દિવસ નો એવો સમય જ્યારે માં સરસ્વતી તમારી દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરે છે…

દેવી સરસ્વતી, જ્ઞાન, શાણપણ અને બુદ્ધિની દેવી, પ્રમુખ દેવતા છે. કોઈપણ મનુષ્યને દુષ્ટ માર્ગથી બચાવવાની જવાબદારી મા વીણા વાદિની સરસ્વતીની છે. મા સરસ્વતી દરેક મનુષ્યને જ્ઞાનની સંપત્તિ આપે છે. જેમ મા લક્ષ્મીની પૂજા ધન માટે કરવામાં આવે છે, તેવી જ રીતે મા સરસ્વતીની પૂજા જ્ઞાન મેળવવા માટે કરવામાં આવે છે. પુરાણોમાં દેવી સરસ્વતીને કમળ પર બિરાજમાન બતાવવામાં આવ્યા છે. જે કમળ કાદવમાં ખીલે છે પણ કાદવ કમળને સ્પર્શી શકતો નથી.

Advertisement

એટલે કે કમળ પર બિરાજમાન માતા સરસ્વતી આપણને સંદેશ આપે છે કે આપણે ભલે ગમે તેટલા પ્રદૂષિત વાતાવરણમાં રહેવું પડે, પરંતુ આપણે આપણી જાતને એવી રીતે રાખવી જોઈએ કે દુષ્ટતા આપણા પર અસર ન કરી શકે. એટલે કે તમે ગમે તેટલા ખરાબ વાતાવરણમાં રહો, પરંતુ તમારા ચારિત્ર્યને એવી રીતે બનાવો કે તમારા ચારિત્ર્યને કોઈ ખરાબી અસર ન કરી શકે. એવું માનવામાં આવે છે કે 24 કલાકમાં એકવાર માતા સરસ્વતી દરેક વ્યક્તિની જીભ પર અવશ્ય આવે છે અને જ્યારે તે આવે છે, ત્યારે તે સમયે બોલવામાં આવેલ કોઈપણ વાક્ય અથવા શબ્દ સાચો બને છે.

ઘણીવાર તમે જોયું હશે કે ઘરના વડીલો બાળકોને ખરાબ કે અપશબ્દો બોલવાની મનાઈ કરતા હોય છે. વડીલોનું માનવું છે કે ગમે ત્યારે દેવી સરસ્વતી જીભ પર બિરાજમાન થઈ શકે છે અને તમારી વાત જાણી-અજાણ્યે સાચી સાબિત થઈ શકે છે. તમારા અજાણતા શબ્દો કોઈ માટે ખરાબ સાબિત થઈ શકે છે. આવી વાત માત્ર કાલ્પનિક નથી પરંતુ ચકાસી શકાય તેવું સત્ય છે. હંમેશા કોઈના વિશે ખરાબ ન બોલો કે ન વિચારો, કારણ કે મા સરસ્વતી ક્યારે તમારી જીભ પર આવે છે તે કોઈ જાણતું નથી.

એવું માનવામાં આવે છે કે રાત્રે 3:10 થી 3:15 વચ્ચેનો સમય શ્રેષ્ઠ છે. આ પાંચ મિનિટ દરમિયાન તમે જે પણ કહો છો તે સાચું હોવું જોઈએ. જો તમે તમારા મનની ઈચ્છા પૂર્ણ કરવા ઈચ્છો છો તો આ સમયે સતત એક મહિના સુધી તમારા મનની વાત કરો. મા સરસ્વતી તમારી દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરશે. પરંતુ આ સમય દરમિયાન કોઈના વિશે ખરાબ ન બોલો અથવા ન વિચારો, નહીં તો તે વ્યક્તિને નુકસાન થઈ શકે છે અને તમે તેનો ભોગ બનશો કારણ કે જેઓ કોઈનું ખરાબ ઈચ્છે છે તેમના દેવતાઓ ક્યારેય તે વ્યક્તિનો સાથ આપતા નથી.

Advertisement