જો તમારે ખૂબ મજા કરવી હોય તો આ સમયે સે@ક્સ કરો,તમને ભારે આનંદ મળશે….

અલબત્ત દરેક વ્યક્તિ સે@ક્સ વિશે વાત કરતાં અચકાય છે પરંતુ તેની સાથે જોડાયેલા આવા અનેક સવાલો દરેકના મનમાં આવે છે આમાંનો એક પ્રશ્ન એ છે કે સે@ક્સ કરવાનો શ્રેષ્ઠ સમય ક્યારે છે સર્ટિફાઇડ સેક્સ થેરાપિસ્ટ ટેમી નેલ્સન પીએચ.ડી વેબસાઇટ એમબીજીને કહે છે કે દરેક વ્યક્તિ પાસે તેમની પસંદગીઓના આધારે સે@ક્સ કરવા માટે પોતાનો સમય હોય છે પરંતુ દિવસના કોઈપણ સમયે સેક્સ કરવાથી તેના ફાયદા થાય છે તો ચાલો આજે અમે તમને જણાવીએ કે સવારે બપોરે અને રાત્રે સે@ક્સ કરવાના ફાયદાઓ વિશે.

Advertisement

સવારના સે@ક્સના ફાયદા.સવારે સે@ક્સ કરવાના ઘણા ફાયદા છે સવારે સે@ક્સ કરવાથી તમારા દિવસની શરૂઆત હળવા વર્કઆઉટથી થાય છે જે સારા હોર્મોન્સને મુક્ત કરવામાં મદદ કરે છે જેનાથી તમે દિવસભર સારું અનુભવો છો નેલ્સન કહે છે કે માણસના શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું પ્રમાણ કુદરતી રીતે સવારે ઊંચું હોય છે જેના કારણે પુરુષોને સવારે ઉત્થાન થાય છે અને વહેલા ઊઠનારાઓ માટે દિવસની શરૂઆત કરવાની આ એક સરસ રીત છે.

સર્ટિફાઇડ સે@ક્સ કોચ ગીગી એન્ગલ કહે છે કે સવારનો સેક્સ બાકીના સમય કરતાં વધુ આનંદદાયક હોઈ શકે છે કારણ કે આ સમય દરમિયાન શરીર વધુ રિલેક્સ હોય છે ગીગી આગળ કહે છે કે સવારે પેલ્વિક ફ્લોર રિલેક્સ થાય છે હાર્ટ રેટ નીચો રહે છે જે સે@ક્સ દરમિયાન વધુ આનંદ અનુભવવામાં મદદ કરે છે તે દરેક માટે નથી પરંતુ જો તમે તેના વિશે ઉત્સુક હોવ તો તે અજમાવવા યોગ્ય છે એન્ગલના મતે સવારના સે@ક્સના કેટલાક ગેરફાયદા પણ છે તેણી સમજાવે છે કે જ્યારે તમારું શરીર આરામમાં હોય છે ત્યારે કેટલીકવાર તમે સે@ક્સ કરતી વખતે પરાકાષ્ઠા અનુભવી શકતા નથી.

કેગલ્સની એક્સર્સાઈઝમાં પેલ્વિક ફ્લોર સ્નાયુઓમાં ઈમ્પ્રુવમેન્ટ આવે છે, તેનાથી પેનિસ લાંબા સમય સુધી કડક અને જાડું રહે છે. પબોકોક્સિજિઅસ મસલ્સ પેનિસ અને મળમાર્ગની વચ્ચે આ મસલ આવેલું હોય છે મસલ્સ અથવા PC મસલ્સ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, આ મસલ્સ પેશાબ કરતી વખતે ઉપયોગ થતો હોય છે અને આ મસલ્સની એક્સર્સાઈઝ્ડ પણ પેશાબ કરતી વખતે જ થઈ શકે છે.

બપોરના સંભોગથી લાભ થશે.નેલ્સન કહે છે કે ઘણા લોકો સે@ક્સ પહેલા ઉઠવાનું સ્નાન કરવાનું અને દાંત સાફ કરવાનું પસંદ કરે છે અને ત્યાં સુધીમાં સવારમાં સે@ક્સ કરવાનો સમય થઈ ગયો હોય છે બીજી બાજુ કેટલાક લોકો માટે સવારના સે@ક્સથી તેઓ આખો દિવસ થાક અનુભવે છે સે@ક્સ થેરાપિસ્ટના મતે ઘણા લોકો દિવસના અંતે આખો સમય વ્યસ્ત રહેવાથી સે@ક્સ કરવા માંગતા નથી લોકો રાત્રે સે@ક્સ કરવા વિશે જે વિચારે છે તેના કરતા ઓછા સમયે લોકો સે@ક્સ કરે છે.

સે@ક્સ થેરાપિસ્ટના મતે સવાર અને રાત્રિના સે@ક્સ કરતાં બપોરનું સે@ક્સ શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે નેલ્સન કહે છે કે સેક્સ કરવાનો શ્રેષ્ઠ સમય એ છે કે જ્યારે તમે બંને આરામ કરી રહ્યાં હોવ અને થાક્યા વિના આરામ કરી શકો.

રાત્રે સંભોગ કરવાના ફાયદા.એન્ગલ કહે છે કે વ્યસ્ત દિવસના અંતે સે@ક્સ કરવાથી સારા હોર્મોન્સ બહાર આવે છે જે દિવસના તણાવને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે સૂવાનો સમય સે@ક્સ તમારા અને તમારા જીવનસાથી વચ્ચે સકારાત્મક લાગણી વધારવામાં મદદ કરે છે તમારી નિયમિત દિનચર્યામાં સેક્સને સામેલ કરવાથી તમને ખરાબ દિવસથી તણાવ દૂર કરવામાં મદદ મળશે નિયમિત સે@ક્સ તમારા અને તમારા જીવનસાથી માટે જીવનને રોમાંચક બનાવશે.

નેલ્સન કહે છે કે સે@ક્સ માટે દિવસનો શ્રેષ્ઠ સમય એ છે જ્યારે તમે અને તમારો સાથી સે@ક્સ કરવા માટે સંમત થાઓ દિવસનો દરેક સમય દરેક વ્યક્તિ માટે સેક્સ કરવા માટે સારો નથી હોતો તેથી સે@ક્સ કરવા માટે પણ ખરાબ સમય નથી હોતો તમારા અને તમારા પાર્ટનર માટે સે@ક્સ માટે કયો સમય સારો છે તે જાણવાથી તમારા શારીરિક સંબંધ મજબૂત થશે.

Advertisement