આ પ્રકાર ની યુવતીઓ હંમેશા 2 પુરુષો જોડે બાંધે છે શારીરિક સંબંધ…

ઘણીવાર છોકરાઓ ગર્લફ્રેન્ડ હોવા છતાં અન્ય છોકરીઓ સાથે સંબંધોમાં રહે છે પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે છોકરીઓ આ બાબતમાં છોકરાઓથી પાછળ નથી તાજેતરના એક રિસર્ચમાં ઘણા રસપ્રદ તથ્યો સામે આવ્યા છે જેને જાણીને તમારા હોશ ઉડી જશે આ માટે સંશોધન કરવામાં આવ્યું હતું અને તે સંશોધનમાં ચાર જૂથ બનાવવામાં આવ્યા હતા.

Advertisement

ઘણીવાર છોકરીઓ રિલેશનશિપમાં હોવા છતાં પણ તેમના પાર્ટનર પર પૂરો વિશ્વાસ કરવામાં અસમર્થ હોય છે આ જ કારણ છે કે છોકરીઓ આવા પગલા લે છે જેથી તેઓને સાચા અને વિશ્વાસપૂર્ણ જીવનસાથી મળે જ્યારે અન્ય જૂથના લોકો દ્વારા પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે મોટાભાગના છોકરાઓ માનતા હતા કે છોકરીઓનો એક વધારે વિશ્વાસ છે કે તે સરળતાથી એક કરતા વધારે બોયફ્રેન્ડ બનાવી શકે છે.

પ્રથમ જૂથના લોકો માનતા હતા કે છોકરીઓ એક સમયે એક કરતા વધુ વ્યક્તિઓ સાથે સંબંધમાં રહે છે કારણ કે તેઓ પોતાને સુરક્ષિત રાખવા માંગે છે સુરક્ષાના દૃષ્ટિકોણથી છોકરીઓ માટે કોઈપણ એક વ્યક્તિ પર વિશ્વાસ કરવો મુશ્કેલ છે જ્યારે બીજા જૂથના લોકોને પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે મોટાભાગના છોકરાઓ માનતા હતા કે છોકરીઓમાં વધુ પડતો આત્મવિશ્વાસ હોય છે કે તેઓ સરળતાથી એક કરતાં વધુ બોયફ્રેન્ડ રાખી શકે છે.

જ્યારે ત્રીજા જૂથે કહ્યું કે છોકરીઓ તેમના સંબંધોને લઈને ગંભીર છે પરંતુ તેઓ તેમની બધી ઈચ્છાઓ અને તેમની અપેક્ષાઓ એકલા તેમના બોયફ્રેન્ડ પર થોપવા માંગતા નથી એટલા માટે તે એક કરતા વધુ બોયફ્રેન્ડ બનાવે છે ચોથા જૂથનું માનવું છે કે આવું જ એક કારણ બોયફ્રેન્ડનું તેમની સાથેનું ખરાબ વર્તન છે અને તેમને આ પગલું ભરવાની ફરજ પડી છે મોટાભાગના લોકોનું એક જ કહેવું છે કે વ્યક્તિ તેની ગર્લફ્રેન્ડની તમામ જરૂરિયાતો પૂરી કરી શકતો નથી.

મિત્રો હવે આપણે જાણીશું કે લગ્ન બાદ આટલા ટકા મહિલાઓ પતિને છોડીને બીજા પુરુષો સાથે બનાવે છે સબંધ તે આ વિષય પર ખુલીને વાત કરવામાં ખચકાટ કરે છે આ કારણોસર સ્ત્રીઓ આત્યંતિક આનંદ અને સેક્સનો સંપૂર્ણ આનંદ પ્રાપ્ત કરવા વિશે કંઇ કહેતી નથી પરંતુ લૈંગિક વ્યસન એ દારૂ જેવા પણ છે જેનું એકવાર ઇન્જેસ્ટ કરવામાં આવ્યા બાદ છુટકારો મેળવવો મુશ્કેલ છે.ભારતમાં આજે પણ સબંધએ વર્જિન તરીકે જોવામાં આવે છે. ખાસ કરીને લગ્ન પછી સ્ત્રીઓ અપેક્ષા રાખે છે કે તેમના પતિ સિવાય બીજા કોઈ પુરુષ સાથે જાતીય સંબંધ ન રાખવો જોઈએ કારણ કે, આપણા દેશમાં, પરિણીત સ્ત્રીના અફેરને ખરાબ નજરથી જોવામાં આવે છે.

પરંતુ તેનાથી ઉટું, જો આપણે એક્સ્ટ્રા-મેરીટલ ડેટિંગ એપના અહેવાલ પર નજર કરીએ તો હવે આ વિષય પર બોલ્ડ થઈ રહ્યા છે.ગ્લિડેનના માર્કેટિંગ ડિરેક્ટર સોલનના કહેવા પ્રમાણે, જ્યારે રોમાંસ અને બેવફાઈની વાત આવે છે ત્યારે ભારતીય મહિલાઓ ખુલ્લા મનની હોય છે. ગ્લિઇડ્ડ લોકોને તે પ્રકારનું વાતાવરણ આપે છે જેમાં તેઓ તેમના જીવનસાથીના સંબંધોને અસર કર્યા વિના સમાન માનસિક અન્ય કોઈની સાથે નવી પ્રેમ કથા શરૂ કરી શકે છે.આ કારણ છે કે કેટલીક સ્ત્રીઓ શારીરિક આવશ્યકતાઓના અભાવને કારણે અન્ય પુરુષો તરફ આકર્ષાય છે.

પરંતુ આ એકમાત્ર કારણ નથી, આ સિવાય પણ ઘણા અન્ય કારણો છે કે સ્ત્રીઓ પુરુષ સિવાયના પુરુષો સાથે સંબંધ બાંધવામાં અચકાતી નથી. મોટેભાગે પ્રેમ પ્રણયના સમાચારો આવતા રહે છે, જ્યાં વ્યક્તિ કોઈ બીજા સાથે સંબંધિત હોય ત્યારે તેને મોતને ઘાટ ઉતારી દેવામાં આવે છે. ભારતીય સમાજ માટે આ કોઈ સારા સમાચાર નથી, પરંતુ તે કેમ થાય છે તે જાણવા આજે આપણે પ્રયત્ન કરીશું.લગ્નેતર ડેટિંગ એપ્લિકેશન ગ્લિડને એક સંશોધન હાથ ધર્યું છે જેમાં 53% ભારતીય મહિલાઓ માને છે કે તેઓ તેમના પતિ સિવાય બીજા કોઈ પુરુષ સાથે સંબંધ ધરાવે છે.

બીજી તરફ, લગ્નની બહાર અન્ય મહિલાઓ સાથે સંબંધ બાંધનારા પુરુષોની સંખ્યા માત્ર 43 ટકા છે.ગ્લિડેનનું સંશોધન ઓનલાઇન કરવામાં આવ્યું હતું અને તેમાં દિલ્હી, કોલકાતા, મુંબઇ, ચેન્નઈ, બેંગલુરુ, પુણે, અમદાવાદ અને હૈદરાબાદ જેવા મોટા શહેરોમાં 1,500 લોકો સામેલ થયા હતા. સંશોધનથી બહાર આવ્યું છે કે પુરુષો કરતાં ઘણી મહિલાઓ હતી જેઓ તેમના પતિ સિવાય અન્ય પુરુષો સાથે નિયમિત સબંધ બધે છે.સંશોધન દ્વારા એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે 48 ટકા ભારતીયો માને છે કે એક જ સમયે બે લોકોના પ્રેમમાં પડવું શક્ય છે.

જ્યારે 46 ટકા લોકોનું માનવી છે કે તેમના જીવનસાથી પ્રત્યેનો તેમનો પ્રેમ ઓછો થયો નથી. આ જ કારણ છે કે, અફેર વિશે જાણ્યા હોવા છતાં, મોટાભાગના ભારતીયો તેમના જીવનસાથીને માફ કરી દે છે. 37 લોકો કહે છે કે ભલે તેઓ અફેર વિશે જાણતા હોય, પણ તેઓ કંઇપણ વિચાર્યા વિના તેમના જીવનસાથીને માફ કરશે અને આ જ આશા છે કે તેઓને તેમના જીવનસાથી પાસેથી પણ મળે છે.વેસ્ટર્ન કલચર ની અસર: વિદેશી દેશોના લોકો લગ્ન પહેલાં એકબીજા સાથે રહેવાનું શરૂ કરે છે અને લગ્ન પહેલા તેમના સંબંધ હોય છે.

જો બધું બરાબર ચાલે છે, જો નહીં, તો પછીથી તેઓ બીજા કોઈ સાથે લગ્ન કરે છે. તેમનું પરિણીત જીવન પણ લાંબું ચાલતું નથી. તેમ છતાં, આ બધા જેવા નથી, મોટાભાગના લોકો વિદેશમાં પણ તે જ કરે છે. ફરક માત્ર એટલો છે કે ત્યાંના લોકો આ વસ્તુને આટલું બાઉન્સ કરતા નથી. તે બધા તેમના માટે સામાન્ય છે. ભારત જેવા દેશોમાં આવા સંબંધોનું આગમન એક સ્ત્રીને બીજા પુરુષ પાસે જવા માટે ઉત્સાહિત કરે છે.

સંશોધન મુજબ 40 ટકા મહિલાઓ દૈનિક તેમના પતિ સિવાયના પુરુષો સાથે જાતીય સંબંધો રાખે છે, જ્યારે 26 ટકા પુરુષો તેમની પત્ની સિવાયની મહિલાઓ સાથે નિયમિત સેક્સ કરે છે. આ સંશોધન મુજબ, ભારતમાં લગભગ 50 ટકા પરિણીત લોકોએ સ્વીકાર્યું કે તેઓ તેમના જીવનસાથી સિવાય બીજા કોઈની સાથે સંબંધમાં છે. તે જ સમયે, 47 ટકા લોકોએ સ્વીકાર્યું કે તેઓ તેમના જીવનસાથી સિવાય કોઈની સાથે આકસ્મિક સંબંધમાં હતા, જ્યારે 46 ટકા લોકોએ વન નાઇટ સ્ટેન્ડમાં પ્રવેશ આપ્યો હતો.

પૈસા જોઈએ છે, પૈસા એ એવી વસ્તુ છે જે કોઈપણને કંઇપણ કરવા માટે મેળવી શકે છે. મોટાભાગની સ્ત્રીઓ તેમના શોખ પૂરા કરવા માટે શ્રીમંત લોકો સાથે ગેરકાયદેસર સંબંધો સ્થાપિત કરે છે. આવી મહિલાઓ માટે પૈસાની ખૂબ જ ફરક પડે છે અને જો પતિને આરામ ન મળે તો તે બહારના કોઈ પુરુષ સાથે સંબંધ બાંધવા માટે તૈયાર હોય છે.ઉમર નું મેચ ના થવું,વૃદ્ધ પુરુષ સાથે લગ્ન ન કરવું એ પણ છોકરી માટે મુશ્કેલી છે. જો કોઈ છોકરીનો પતિ તેના કરતા ઘણો મોટો હોય અથવા તેનાથી નાના હોય.

તો પછી બંને તરફથી મુશ્કેલી આવે છે. પુરુષો અયોગ્ય લગ્નથી સંતુષ્ટ હોય છે, પરંતુ સ્ત્રીઓ સેક્સથી સંતુષ્ટ નથી.પતિ નું જોડે ન રહેવું, ઘણીવાર જોવા મળે છે કે પુરુષ સિવાયના બીજા પુરુષો સાથેના બંધનના કિસ્સામાં, જે મહિલાઓનો પતિ બહાર હોય છે તેમની સંખ્યા વધારે હોય છે. જ્યારે તે તેના પતિ સાથે ન હોય, ત્યારે સ્ત્રી એકલતા અનુભવવા લાગે છે અને તેને દૂર કરવા માટે બીજા પુરુષની મદદ લે છે.આપીસુ મતભેદ, પતિ-પત્નીમાં ઝગડો કરવો સામાન્ય છે. પરંતુ જરૂરી લડતથી વધારે સંબંધ બગાડે છે.

જો પતિ-પત્ની બિલકુલ સાથોસાથ ન આવે, તો પછી તેઓ સંબંધ બનાવતા નથી અને ત્યારબાદ બહારના સહારા ની શોધ શરૂ કરે છે.શારીરિક સંબંધોમાં અસંતોષ : ઘણી વખત મહિલાઓ તેમના પતિથી સંતુષ્ટ હોતી નથી. તેના પતિ તેને જાતીય સંબંધોથી સંતુષ્ટ કરી શકતા નથી અને તે આને ખુલ્લેઆમ શેર કરવામાં સમર્થ નથી. આ કારણો પણ છે જ્યારે મહિલાઓ તેમના પતિને છોડીને ભાગતી જાય છે.પરિણીત મહિલા કેમ બનાવે છે અન્ય પુરુષ સાથે સબંધ દરેક પુરુષ ખાસ વાંચે,ભારત અતિ પ્રાચીન દેશ છે.

જ્યાં વર્ષો પહેલા લગ્ન નેખુબજ મહત્વ આપવામાં આવતું હતું.તેનોઅંદાજો તમે એવાત પરથી લગાવી શકો કે પેહલા જ્યારે કોઈ અત્રિ ને તેના માં બાપ જ્યાં લગ્ન કરાવે તે ત્યાંજ કરતી હતી પછી તેની મરજી હોય કે ના હોય પરંતુ હવે તેવું રહ્યું નથી અત્યારે લોકો પોતાના કરતાં બીજાને વધુ મહત્વ આપે છે. અફેર્સનું પ્રમાણ ભારતમાં દિવસે ને દિવસે વધી રહ્યું છે.સ્ત્રી પુરુષના લગ્ન થઈ જવા છતાં સ્ત્રી અન્ય પુરુષ સાથે અને પુરુષ અન્ય સ્ત્રી સાથે સબંધ બનાવતા હોવ એવાં ઘણા કિસ્સા દિવસેને દિવસે જોવા મળે છે.

પુરુષોની સરખામણીએ મહિલાઓમાં આ પ્રમાણ વધારે પ્રમાણમાં ઉપર જઈ રહ્યું છે.પરંતુ આ પાછળનું કારણ શું છે,કેમ પરણિત મહિલાઓ અન્ય પુરુષો સાથે સંબંધ બનાવી રહી છે અથવા સંબંધ બનાવવા મજબૂર છે,તે જાણવું જરૂરી છે.મહિલા ઘર છોડી ને અન્ય સાથે સેક્સ સબંધ બનાવે છે તેની પાછળ પણ ઘણા એવા કારણો હોઈ છે તો આવો જાણીએ.મહિલા બહાર નાં વ્યક્તિ સાથે સેક્સ સબંધ બાંધે છે તેનું મુખ્ય કારણ ઘરમાં જ રહેલું હોઈ છે.આ પાછળનું સૌથી મોટું કારણ છે સમય.

પતિ જ્યારે પોતાના કામને કારણે તેની પત્નીને પૂરતો સમય નથી આપી શકતો, ત્યારે મહિલા એકલી પડી જાય છે અને તેને ત્યારે એવી કોઈ વ્યક્તિ જોઈએ છે,જે તેની શારીરિક જરૂરિયાત પૂરી કરે, એટલે પુરુષોને ગમે તેમ કરીને સમય કાઢવો જોઈએ અને પોતાની પત્ની સાથે સમય વિતાવવો જોઈએ.આ સિવાય વર્ક પ્લેસ પર પણ તેને દિવસમાં અમુક વાર પોતાની પત્નીને ફોન કરવો જોઈએ.તથા જો તમે ઓફીસ જતા હોય તો તમારે રાત્રે ઘરે જઈને તમારી પત્ની સાથે એકાંત માં તેની સાથે થોડી વાર બેસી બને તો તેની સાથે રોમેંન્ટિક મુડમાં વાતો કરો.

જ્યારે પુરુષ પોતાના કામમાં આખો દિવસ વ્યસ્ત હોય છે અને સાંજે ઘરે આવતા તે જમીને પોતાના કામમાં વ્યસ્ત હોવાને કારણે થકાવટને કારણે સુઈ જાય છે.દિવસે પોતાની પત્નીને ફોન પણ નથી કરતો જેને કારણે પત્ની એકલવાયું અનુભવે છે અને સંતોષ થતો નથી.એક સરવે પ્રમાણે પુરુષોની સરખામણીએ મહિલાઓની સેક્સ કરવાની ઈચ્છા વધુ હોય છે.તેવામાં સેક્સ દરમિયાન ઓછું સેટિસફિકેશન પણ મહિલાને અન્ય પુરુષ તરફ આકર્ષિત કરે છે.

જો પુરુષ મહિલાને પૂરતો શારીરિક સંતોષ આપે તો મહિલાએ પરપુરુષ તરફ ખેંચાઈ જવાની જરૂર જ ન રહે. આ સ્થિતિને ટાળવા માટે પુરુષે મહિલાને શારીરિક સંતોષ આપવાનો ભરપુર પ્રયાસ કરવો જોઈએ.તેમાટે તમારે સેક્સ પેહલા ફોરપ્લે કરવું જોઈએ જેથી તમારી પત્ની ને સંતોષ મળે છે.અમુક અમુક સમય બાદ તમારે પત્ની સાથે સારો વ્યવહાર કરવો જોઈએ ખાશ કરીને પુરૂષે રજાના દિવસોમાં પત્ની સાથે સમય વિતાવવો જોઈએ.

આ ઉપરાંત ફરવાલાયક સ્થળોએ પણ બને જવું જોઇએ એકલા જેથી તેઓ બન્નેની લાઈફને જાણી શકે , બન્ને એકબીજાને સમજી શકે.પત્નીની મરજી પ્રમાણે પણ સેક્સ માણવામાં આવે તો જીવન સરળ બની જાય છે.તેના પર બળ જબરીથી સેક્સ કરવાથી તેમાં કોઈ પણ જાત ની ઉત્તેજના રહેતી નથી.આવું થવાનું મુખ્ય કારણ ફક્ત ને ફક્ત એક જ છે ભારતમાં દિવસને દિવસે લવ મેરેજ થવાનું પ્રમાણ વધી રહયુ છે.

Advertisement