દર શુક્રવારની રાત્રે આ પાકિસ્તાની મહિલા બને છે દુલ્હન,કારણ જાણીને તમને પણ આંસુ આવી જશે…

ભાગ્યે જ કોઈ એવી સ્ત્રી હશે જેને સજાવટનો શોખ ન હોય આ શોખ પૂરો કરવા માટે મહિલાઓ કલાકો સુધી તૈયારી પણ કરે છે પરંતુ શું તમે એવી સ્ત્રી વિશે સાંભળ્યું છે જે દર અઠવાડિયે દુલ્હન બને છે દુલ્હન બનવું એ સરળ કામ નથી આ ખાસ દિવસ માટે ખાસ મેકઅપ હેવી જ્વેલરી વગેરે પહેરવા પડે છે પરંતુ પાકિસ્તાનની એક મહિલા છે જેને આ વિચિત્ર શોખ છે તે દર સપ્તાહના એક દિવસે પોતાની જાતને દુલ્હનની જેમ શણગારે છે પાકિસ્તાન વુમન ઓફ ડ્રેસિંગ લાઈક બ્રાઈડનો શોખ પરંતુ આ મહિલાના આ વિચિત્ર શોખ પાછળનું કારણ જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે તો ચાલો જાણીએ મહિલાના આ શોખ પાછળનું કારણ જાણીએ.

Advertisement

આ દુનિયામાં દરેકને પોતાના શોખ હોય છે પરંતુ આજે અમે તમને આવી જ એક પાકિસ્તાની મહિલાના શોખ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જેને જાણીને તમે દંગ રહી જશો સ્ત્રી સામાન્ય રીતે એક જ વાર કન્યા બને છે પરંતુ દર શુક્રવારે હીરા નામની ઝીશાન દુલ્હન બને છે સૌથી ચોંકાવનારી વાત એ છે કે હીરા જીશાન છેલ્લા 16 વર્ષથી આ કામ કરી રહી છે જેને પણ આ મહિલા વિશે ખબર પડી તે આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.

કહેવાય છે કે શોખ એ મોટી વસ્તુ છે દુનિયામાં ઘણા પ્રકારના શોખ છે કોઈને ફરવાનો કોઈને ખાવાનો કોઈને વાંચવાનો કોઈને બગીચાનો તો કોઈને ગીત વગાડવાનો શોખ પરંતુ ક્યારેક કોઈકની યાદમાં કેટલાક શોખ જોવા મળે છે જેની વાતો સાંભળીને આંખો ભીની થઈ જાય છે પાકિસ્તાનમાં રહેતી એક મહિલા આ દિવસોમાં પોતાના શોખને કારણે હેડલાઈન્સમાં છે દર શુક્રવારે એક મહિલા સોળ મેકઅપ કરીને દુલ્હનની જેમ સજ્જ થાય છે આવો જાણીએ શા માટે આ મહિલા બને છે દર શુક્રવારે દુલ્હન.

તેનો આ શોખ 16 વર્ષ પહેલા જાગ્યો હતો ત્યારથી તેણે એક પણ શુક્રવાર છોડ્યો નથી જ્યારે તે દુલ્હન ન બની હોય હીરા તેની દુલ્હનના ગેટ-અપમાં કોઈ કસર છોડતી નથી તે લાલ બ્રાઈડલ ગાઉન પહેરે છે તેના હાથ અને પગમાં મહેંદી લગાવે છે અને વેડિંગ જ્વેલરી પણ પહેરે છે આ પછી તે આખો દિવસ આ રીતે પોશાક પહેરે છે.

અહેવાલો અનુસાર પાકિસ્તાનના પંજાબ પ્રાંતની હીરા ઝીશાનની વતની છે છેલ્લા 16 વર્ષથી દર શુક્રવારે સોળ શણગાર કરીને તે કન્યા બને છે હીરાની ઉંમર 42 વર્ષ છે રિપોર્ટ અનુસાર દુલ્હનની જોડી શુક્રવારે ડાયમંડ પહેરે છે તે હાથ અને પગ પર મહેંદી લગાવે છે અને લગ્નના ઘરેણાં પણ પહેરે છે.

છેવટે તે આવું કેમ કરે છે જ્યારે તેને આ વિશે પૂછવામાં આવ્યું તો તેણીનું માનવું છે કે લગભગ 16 વર્ષ પહેલા તેની માતા ખૂબ જ બીમાર થઈ ગઈ હતી ત્યારબાદ તેને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવી પડી હતી આ દરમિયાન હીરાની માતાએ ઈચ્છા વ્યક્ત કરી કે તે તેની પુત્રીના લગ્ન કરાવવા માંગે છે એવું કહેવાય છે કે તેણે હીરાની માતાને લોહી આપનાર વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કર્યા હતા બંનેના લગ્ન હોસ્પિટલમાં જ થયા હતા ત્યારબાદ તેઓ રિક્ષામાં બેસીને અલગ થઈ ગયા હતા.

માતાની ખુશી માટે હીરાએ ત્યાં લગ્ન કર્યા અને તેની વિદાય રિક્ષામાં થઈ તે દિવસે ન તો તે તૈયાર થઈ શકી કે ન તો તેણે મેક-અપ કર્યો લગ્નના થોડા દિવસો બાદ જ્યારે માતાનું અવસાન થયું તો તે વધુ દુઃખી થઈ ગઈ આટલું જ નહીં હીરાને 6 બાળકો હતા જેમાં પહેલા બે બાળકો પણ મૃત્યુ પામ્યા હતા આ દુ:ખને દૂર કરવા તેણે પોતાને દુલ્હનની જેમ સજાવવાનું શરૂ કર્યું આ સિલસિલો આજે પણ ચાલુ છે.

હીરા જણાવે છે કે આગામી થોડા દિવસોમાં તેની માતાનું અવસાન થયું આનાથી તેને ઊંડો આઘાત લાગ્યો લગ્ન સમયે હીરાને છ બાળકો હતા પરંતુ બે બાળકો જન્મતાની સાથે જ મૃત્યુ પામ્યા હતા જેના કારણે હીરા ડિપ્રેશનમાં જતી રહી અને તે ડિપ્રેશનમાંથી બહાર આવવા તેણે દર શુક્રવારે દુલ્હનની જેમ સજાવટ કરવાનું શરૂ કર્યું.

હીરા જીશાને જણાવ્યું કે તેનો પતિ લંડનમાં રહે છે અને તે તેના બાળકો સાથે પાકિસ્તાનમાં રહે છે હીરા કહે છે કે દુલ્હન બનવાથી તેને ઘણી ખુશી મળે છે અને એકલતા પણ દૂર થાય છે તેથી તે છેલ્લા 16 વર્ષથી દર શુક્રવારે દુલ્હનની જેમ પોશાક પહેરે છે દર શુક્રવારે દુલ્હનની જેમ શણગારવામાં આવતો આ હીરો પાકિસ્તાનમાં આ દિવસોમાં ચર્ચાનો વિષય બનેલો છે.

તે દિવસે હીરાને ન તો તૈયાર કરવામાં આવી હતી કે ન તો શણગારવામાં આવી હતી આખરે તેની માતાનું અવસાન થયું આટલું જ નહીં હીરાએ લગ્ન પછી છ બાળકોને જન્મ આપ્યો જેમાં બે બાળકોના મોત થયા જેના કારણે તે આઘાતમાં સરી પડી હતી તેથી તેણીએ તેનામાંથી બહાર આવવા માટે દર શુક્રવારે દુલ્હનની જેમ પહેરવાનું નક્કી કર્યું હીરાનો પતિ લંડનમાં રહે છે અને તે તેના બાળકો સાથે પાકિસ્તાનમાં રહે છે.

Advertisement