હંમેશા સે@ક્સ કરવાનું મન થાય છે,તો તમને હોઈ શકે છે આ મોટો રોગ….

સે@ક્સ કરતી વખતે આપણે અમુક વસ્તુઓને જોઈએ છીએ અનુભવીએ છીએ અને સ્પર્શીએ છીએ અને તેના જવાબ માં આપણને ઓર્ગેઝમ મળે છે પરંતુ ઘણા લોકો કોઈપણ જાતીય પ્રવૃત્તિ વિના પણ જાતીય ઉત્તેજના અનુભવતા રહે છે જો તમે પણ એવું જ અનુભવતા રહો તો સમજી લો કે તમે પર્સિસ્ટન્ટ જેનિટલ એરોસલ ડિસઓર્ડર PAGD નામની બીમારીથી પીડિત છો આરોગ્ય નિષ્ણાતોના જણાવ્યા અનુસાર પીએજીડીમાં વ્યક્તિ સતત જાતીય ઉત્તેજના અનુભવે છે.

Advertisement

કેટલાક લોકો માટે આ માત્ર શરમજનક નથી પણ પીડાદાયક પણ છે સંભોગ કર્યા પછી શરીરનું બ્લડ પ્રેશર ઊંચું થવું સામાન્ય છે અને સ્નાયુઓમાં તાણ આવવી તે સામાન્ય છે પરંતુ જો તમને જાતીય આનંદ પ્રાપ્ત કર્યા વિના સતત એવું લાગે છે અને પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં તણાવ અથવા સોજો આવે છે તો તમને PA GD નો રોગ થઈ શકે છે આ કિસ્સામાં તમારે તાત્કાલિક ડૉક્ટરનો સંપર્ક કરવો જોઈએ.

જીવનમાં દરેક પડાવ પર આપણી રહેણી-કહેણીની રીત હંમેશા બદલાતી રહે છે આપણા વ્યવહારમાં બદલાવ આવે છે અને સાથે વાત કરવાની રીત પણ બદલાઈ જાય છે.આ રીતે વિચારોમાં પણ પરિવર્તન આવે છે.વિચાર એક એવી પ્રક્રિયા છે જે નિરંતર ચાલતી રહે છે.વ્યક્તિ કોઈ પણ સમયે વિચાર્યા વગર નથી રહી શકતી.

મગજ દરેક સમયે કંઈકને કંઈક વિતારતું રહે છે.એક બાળકને રમવાની ચિંતા, એક માને પરિવારની ચિંતા અને એક પિતાને પોતાના ઘર-પરિવારની ચિંતા સતાવતી હોય છે. ચિંતા આપણા વિચારોનો એક ભાગ છે, પણ ઘણી વખત આપણા મગજમાં એવી વસ્તુઓ પણ ચાલતી હોય છે જે આપણે વિચારવા ન માગતા હોય છતાં આપમેળે મગજમાં ચાલતી હોય છે.

કેટલાક આવા વિચારો સેક્સ સાથે જોડાયેલા છે. લોકોની એવી ફરિયાદ રહે છે કે જ્યારે તેમનું આકર્ષણ સેક્સ જેવી બાબતો તરફ વધે છે તો દિન-પ્રતિદિન આ વિચારો વધતા જ જાય છે.તેઓ ક્યાંય પણ બેઠા હોય કંઈ પણ કરતા હોય તેમના મનમાં સતત સેક્સના વિચારો ચાલ્યા કરતા હોય છે જેને સામાન્ય ભાષામાં અશ્લીલ વિચારો કહેવાય છે તેઓ ન ઈચ્છતા હોય છતાં તેમના મગજમાં આ પ્રકારના વિચારો આવતા રહેતા હોય છે.

સે@ક્સ કર્યા વિના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં ભીનાશ.PAGD એ એક રોગ છે જેમાં વ્યક્તિ કોઈપણ જાતીય પ્રવૃત્તિ અથવા ઉત્તેજના વિના જાતીય રીતે ઉત્તેજિત થઈ જાય છે આ રોગમાં સેક્સ કર્યા વગર મહિલાઓના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં લાંબા સમય સુધી ભીનાશ રહે છે યોનિમાર્ગમાં સોજો આવે છે નિતંબ અને પગમાં દુખાવો થાય છે.

માનવામાં આવી છે કે મગજમાં આવનારા સેક્સના વિચારો સ્વાભાવિક છે. ઘણી વખત વ્યક્તિના મનમાં આ પ્રકારના વિચારો આવવાના કારણે તે વિચલિત થઈ જાય છે અને તેના કારણે વ્યક્તિના કામમાં પણ અડચણ ઉભી થાય છે. જ્યારે વ્યક્તિ આ પ્રકારના વિચારોને રોકી ન શકે ત્યારે તે પોતાની જાતને તેના માટે દોષિત ઠેરવે છે.

લક્ષણ ખાનગી ભાગમાં ભેજ પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં ખંજવાળ અને બળતરા પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં દબાણની લાગણી ગરદનની લાલાશ અસામાન્ય રીતે એલિવેટેડ બ્લડ પ્રેશર અસામાન્ય ઝડપી ધબકારા શ્વાસની તકલીફ આખા શરીરમાં સ્નાયુઓમાં ખેંચાણ ઘટાડો અથવા અસ્પષ્ટ દ્રષ્ટિ પુરુષો પણ આ રોગથી પીડાય છે.

સામાન્ય રીતે તેને મહિલાઓનો રોગ માનવામાં આવે છે પરંતુ સ્વાસ્થ્ય નિષ્ણાતોના મતે આ રોગથી સ્ત્રી અને પુરૂષ બંને પ્રભાવિત થઈ શકે છે આ બીમારીથી પીડિત પુરુષોમાં કલાકો સુધી પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં ટેન્શન રહે છે.

ડૉક્ટર કારણ શોધી શક્યા નથી.કેટલાક તબીબી નિષ્ણાતોના મતે આ રોગ ચેતા વિક્ષેપ સાથે સંબંધિત છે ડોકટરોના મતે આ સ્થિતિ પાછળના ભાગમાં કરોડરજ્જુના નીચેના ભાગમાં સિસ્ટ્સ બનવાને કારણે ઊભી થઈ શકે છે કેટલાક આરોગ્ય નિષ્ણાતો તેને માનસિક ચિંતાઓ સાથે સાંકળે છે જેમાં તણાવ હોર્મોનલ ફેરફારો દવાની આડઅસર અને જનન ચેપનો સમાવેશ થાય છે.

સારવાર.PA GD માં ડૉક્ટરો લક્ષણોના આધારે તેની સારવાર કરવાનો પ્રયાસ કરે છે આમાં પેલ્વિક મસાજ આઈસ બાથ પ્રાઈવેટ પાર્ટ પર નમ્બિંગ જેલ લગાવવી એક્યુપ્રેશરનો ઉપયોગ અને સ્નાયુ રિલેક્સેશન થેરાપીનો સમાવેશ થાય છે આ સિવાય ફિઝિયોથેરાપીનો ઉપયોગ પણ રોગ પર નિયંત્રણ મેળવવા માટે કરવામાં આવે છે.

Advertisement