હતા જ્યારે તેઓએ માત્ર એક બાળકી માટે ટ્રેન ચલાવી હતી હકીકતમાં છોકરી પોતાનું શાળાકીય શિક્ષણ પૂરું કરી શકે તે માટે તે કામી-શિરતક સ્ટેશન પર દિવસમાં બે વાર ટ્રેનમાં જાય છે એકવાર શાળા છોડવા માટે અને એકવાર શાળા પૂરી થયા પછી છોકરીને ઉપાડવા માટે.

તેના પર એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે જ્યાં સુધી બાળકી સ્નાતક નહીં થાય ત્યાં સુધી તે રૂટ માટે આ સેવા ચાલુ રહેશે વર્ષ 2016 માં છોકરીએ તેનો અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યો અને તેને પૂર્ણ કરવાની જાહેરાત કરવામાં આવી જણાવી દઈએ કે આ ટ્રેન આ રૂટ પર વર્ષ 1932માં શરૂ કરવામાં આવી હતી પરંતુ બહુ ઓછા મુસાફરોને કારણે તેને બંધ કરવાની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી.