ભારતનું રાષ્ટ્રગાન થઇ રહ્યું હતુ ને વિરાટ કોહલીએ કરી એવી હરકત કે ભડકી ઉઠ્યા લોકો, જુઓ વીડિયો…

ટીમ ઇન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલી ફરી એકવાર વિવાદમાં આવી ગયો છે. ગઇકાલે રમાયેલી ભારત અને આફ્રિકા વચ્ચેની ત્રીજી વનડે દરમિયાન વિરાટની એક હરકતે બધાનુ ધ્યાન ખેંચ્યુ છે. પૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન વિરાટ કોહલી ફરી એકવાર વિવાદમાં ફસાયેલો જોવા મળી રહ્યો છે. રવિવારે દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ત્રીજી અને અંતિમ વનડેમાં તેની એક ભૂલે ચાહકો અને તેમના ટીકાકારોને નારાજ કર્યા હતા. આ પછી લોકોએ BCCI પાસે વિરાટ વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરવાની માંગ પણ કરી.

Advertisement

આ દરમિયાન તમામ ખેલાડીઓ એકસાથે ઉભા રહીને રાષ્ટ્રગીત ગાતા જોવા મળ્યા હતા જે બ્રોડકાસ્ટરના કેમેરામાં કેદ થયા હતા. જો કે આ દરમિયાન વિરાટ કોહલી ચ્યુઈંગ ગમ ચાવતા જોવા મળ્યો હતો. કેમેરાના અલગ-અલગ એંગલથી લેવાયેલા શોટમાં વિરાટ બે વખત દેખાયો અને બંને વખત તે એક જ વસ્તુ કરતો જોવા મળ્યો. લોકોને વિરાટની આ હરકત પસંદ ન આવી અને તે ટ્રોલ થવા લાગ્યો. રાષ્ટ્રગાનનુ અપનાન કરવા બદલ ભારતીયોએ વિરાટને સોશિયલ મીડિયા પર જોરદાર ટ્રોલ કર્યો હતો. લોકોએ BCCI પાસે વિરાટ વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરવાની માંગ પણ કરી.

વાસ્તવમાં ભારતના પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલીએ રાષ્ટ્રગીતનું અપમાન કર્યું હતું. જ્યારે રાષ્ટ્રગીત વગાડવામાં આવી રહ્યું હતું, તે દરમિયાન વિરાટ કોહલી ચ્યુઇંગ ગમ ચ્યુઇંગ ગમ જોવા મળ્યો હતો, જેનો વીડિયો હવે સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ ઘટના બાદ ફેન્સના મનમાં વિરાટ કોહલી માટે ઘણો ગુસ્સો છે. લોકો તેને ઠપકો આપી રહ્યા છે. વીડિયોમાં સ્પષ્ટ જોઈ શકાય છે કે રાષ્ટ્રગીત દરમિયાન બાકીના ખેલાડીઓ અને સ્પોર્ટ્સ સ્ટાફ ચુપચાપ ઉભા છે અથવા રાષ્ટ્રગીત ગાઈ રહ્યા છે પરંતુ બીજી તરફ વિરાટ કોહલી ચ્યુઈંગમ જ્યુસ પીવામાં વ્યસ્ત છે. તેના આ શરમજનક કૃત્ય માટે તેને ભારે ટ્રોલ કરવામાં આવી રહી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે રાષ્ટ્રગીત દરમિયાન ચાવવું અને ચાવવું એ રાષ્ટ્રગીતનું અપમાન છે. આ પહેલા પણ તે રાષ્ટ્રગીતનું અપમાન કરી ચૂક્યો છે. વર્ષ 2017માં જ્યારે શ્રીલંકાની ટીમ ભારતના પ્રવાસે આવી હતી, તે સમયે પણ એક મેચ દરમિયાન વિરાટ કોહલીએ રાષ્ટ્રગીતનું અપમાન કર્યું હતું. તે સમયે પણ તે ચાવતા અને ચાવતા કેમેરામાં ઝડપાઈ ગયા હતા અને તે સમયે તેને ફટકાર પણ લગાવી હતી.

રોમાંચક મુકાબલમાં સાઉથ આફ્રીકાની ટીમે ભારતીય ટીમને 4 રનથી હાર આપી છે.ટીમ ઈન્ડિયા 49.2 ઓવરમાં 283 રન બનાવી શકી. ભારત તરફથી વિરાટ કોહલીએ અડધી સદી ફટકારતા 65 રન બન્યા હતા. આ સિવાય ધવને 61 રન અને ચહરે શાનદાર ઈનિંગ રમી 54 રન ફટકારી ટીમને જીતની નજીક પહોંચાડી હતી. પરંતુ અન્ય બેટ્સમેન મેચ જીતાડવામાં સફળ ન રહ્યા. સાઉથ આફ્રીકાએ પ્રથમ બેટિંગ કરતા 287 રન બનાવ્યા હતા.

Advertisement