190 કિલોના છોકરાએ 107 કિલો વજન કેવી રીતે ઘટાડ્યું, સ્થૂળતાને ભૂલીને ફિટનેસ ટ્રાન્સફોર્મેશન જોઈને લોકો દંગ રહી ગયા….

મિત્રો જંક ફાસ્ટ ફૂડના સેવનને કારણે આજકાલ બાળકોની સાથે સાથે પુખ્ત વયના લોકોમાં પણ વધારે વજનની સમસ્યા જોવા મળી રહી છે જ્યારે વધારે વજન હોય છે ત્યારે ઘણા લોકો તેને ઘટાડવાનો પ્રયાસ પણ કરે છે આ માટે તેઓ વિવિધ પ્રકારની કસરતો કરે છે દુનિયામાં એવા ઘણા લોકો છે જે પોતાના વધેલા વજનને કારણે ચર્ચામાં રહે છે બાળકો પણ આમાં સામેલ થયા છે એ જ રીતે આર્ય પરમાનાને વિશ્વના સૌથી જાડા બાળકનો ખિતાબ મળ્યો આ 14 વર્ષના છોકરાનું વજન 2016માં 190 કિલોની નજીક હતું 4 વર્ષમાં તેનું વજન લગભગ 107 કિલો હતું હવે તેનું વજન 83 ​​કિલો છે આજે આપણે જાણીશું આ બાળકની વજન ઘટાડવાની જર્ની વિશે.

Advertisement

વિશ્વનું સૌથી જાડું બાળક આર્ય પરમના ખૂબ પ્રખ્યાત છે તેઓ વિચારતા હતા કે તેઓ ક્યારેય વજન ઘટાડશે નહીં અથવા હું ડાયેટ કરી શકતો નથી જીમમાં જઈ શકતો નથી વગેરે જ્યારે વાસ્તવિકતા એ છે કે વ્યક્તિ ઈચ્છે તો કંઈ પણ કરી શકે છે આ સમર્પણ સાથે આર્યએ 10-20 કિલો નહીં પરંતુ 107 કિલો વજન ઘટાડ્યું કદાચ તેની મહેનત અને સમર્પણ વાંચીને તમે પણ ફિટનેસની યાત્રા શરૂ કરી શકો.

આર્યને વજન ઘટાડવા માટે ઘણી મહેનત કરવી પડી હતી પરંતુ હવે તે સામાન્ય લોકોની જેમ ફિટનેસ જીવન જીવી રહ્યો છે આર્યએ ગેસ્ટ્રિક બાયપાસ જીમિંગ અને ડાયટિંગ કરીને વજન ઘટાડ્યું છે ફિટનેસ ટ્રેનર અદે રાયે આર્યને વજન ઘટાડવામાં મદદ કરી તે એક આંતરરાષ્ટ્રીય ટ્રેનર છે જેણે આ અશક્ય વસ્તુને આસાન બનાવી દીધી.ફિટનેસ કોચ અદે રોય આર્યને શરૂઆતમાં સરળ પ્રવૃત્તિઓ કરાવતા હતા ઉદાહરણ તરીકે ઉભા રહેવું પંચિંગ બેગમાં મુક્કો મારવો અને ચાલવું વગેરે તેને સાચી દિશા આપી બાકીનું વજન ઓછું કરવા પાછળ તમામ મહેનત આર્યની છે આર્યના આહારમાં પ્રથમ ફેરફારો કરવામાં આવ્યા હતા.

કસરતને કારણે આર્યનું વજન ઝડપથી ઘટતું ગયું પરંતુ તેણે ભૂખ ઓછી કરવા પેટનું કદ ઘટાડવા અને વધારાની ત્વચા દૂર કરવા માટે બેરિયાટ્રિક સર્જરી પણ કરાવી હતી હાલમાં તેનું વજન 83 ​​કિલો છે અને આવનારા સમયમાં તે વધુ વજન ઘટાડી શકે છે.આર્યાની સર્જરી કરનાર સર્જનનું કહેવું છે કે ભવિષ્યમાં તેની બીજી સર્જરી થઈ શકે છે તેનાથી તેના હાથ પેટ અને છાતીમાંથી વધારાની ત્વચા નીકળી જશે તેનાથી તેનું વજન પણ વધુ ઘટશે આર્યએ 107 કિલો વજન ઘટાડ્યું છે તેનું વજન અડધાથી વધુ હતું જીમ અને ડાયેટિંગ દ્વારા તેણીનું વજન ઓછું થઈ ગયું હતું.

અહેવાલ મુજબ જન્મ સમયે આર્યનું વજન સામાન્ય બાળકો કરતા 8 પાઉન્ડ હતું પરંતુ 2014માં સ્થિતિ કાબૂ બહાર થઈ ગઈ હતી 8 વર્ષની ઉંમરે તેની ભૂખ ઝડપથી વધી આની અસર એ થઈ કે તે આખો દિવસ ખાતો હતો બે વર્ષમાં તેનું વજન 88 કિલો વધી ગયું અને 10 વર્ષની ઉંમરે તેનું વજન વધીને 190 કિલો થઈ ગયું આ સાથે તે વિશ્વનો સૌથી જાડો બાળક બની ગયો ઝડપથી વધી રહેલી સ્થૂળતાને કારણે આર્યના પરિવારના સભ્યો પણ ખૂબ પરેશાન હતા.

સ્થૂળતાને કારણે તેમનું જીવન અસ્તવ્યસ્ત થઈ ગયું હતું ડોકટરોએ સ્પષ્ટ કરી દીધું હતું કે જો તેનું વજન ન ઘટે તો તેનો જીવ જોખમમાં છે ઘરના બાથરૂમમાં ફીટ ન થવાના કારણે તેના માતા-પિતાએ ઘરની બહાર તળાવ બનાવ્યું હતું આ પછી આર્યની વજન ઘટાડવાની સફર શરૂ થઈ જ્યારે આ સમાચાર આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે આવ્યા ત્યારે ઇન્ડોનેશિયાના અધિકારીઓ મદદ માટે આગળ આવ્યા અને તેમને તબીબી સહાય મળી આજે તે સિંહલી જીવન જીવી રહ્યો છે અને વજન ઘટાડવા માટે સતત સમર્પિત છે આર્યના પરિવર્તનની તસવીરો લોકોને ઘણી પ્રેરણા આપી રહી છે.

મિત્રો આર્યની વેઈટ લોસ જર્નીમાંથી તમે શીખી શકશો કે દુનિયામાં કોઈ પણ કામ અઘરું નથી બસ સાચી દિશામાં મહેનત કરવાની જરૂર છે જો આર્યએ પણ વિચાર્યું હોત કે હું વજન ઘટાડતો નથી તો કદાચ તે આમ કરી શક્યો ન હોત પરંતુ તેણે પોતાનું સકારાત્મક વલણ રાખ્યું સખત મહેનત કરી અને ધીરજ રાખી વજન ઘટાડ્યા પછી તે જે કરવા માંગે છે તે કરી શકે છે.જો તમારું વજન વધારે હોય તો નિષ્ણાતની સલાહ લો તે પછી તમારા આહારમાં સુધારો કરો કોઈપણ પરિવર્તનમાં આહાર મહત્વનો ભાગ ભજવે છે કોઈપણ ફિટનેસ નિષ્ણાત હેઠળ શારીરિક પ્રવૃત્તિ શરૂ કરો અને ધીરજ રાખો ધીમે ધીમે વજન ઘટાડવામાં તમને સફળતા મળશે.

Advertisement