અહી લોકો કોન્ડોમમાં લાલ મરચાની ચટણી નાખીને બાંધી રહ્યા છે શારીરિક સંબંધ, તેના પાછળનું કારણ જાણીને ચોંકી જશો…..

સોશિયલ મીડિયાનો ઉપયોગ આજકાલ લગભગ દરેક વ્યક્તિ કરે છે. આ એક એવું પ્લેટફોર્મ બની ગયું છે જેના પર લોકો અનેક પ્રકારની માહિતી પણ શેર કરે છે. પરંતુ તમે ઘણી વખત સાંભળ્યું હશે કે ઇન્ટરનેટ પરની દરેક માહિતી સાચી નથી હોતી. અને આમાં કોઈ શંકા નથી. હવે ડૉ. ઈરીમ ચૌધરીએ લોકોને ઈન્ટરનેટ પર ટ્રેન્ડ થઈ રહેલી એક નવી પ્રકારની માહિતીની વાસ્તવિકતા જણાવી છે. આ દિવસોમાં એક નવો ટ્રેન્ડ જોવા મળ્યો છે કે લોકો કોન્ડોમમાં લાલ ગરમ ચટણીનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે.

Advertisement

આ વિષય પર તેમના મંતવ્યો રાખતા, નિષ્ણાતોએ લોકોને વિનંતી કરી છે કે તેઓ ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે આકસ્મિક રીતે કોન્ડોમ ચટણી રેડવાની વલણને અનુસરે નહીં. સ્વાસ્થ્ય નિષ્ણાતો આ વિશે કહે છે કે આ પ્રયોગ ભૂલથી પણ ન કરો. કારણ કે તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટ પર લાલ મરચાની ચટણી લગાવવાથી ઉત્તેજના ઓછી અને પીડા વધુ થાય છે. આ પછી ડોક્ટરે કહ્યું કે બેડરૂમમાં પ્રયોગના નામે ખાવા-પીવાની વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરવો સામાન્ય વાત છે, પરંતુ લાલ મરચાની ચટણીનો ઉપયોગ તમને મુશ્કેલીમાં મૂકી શકે છે.

ડો. એરીમ ચૌધરીએ લોકોને વિનંતી કરી છે કે તેઓ પ્રેગ્નન્સી રોકવા માટે ભૂલથી કોન્ડોમ સોસ રેડવાના ટ્રેન્ડને ફોલો ન કરે. આ વિચાર ખૂબ જ ઑનલાઇન ટ્રેન્ડ કરી રહ્યો છે. પરંતુ હવે મેન્સ હેલ્થ પ્લેટફોર્મના ડાયરેક્ટર ડૉ.એરીમે કહ્યું કે જો તમારે બેડરૂમમાં પ્રયોગ કરવો હોય તો પણ આ લાલ ચટણીનો પ્રયોગ કરવાનું ભૂલશો નહીં. તેમણે કહ્યું કે પ્રાઈવેટ પાર્ટ પર લાલ મરચાની ચટણી લગાવ્યા પછી ઉત્તેજના ઓછી થશે અને દુખાવો વધુ થશે.

તમને જણાવી દઈએ કે ગર્મ ચટણીમાં રહેલા રસાયણો તમને બળતરાનો અનુભવ કરાવે છે અને તેનાથી તમને ઘણો દુખાવો થઈ શકે છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે પુરુષોના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં લગભગ 4,000 નસો હોય છે અને મહિલાઓના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં બમણી નસો હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે જાતે જ કલ્પના કરી શકો છો કે લાલ મરચું ખાવાથી કેટલી પરેશાની થઈ શકે છે.સોશિયલ મીડિયા પર આ ટ્રેન્ડ વિશે ઘણું લખાઈ રહ્યું છે.

એવો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે લાલ ચટણીમાં એવા રસાયણો હોય છે જે શુક્રાણુઓને મારી નાખે છે અને આનાથી છોકરીના ગર્ભવતી થવાની સંભાવના પણ ખતમ થઈ જાય છે. તો પછી શું હતું, નવા જમાનાના ઘણા લોકો આ ટ્રેન્ડને કોઈપણ ખચકાટ વિના અનુસરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, પરંતુ તેઓ જાણતા નથી કે પરિણામ કેટલું ખરાબ આવી શકે છે. એટલા માટે ઘણા નિષ્ણાતો પણ આવા ટ્રેન્ડથી દૂર રહેવાની સલાહ આપી રહ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે ઘણા મોટા લોકો પણ આ ટ્રેન્ડમાં ફસાઈ રહ્યા છે.

સોશિયલ મીડિયા પર આ ટ્રેન્ડ વિશે ઘણું લખાઈ રહ્યું છે. એવો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે લાલ ચટણીમાં એવા રસાયણો હોય છે, જેના કારણે શુક્રાણુઓ મરી જાય છે અને તેનાથી યુવતીના ગર્ભવતી થવાની સંભાવના પણ ખતમ થઈ જાય છે. તો પછી શું હતું, નવા યુગના ઘણા લોકો આ ટ્રેન્ડને કોઈપણ ખચકાટ વિના અનુસરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, પરંતુ તેઓ જાણતા નથી કે તે કેટલું ખરાબ હોઈ શકે છે. એટલા માટે ઘણા નિષ્ણાતો પણ આવા ટ્રેન્ડથી દૂર રહેવાની સલાહ આપી રહ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે ઘણા મોટા લોકો પણ આ ટ્રેન્ડમાં ફસાઈ રહ્યા છે.

Advertisement