માછીમારી કરવા બેઠી હતી મહિલા,ત્યારે જ તેનું નસીબ ખુલ્યું અને બની ગઈ કરોડપતિ,આવી રીતે બદલાયું તેનું નસીબ…

આપણી આજુબાજુ કોઈને કંઈ મળે કે કોઈ એક વાર ફર્શ પર જાય તો આપણે સામાન્ય રીતે કહીએ છીએ કે આ તો નસીબનો ખેલ છે કોને શું મળવું છે આ પણ સાચું છે ખબર નહીં ક્યારે કોનું ભાગ્ય પલટાઈ જાય નસીબ માણસને જોતાની સાથે જ રાજા બનાવી દે છે અને આ નસીબ કોઈને ઠગ બનાવી દે છે.

Advertisement

નસીબ બદલવાની આવી જ એક કહાની આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહી છે દરિયામાંથી પકડાયેલી માછલી વેચતી વખતે મલેશિયામાં રહેતી એક સામાન્ય મહિલાનું જીવન પસાર થઈ રહ્યું હતું પરંતુ અચાનક એક દિવસ તેને એવી વસ્તુ મળી કે હવે તેને જીવનમાં ફરી ક્યારેય માછલી પકડવાની જરૂર નહીં પડે હવે આ મહિલાની વાર્તા લોકોને પસંદ આવી રહી છે.

મલેશિયાની રહેવાસી આઈડા ઝુરિના લોંગે સપનામાં ક્યારેય કલ્પના પણ નહીં કરી હોય કે તેનું નસીબ અચાનક આ રીતે બદલાઈ જશે આ મહિલા તેના પરિવાર સાથે માછલી પકડતી હતી ત્યારપછી તે તેને બજારમાં વેચીને મળેલા પૈસાથી ગુજરાન ચલાવતી હતી.

હાલમાં જ એક દિવસ માછીમારી કરતી વખતે તેણે દરિયામાં પ્લાસ્ટિકનો કચરો જોયો આવી સ્થિતિમાં તે મહિલા આઈડાને લાગ્યું કે કચરો દરિયામાં તરતો છે તેણીએ ‘કચરો’ પાણીમાંથી બહાર કાઢ્યો અને તેને ફેંકી દેવા માટે કિનારે લાવ્યો પરંતુ તેણી જે વસ્તુને કચરો માનતી હતી તે ખરેખર શું છે તે અંગે તેણીને કોઈ જાણ નહોતી.

સ્ત્રીને તેના હાથમાં એક મોટો ટુકડો લાગ્યો.મલેશિયાના મીડિયા અનુસાર જે મહિલાને સમુદ્રમાંથી કચરા તરીકે ઉપાડવામાં આવી હતી તે વાસ્તવમાં વ્હેલ માછલીની ઉલ્ટી હતી 41 વર્ષની આઈડાને પણ તેના વિશે કોઈ જાણ નહોતી.

તે હંમેશની જેમ માછીમારી કરવા ગઈ હતી જ્યારે તેણીને આ ઉલટી જોવા મળી ત્યારે તે તેને ફેંકવા માટે લાવી હતી પરંતુ પછીથી તેણીને ખબર પડી કે તે કોઈ કચરો નથી પરંતુ વ્હેલની ઉલટી છે જે ખૂબ જ મોંઘી છે આઈડાને તેના પિતાએ આ વિશે જણાવ્યું હતું તેના પિતાએ વ્હેલની ઉલ્ટી વિશે સાંભળ્યું હતું પરંતુ તેણે ક્યારેય જોયું ન હતું.

તમને જણાવી દઈએ કે વ્હેલ માછલીની ઉલટીની કિંમત કરોડોમાં છે.જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે માર્કેટમાં વ્હેલ માછલીની ઉલ્ટીની ખૂબ જ કિંમત છે તેનું વૈજ્ઞાનિક નામ એમ્બરગ્રીસ છે તે અમૂલ્ય છે અને તેની કિંમત કરોડો સુધી જાય છે.

મલેશિયાના તેરેન્ગાનુમાં હાજર ફિશરીઝ વિભાગની ટીમ ટૂંક સમયમાં આ ઉલ્ટીનું નિરીક્ષણ કરવા જઈ રહી છે આ પછી જ આ ઉલ્ટીની સાચી કિંમત જાણી શકાશે જો કે અંદાજ લગાવવામાં આવી રહ્યો છે કે સાઈઝના હિસાબે તેની કિંમત કરોડો સુધી જશે પરંતુ સાચી કિંમત તપાસ બાદ જ જાણી શકાશે.

Advertisement