આ કૂકડો માથું કપાઈ જતા પછી પણ 2 વર્ષ સુધી જીવતો રહ્યો….

મિત્રો આજે ભલે આપણે આધુનિક ટેક્નોલોજીની દુનિયામાં જીવી રહ્યા હોઈએ પરંતુ કુદરત પણ ઓછી અદભૂત નથી તેણે પણ તેના સાહસોથી આપણને આશ્ચર્યચકિત કરવામાં કોઈ કસર છોડી નથી પછી તે વિશ્વભરના પ્રાકૃતિક દ્રશ્યો હોય કે પછી કેટલાક એવા અજાયબીઓ જે જોઈ શકે છે હું કોઈ અવાજથી ઓછો નથી લાગતો જેના પર વિશ્વાસ કરવો મુશ્કેલ બની જાય છે.

Advertisement

આજે અમે તમને એક એવી જ કહાની જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે માનવું થોડું મુશ્કેલ છે પણ માની લો એ વાત સાચી છે કે જ્યાં એક મરઘીનું માથું કાપી નાખ્યા પછી પણ 18 મહિના સુધી જીવિત રહી અમે જાણીએ છીએ કે તમે સાંભળ્યા પછી ચોંકી જ ગયા હશો પણ આખી વાત સાંભળ્યા પછી વાર્તા તમે તેને ખરેખર અજાયબી કહેશો તો તૈયાર થઈ જાઓ કારણ કે આજે હું તમારા મિત્ર પ્રયાગ કુમારની આવી વાર્તા તમારી મનપસંદ વેબસાઈટમાં લઈને આવ્યો છું.

જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરવામાં કોઈ કસર છોડશે નહીં ચાલો શરૂ કરીએ પણ હા પોસ્ટ શરૂ કરતા પહેલા એક નાનકડી વિનંતી છે પોસ્ટની નીચે લાલ રંગનું સબસ્ક્રાઈબ બટન દેખાશે તેના પર ક્લિક કરીને સબ્સ્ક્રાઇબ કરો જેથી કરીને તમે પહેલા પોસ્ટ મેળવો.

અમે જાણીએ છીએ કે અત્યાર સુધીમાં તમે વિચારતા જ હશો કે માથા વગર કઈ રીતે જીવી શકાય આ બિલકુલ સાચું છે અને તમે પણ સાચા છો કે હવે તે થઈ ગયું છે અને જે બન્યું તે અમે નકારી નથી શકતા મિત્રો આ વાર્તા વર્ષ 1945 થી શરૂ થાય છે જ્યાં એક દંપતી જથ્થાબંધ ભગવાન અને તેની પત્ની તેમની આજીવિકા માટે પોલ્ટ્રી ફાર્મ ચલાવે છે તેમજ તે બંને તેમની આસપાસના વિસ્તારોમાં ચિકન સપ્લાય કરતા હતા.

અને જ્યારે તેઓ ચિકન સપ્લાય કરતા હતા ત્યારે સ્વાભાવિક છે કે તેઓ દરરોજ 50 થી 60 મરઘીઓ કાપતા હશે અને 1945ના એપ્રિલ મહિનામાં એ બંને ચિકન સપ્લાય કરવા માટે સતત મરઘા કાપતા હતા પણ જ્યારે પણ તે કાપે છે એક ચિકન અને તેને 21 બોક્સની અંદર મૂકે છે જેથી કરીને પછી આગળની પ્રક્રિયા શરૂ કરી શકાય ત્યારે જ તેણે ચિકનનું માથું કાપીને તે બોક્સની અંદર મૂક્યું તે બોક્સમાંથી એક ઇન્ટરવ્યુ કોક બહાર આવ્યો અને ત્યાં-ત્યાં ફફડ્યો. જે બાદ બંને પતિ-પત્નીને એવું લાગ્યું કે થોડો સમય રડ્યા બાદ આવતીકાલે સવાર સુધીમાં તેનું મૃત્યુ થઈ જશે.

પરંતુ તેઓ તેને આ રીતે ખુલ્લું મૂકીને બાકીના મરઘીઓને સપ્લાય કરવા ગયા પણ મિત્રો બીજા દિવસે સવારે જ્યારે તેઓ તેમના પોલ્ટ્રી ફાર્મમાં આવ્યા ત્યારે પતિ-પત્ની બંને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા સૌથી મોટું કારણ એ હતું કે ગઈકાલે મરઘી કપાઈ ગઈ હતી જીવતો હોવા છતાં તે આજે પણ એવો જ છે અને આ રીતે તે એવું વર્તન કરી રહ્યો હતો જાણે તેને કંઈ થયું જ ન હોય.આ દ્રશ્ય જોઈને બધા સેન અને તેની પત્નીને ખૂબ જ આશ્ચર્ય થયું કે માથું કાપી નાખવામાં આવ્યું હોવા છતાં જીવ કેવી રીતે જીવી શકે છે અને આ બધું જોઈને તે ચિકન માટે બંને પતિ-પત્નીનું હૃદય પીગળી ગયું ત્યારબાદ તેઓએ આ ગર્જના કરતી ચિકનની સંભાળ રાખવાની યાદી બનાવી અને પછી બંનેએ મળીને આ ચિકનનું નામ માઈક રાખ્યું.

જ્યાં પહેલા તેઓ મરઘીનું માથું કાપી નાખતા હતા હવે આ લોકો તેને ગ્રુપ દ્વારા દૂધ અને અન્ય વસ્તુઓ આપતા હતા આજે તેઓ દૂધ અને અન્ય વસ્તુઓ આપતા હતા અને પાલસન આ ચિકનનું સૌથી વધુ ધ્યાન રાખતા હતા મિત્રો વગર માથું કોઈપણ પ્રાણી જીવંત હોવું જોઈએ આપણે એ પણ સારી રીતે જાણીએ છીએ કે તે કોઈ અજાયબીથી ઓછું ન હતું અને આ જ કારણથી માઈક ખૂબ જ ઓછા સમયમાં આસપાસના વિસ્તારમાં લોકપ્રિય બની ગયો ત્યારબાદ તે આખા શહેરમાં જાણીતો બન્યો અને ઘણા લોકો તેને જોવા માટે આવતા હતા અને જ્યારે પણ કોઈ તેને જોતું ત્યારે તે સંપૂર્ણપણે આશ્ચર્યચકિત થઈ જતું હતું કે દાંતના હોલ તેને પોતાની સાથે શહેરમાં લઈ જતા હતા અને શહેરમાં ફરતી ચિકન જોઈને ખરેખર આશ્ચર્ય થતું હતું.

ધીમે-ધીમે માયકોરલ ખૂબ જ લોકપ્રિય બની ગયું ત્યારપછી રોલ્સન એક એવી કંપનીમાં જોડાયા જે જગ્યાએ જગ્યાએ ડ્રાઇવ કરીને શો બતાવતી હતી આ દરમિયાન હોલ્સન માઈક બતાવીને લોકોને ચોંકાવી દેતો હતો જેના કારણે તેને ઘણી આવક થવા લાગી હતી તેનો એક ઇન્ટરવ્યુ થયો હતો. માઈક ઉપર જે ઘણા બધા લોકો દ્વારા પસંદ કરવામાં આવ્યું હતું માઈકનો ફોટો ઈન્ટરવ્યુમાં પણ હતો અને તે ખૂબ જ લોકપ્રિય હતો અને આ કરવામાં ઘણો સમય પસાર થઈ ગયો અને એક દિવસ જ્યારે હોલસેલ અને માઈક શોખ પૂરો કરીને પરત ફરી રહ્યા હતા.

ત્યારબાદ તે એક હોટલમાં રોકાયો જ્યાં ઓલ્સને અચાનક જોયું કે માઈક ગૂંગળામણ કરી રહ્યો છે આનું સૌથી મોટું કારણ એ હતું કે 2 મેના રોજ જ્યારે વોલ્સન ઘરની બહાર નીકળી રહ્યો હતો ત્યારે તે ફીડિંગ સિરીંજ ઘરે જ ભૂલી ગયો હતો જેના કારણે તેણે માઈકને ખવડાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો તે જ રીતે પરંતુ માઈકના ગળામાં મકાઈનો ટુકડો ફસાઈ ગયો અને ગૂંગળામણને કારણે માઈકનું મૃત્યુ થયું ત્યારબાદ સમગ્ર વિશ્વમાં માથું કપાઈ ગયું હોવા છતાં માઈક લગભગ 18 મહિના સુધી જીવતો છે.

જોકે માઈકના મૃત્યુ બાદ તેનું પોસ્ટમોર્ટમ કરવામાં આવ્યું હતું જેમાં જાણવા મળ્યું હતું કે શિરચ્છેદ કર્યા બાદ તેના મગજનો એક ભાગ બચી ગયો હતો અને તેથી જ તે આટલા દિવસો સુધી જીવતો હતો કારણ કે માથું કપાઈ જવાને કારણે માઈકનો એકમાત્ર ચહેરો અને તેનું બાકીનું મન બરાબર કામ કરી રહ્યું હતું અને તેના કારણે માઈક કેટલા દિવસ જીવ્યો પણ તેણે તેના બોસ મિત્રોને પણ અઢળક પૈસા કમાઈ લીધા તે પણ તેણે સ્પષ્ટપણે કહ્યું છે.

માણસ હોય કે પ્રાણી બધાનું આખું શરીર મગજ દ્વારા ઓપરેટ થાય છે એટલે કે જો મગજ કામ કરતું હોય તો બાકીનું શરીર પણ પોતાની મેળે કામ કરે છે અને આ ચમત્કાર માઈક સાથે પણ થયો હતો જે બટેટા આખી દુનિયામાં ફેમસ થઈ ગયા.

Advertisement