ભાભી અને દેવરના સંબંધોનું કડવું સત્ય અવશ્ય વાંચો….

ભારતમાં મોટા ભાઈની પત્નીને ભાભી કહેવામાં આવે છે કોઈ પણ વ્યક્તિ મોટો ભાઈ બની શકે છે ઉદાહરણ તરીકે – તમારો સાચો મોટો ભાઈ અથવા તમારાથી મોટો કોઈ અન્ય સંબંધી અથવા મિત્ર ભાભી શબ્દનો ઉપયોગ સામાન્ય રીતે લોકો પોતાના કરતા મોટી ઉંમરની મહિલાઓને સંબોધવા માટે કરે છે.

Advertisement

સાસરિયાના ઘરમાં દરેક સંબંધ જાળવવા માટે છોકરીઓ પોતાનો જીવ આપે છે. ભલે તે સંબંધ પતિ, સાસુ, ભાભી કે ભાભીનો હોય. દરેક છોકરી માટે સૌથી પ્રિય સંબંધ દિયર અને ભાભીનો હોય છે. ટીખળ, ટુચકાઓ, મજા, રોષ અને ભાભી સાથેના સંબંધો માત્ર ભાભી દ્વારા જ સન્માનિત કરી શકાય છે. ભાભી માટે દેવર ખૂબ જ ખાસ છે. ભાભી દિયર ની દરેક વસ્તુનું પોતાનું રહસ્ય હોય છે. બંને પોતપોતાની મસ્તીમાં વ્યસ્ત છે. ક્યારેક સાસુ અને પતિ પણ બંનેના બોન્ડિંગને જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે.

જો કે બધા સંબંધો ખૂબ જ વિશેષ હોય છે, પરંતુ શરૂઆતમાં નવી છોકરી માટે સસુરાલમાં દરેક સંબંધ નવા હોય છે. જેને જાણવાની અને તેમની સાથે સમાધાન કરવા માટે ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે. આવી સ્થિતિમાં, નવી દુલ્હનનો સાથી પતિનો નાનો ભાઈ છે, એટલે કે દેવર.

સામાન્ય રીતે, દેવર ભાભી સંબંધ માતા-પુત્રની જેમ હોય છે, પરંતુ સમય જતાં, મિત્રતાએ આ સંબંધમાં એક સ્થાન સ્થાપિત કર્યું છે. હવે દેવર ભાભી કા રિશ્તા ઓછો થઈ ગયો છે અને મિત્ર કે ભાઈ-બહેન સંબંધ (ભાઈ-બહેન). આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને દેવર-ભાભી સંબંધને વિશેષ બનાવવાની રીત અને દેવર-ભાભી સંબંધની વિશિષ્ટતા વિશે જણાવી રહ્યા છીએ.

આજે આપણે મિત્રો અને દેવર-ભાભીના સંબંધોના કડવા સત્ય વિશે વાત કરવાના છીએ જો તમે પણ આ જાણવા માંગો છો તો મિત્રો આ લેખ તમારા માટે છે ઘણીવાર એવું જોવા મળે છે કે ભાઈ-ભાભીના મિત્રો તેની ભાભીનો હાથ પકડીને તેની ભાભી સાથે ગંદી હરકતો પણ કરે છે જ્યારે પરિણીત મહિલાઓના પતિ બીજા શહેરમાં નોકરી કરે છે ત્યારે ઘણી વખત એવી પરિસ્થિતિ જોવા મળે છે કે મિત્રોની ભાભી તેના સાળાને પતિ માને છે.

કેટલીક પરિસ્થિતિઓમાં એવું જોવા મળે છે કે મિત્રોની ભાભી તેના જ ભાઈ-ભાભી સાથે સંબંધ સ્થાપિત કરે છે ભાઈ-ભાભી અને દેવરની પરંપરા પવિત્ર રીત છે મિત્રો આ પરંપરાની ગરિમા સ્ત્રીઓએ જાળવવી જોઈએ.

શરૂઆતમાં, ભાઈ-ભાજાને ભેળવવામાં થોડો સમય લાગે છે, પરંતુ થોડા સમય માટે સારા મિત્રો બન્યા પછી, ભાભી પણ એક બીજાના રહસ્યો છુપાવવાનું કામ કરે છે. આ સિવાય, દરેક નાની નાની વસ્તુઓને એકબીજા સાથે શેર કરવાનું સરળ બને છે. ખાસ કરીને તે વસ્તુઓ જે તે માતાપિતા અથવા મોટા ભાઈ સાથે શેર કરી શકતી નથી.

ભાઈ-વહુ માટે, તે સાસુ-વહુમાં ભાઈની ભૂમિકા ભજવે છે એટલે કે તે તેની સંભાળ રાખે છે. જો ક્યારેય ભાઈ અને ભાભી વચ્ચે ઝઘડો થાય છે, તો આ કિસ્સામાં કેટલાક કિસ્સાઓમાં સિવાય, મોટાભાગના ભાઇ-ભાભી ભાભી-વહુને ટેકો આપે છે અને તેના ભાઈ સાથે પણ લડતા હોય છે.

ભાઈ-ભાભીનો સંબંધ પણ પ્રેમાળ અને નમ્રતાથી ચાલાકીથી ભર્યો છે. આવી સ્થિતિમાં ભાભીને ઘણી વાર તેમના ભાભિયાના લગ્ન એટલે કે દેવરાણી વિશે જાણવાનો ક્રેઝ હોય છે. ઘણી વાર, ભાભી પણ તેની ગર્લફ્રેન્ડના નામ સાથે ચીડવું અથવા મજાક કરવી પસંદ કરે છે.

ભાભી પતિની ગેરહાજરીમાં ઘરના કામમાં મદદ કરવા માટે હંમેશા તેના ભાભીની સાથે રહે છે. બદલામાં, ભાભી વહુઓ દેવરથી હેરસ્ટાઇલની પસંદગી સુધી ખરીદી કરવામાં મદદ કરે છે. એક સારા મિત્રની જેમ જેથી તે તેની ગર્લફ્રેન્ડની સામે સંપૂર્ણ દેખાઈ શકે.

દેવર-ભાભી સંબંધમાં પ્રેમ અને ખાટા મીઠાશ માટે બંધાયેલા છે, પરંતુ તે બંનેએ એકબીજાને સમજવું અને માન આપવું જોઈએ અને એકબીજા સાથે આદર સાથે વર્તવું જોઈએ. તેમને ક્યારેય પાર ન કરો. કારણ કે આ કરવાથી માત્ર સંબંધ જ નહીં પરંતુ એક પરિવાર કાયમ માટે તૂટી જાય છે.

Advertisement