ચાલતી વખતે રસ્તા પર બરફથી જ થીજી ગયું હરણ,કેમેરામાં કેદ થઈ સમગ્ર ઘટના,જુઓ વીડિયો….

ભારતમાં આ સમયે શિયાળાની ઋતુ છે દરેક રાજ્ય અને શહેરમાં ઠંડીએ હાહાકાર મચાવ્યો છે માત્ર ભારતમાં જ નહીં સમગ્ર વિશ્વમાં આ સમયે ઠંડીએ હાહાકાર મચાવ્યો છે બરફવર્ષાથી લઈને પાણી જામી જવાના સમાચારો હવે દુનિયાના અનેક ખૂણેથી આવી રહ્યા છે પરંતુ આ દિવસોમાં તીવ્ર ઠંડીનો એક અજીબોગરીબ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે આ વીડિયોમાં એક હરણ બીચ રોડ પર એકઠું થયેલું જોવા મળે છે આ ઘટના કઝાકિસ્તાનની જણાવવામાં આવી રહી છે જ્યાં -56 ડિગ્રી તાપમાન હોવાના કારણે બીચ પર હરણ થીજી ગયા હતા.

Advertisement

શિયાળાની શરૂઆતના કારણે સામાન્ય માનવીની સાથે સાથે પશુ-પક્ષીઓની મુશ્કેલીમાં વધારો થયો છે જ્યારે આપણે માણસો રજાઇની ગરમાગરમી અને ચાની ચુસ્કીઓ સાથે ઠંડીનો આનંદ માણીએ છીએ ત્યાં ઘણા લોકો એવા છે જેઓ આ ઠંડીમાં બરફવર્ષાનો આનંદ માણવા પહાડો પર જતા હોય છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ઘટી રહેલા તાપમાનમાં પ્રાણીઓ મૃત્યુ પામે છે થાય છે જો નહીં તો આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર એક એવો જ વીડિયો સામે આવ્યો છે જેમાં તમે જોઈ શકો છો કે ચાલતી વખતે એક હરણ થીજી ગયું હતું.

રસ્તા પર દોડવાનું બંધ થતાં જ હરણ ફરી થીજી ગયું જો કે શિયાળાની ઋતુમાં તાપમાનમાં ઘટાડો થવો સામાન્ય બાબત છે પરંતુ કેટલાક દેશોમાં તાપમાનનું પ્રમાણ ખૂબ જ ઘટી જાય છે એટલું બધું કે રસ્તાઓ પર મુક્તપણે વિહરતા પ્રાણીઓ પણ સહન કરી શકતા નથી ફક્ત કઝાકિસ્તાનનો આ વિડીયો જોવા લાઈક કરો એટલી ઠંડી છે કે આ હરણ રસ્તાની વચ્ચે થીજી ગયું.

વીડિયોમાં તમે જોઈ શકો છો કે તમે રસ્તાની બાજુમાં એક હરણ ઉભું જોશો જેનું મોં અને શરીર સ્થિર જોવા મળે છે જલદી તે ભાગવાનો પ્રયાસ કરે છે તે ફરીથી થીજી જાય છે આવી સ્થિતિમાં એક સ્થાનિક વ્યક્તિ તેને પકડીને તેના શરીરમાંથી જામી ગયેલો બરફ કાઢી નાખે છે તેનાથી હરણને ઘણી રાહત મળે છે.

આ વીડિયોની શરૂઆતમાં તે હરણ એકઠું થયેલું જોવા મળે છે ત્યાં રહેતા સ્થાનિક લોકો તેની મદદ માટે તે હરણ પાસે જવાનો પ્રયાસ કરે છે પરંતુ લોકોને તેની પાસે આવતા જોઈને હરણ ત્યાંથી ભાગવા લાગે છે જલદી તે રસ્તા પર અટકે છે તે ફરીથી થીજી જાય છે ત્યાંના લોકો તેને પકડીને સુવડાવી દે છે આ પછી તેને હૂંફ આપવાની વ્યવસ્થા કરો વીડિયોના અંત સુધી હરણ જીવિત જોવા મળે છે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Meme wala (@memewalanews)

આવું કેમ થાય છે આ વિડિયો અનુસાર હિમવર્ષા એ હરણના જામવાનું મુખ્ય કારણ છે આ વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે તીવ્ર ઠંડીના કારણે આ વિસ્તારમાં ઘણી હિમવર્ષા થઈ રહી છે તે જ સમયે આ વિસ્તારનું તાપમાન 56 ડિગ્રી સુધી ઘટી ગયું છે આવી સ્થિતિમાં અનેક પશુઓ આ તીવ્ર ઠંડીનો સામનો કરી રહ્યા છે આવી સ્થિતિમાં તે હરણ આ ઠંડીની લપેટમાં આવી ગયું સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલા આ વીડિયોને લોકોએ ખૂબ પસંદ કર્યો છે આ સાથે હરણને મદદ કરનાર લોકોએ પણ વખાણ કર્યા છે.

જોનારાઓનું હૃદય હચમચી ગયું.આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે અત્યાર સુધીમાં આ વીડિયોને હજારો વ્યૂઝ મળી ચૂક્યા છે જ્યારે સેંકડો લોકોએ તેને લાઈક કર્યો છે ઘણી જગ્યાએ ભારે હિમવર્ષા થઈ રહી છે જેના કારણે લોકોનું જીવન મુશ્કેલ બની ગયું છે હવે માણસો તો ઘરમાં બેઠા છે પણ અહીં પ્રાણીઓની હાલત ખરાબ છે.

માત્ર કઝાકિસ્તાનમાં જ નહીં પરંતુ વિશ્વના અનેક દેશોમાં જીવલેણ ઠંડી પડી રહી છે રશિયાના ઓમ્યાકોન શહેરમાં ગયા અઠવાડિયે તાપમાનનો પારો માઈનસ 62 ડિગ્રી સેલ્સિયસની નજીક હતો તે રહેવા માટે પૃથ્વી પરનું સૌથી ઠંડુ સ્થળ માનવામાં આવે છે અહીં શિયાળાની ઋતુમાં સરેરાશ તાપમાન -50 ડિગ્રી સેલ્સિયસની આસપાસ હોય છે અહીં અનેક પરિવારો આ ઠંડીની વચ્ચે રહે છે.

Advertisement