ચાણક્ય નીતિ અનુસાર હમેશા દૂર રહો આવી સ્ત્રીઓ થી,નહિ તો કરી નાખશે તમારું જીવન બરબાદ….

આચાર્ય ચાણક્યએ મહિલાઓના ઘણાં બૌદ્ધિકરણોને જણાવ્યું છે. જેના કારણે મહિલાઓ પોતાનું જીવન સંપૂર્ણ રીતે બરબાદ કરી દે છે. આચાર્ય ચાણક્ય મુજબ સ્ત્રીના મનમાં શું ચાલી રહ્યું છે. કોઈ તેને સમજી શકે નહીં. ગુણોથી ભરેલી સ્ત્રી ઘરને વસ્તી આપે છે, જ્યારે બહિષ્કૃત સ્ત્રી ઘરને બરબાદ કરવા તરફ દોરી જાય છે.

Advertisement

આચાર્ય ચાણક્યએ નીતિશાસ્ત્રમાં જીવન સાથે જોડાયેલી ઘણી મહત્વપૂર્ણ વાતો જણાવી છે. જો કોઈ વ્યક્તિ આચાર્ય ચાણક્યની નીતિઓને ધ્યાનમાં રાખે તો તે તેના જીવનમાં આવતી સમસ્યાઓથી છૂટકારો મેળવી શકે છે આજના સમયમાં પણ આચાર્ય ચાણક્યની નીતિઓ ખૂબ અસરકારક સાબિત થાય છે આચાર્ય ચાણક્યએ માણસના હિતમાં નીતિશાસ્ત્રની ઘણી બાબતોનો ઉલ્લેખ કર્યો છે ચાણક્યએ પણ નીતિશાસ્ત્રમાં મહિલાઓ વિશેની મહત્વની વાતો જણાવી છે.

તેણે પોતાની નૈતિકતામાં આવી મહિલાઓનો ઉલ્લેખ કર્યો છે, જેમાંથી વ્યક્તિએ હંમેશાં દૂર રહેવું જોઈએ, નહીં તો વ્યક્તિ આને કારણે મુશ્કેલીમાં મુકાઈ શકે છે. ફક્ત આ જ નહીં, પરંતુ આત્યંતિક અપમાનનો પણ સામનો કરવો પડી શકે છે. આજે, આ લેખ દ્વારા, અમે આચાર્ય ચાણક્ય વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે તેમની નૈતિકતામાં મહિલાઓથી અંતર રાખ્યું છે અંધશ્રદ્ધાળુ સ્ત્રી આચાર્ય ચાણક્યએ અહીંની સ્ત્રીઓ વિશે જણાવ્યું છે.

નખરા વાળી સ્ત્રીઓ.જે મહિલાઓ અંદર ખુબજ ઝંઝાવાતી હોય છે. તેમનાથી દૂર રહો. ટેન્ટ્રમ્સવાળી મહિલાઓ નાની નાની બાબતોને મોટી બનાવે છે અને પોતાનો મુદ્દો મેળવવા માટે કોઈપણ હદ સુધી જઈ શકે છે. નીતિશાસ્ત્રમાં, તેમણે છંદો દ્વારા કહ્યું છે કે તાંત્રશક્તિવાળી છોકરીઓ જીવનને નર્ક બનાવે છે. તેવી જ રીતે, નાની છોકરીઓ ઉપર રડતી છોકરી પણ જોખમી છે.

જે સંસ્કારી નથી. હંમેશાં તે સ્ત્રીઓથી અંતર રાખવું સારું છે જે સારી કિંમતોમાં નથી. આચાર્ય ચાણક્ય કહે છે કે શરીરની સુંદરતા થોડા સમય માટે રહે છે પણ મનની સુંદરતા જીવનભર રહે છે. જો કોઈ સારી કિંમતોવાળી સ્ત્રી સાથે રહે છે, તો તે વ્યક્તિ સુખી જીવન ધરાવે છે અને તેમનું સન્માન પણ મળે છે, પરંતુ તોફાની સ્ત્રી સાથે રહેવાથી સન્માનને નુકસાન થાય છે અક્ષરહીન સ્ત્રી આચાર્ય ચાણક્યએ અહીંની પાત્રહીન સ્ત્રી વિશે જણાવ્યું છે.

સમાજ એક એવી સ્ત્રીને ધ્યાનમાં લેતો નથી જે એક કરતા વધારે પુરુષની હોય. આવી સ્ત્રીથી હંમેશાં અંતર રાખવું જોઈએ. આચાર્ય ચાણક્યએ કહ્યું છે કે આવી મહિલાનું ઘર ખાવાનું પણ પાપની શ્રેણીમાં આવે છે. જે સ્ત્રી ખરાબ કાર્યો કરે છે, દારૂ પીવે છે, હંમેશા દુષ્ટમાં ખોવાય છે, તે સ્ત્રીથી દૂર રહેવું સારું. જો કોઈ વ્યક્તિ આવી સ્ત્રી સાથે રહે છે, તો તેણીને સમાજમાં ફક્ત આદરની ખોટનો સામનો કરવો પડતો નથી.

દરેક વાત માં જૂઠું બોલતી ચાણક્ય કહે છે કે ઘણી સ્ત્રીઓ જૂઠ બોલે છે. તેમના પર ક્યારેય વિશ્વાસ ન કરો. આવી અવગણનાવાળી છોકરીઓ પોતાને બચાવવા માટે કોઈપણ રીતે પોતાને સમાવી શકે છે. તેઓ તેમના ફાયદા માટે કોઈપણ હદ સુધી જઈ શકે છે.

આવી મહિલાઓનું માનવું નથી વધુ આત્મવિશ્વાસ હોવો જે સ્ત્રીઓમાં વધુ આત્મવિશ્વાસ હોય છે, તેઓ કોઈનું માન નથી લેતા. આવી મહિલાઓ હંમેશાં પોતાની વાત ઉપર રાખે છે. ચાણક્ય કહે છે કે મહિલાઓ વધુ પડતા આત્મવિશ્વાસને કારણે મૂર્ખ કામ કરે છે. જેના કારણે તે મુશ્કેલીમાં મુકાઈ જાય છે.

સ્ત્રીઓ જે ઘરેણાં અને પૈસા ખૂબ પસંદ કરે છે. તે પૈસા માટે કોઈને પણ નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. આવી મહિલાઓ પૈસા કરતા વધારે પ્રેમ કરે છે અને તેમને સાચા-ખોટાની ભાવના હોતી નથી પરંતુ વ્યક્તિ મુશ્કેલીમાં પણ આવી શકે છે. જો તમને આ જેવી સ્ત્રી દેખાય છે, તો તમારે તરત જ ભાગવું જોઈએ, નહીં તો કોર્ટ કોર્ટના કેસોમાં પણ અટવાઇ શકે છે દુષ્ટ સ્ત્રીઓ આચાર્ય ચાણક્યએ તેમની નીતિશાસ્ત્રમાં જણાવ્યું છે.

કે દુષ્ટ પ્રકૃતિવાળી સ્ત્રીથી અંતર રાખવું સારું છે, કારણ કે આવી સ્ત્રી પોતાના સ્વાર્થ માટે કંઇપણ કરવા તૈયાર છે. જ્યારે આ સ્વાર્થનો સમય આવે ત્યારે આ પ્રકારની સ્ત્રી કોઈને પણ અપમાનિત અને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ આવી સ્ત્રીઓ સાથે સંપર્કમાં રહે છે તો તેનો સાક્ષાત્કાર થઈ શકે છે. આચાર્ય ચાણક્યએ કહ્યું છે કે આવી મહિલા સાથે ક્યારેય જીવવું ન જોઈએ, નહીં તો તેને શારીરિક નુકસાન તેમજ આદર ગુમાવવો પડશે.

Advertisement