જાણો સે@ક્સ દરમિયાન તમારા સ્તનોમાં કેવા ફેરફારો થાય છે?…

જ્યારે આપણે સેક્સ કરીએ છીએ તે આખા શરીર માટે એક મહાન અનુભવ છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે સેક્સ દરમિયાન તમારા શરીર પર કેવી અસર થાય છે તમને લાગતું હશે કે સેક્સ કરવાથી માત્ર મહિલાઓની યોનિમાર્ગમાં ફેરફાર થાય છે પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે ઉત્તેજના અને

Advertisement

લોહીના પ્રવાહ સાથે આપણા શરીરમાં કેટલાક ફેરફારો થાય છે ગરમ સેક્સથી વાળના ફોલિકલ્સને પણ યોગ્ય ચાર્જ મળે છે સાથે જ સેક્સ કર્યા પછી મહિલાઓના સ્તનોમાં પણ ઘણા ફેરફારો થાય છે કેટલાક ફેરફારો લાંબા સમય સુધી રહે છે અને કેટલાક ફેરફારો એવા છે કે તે માત્ર સેક્સ દરમિયાન જ રહે છે.

જ્યારે મોટાભાગની સ્ત્રીઓ પહેલેથી જ એ હકીકતથી વાકેફ છે કે જ્યારે તેઓ ઉત્તેજિત થાય છે ત્યારે તેમના સ્તનની ડીંટી ટટ્ટાર થઈ જાય છે સેક્સ દરમિયાન આપણા શરીરમાં લોહીનો પ્રવાહ ઝડપથી વધે છે પરંતુ સેક્સ પછી સ્તનો બદલાય તે સામાન્ય છે તેથી તમારે ગભરાવાની જરૂર નથી આવો જાણીએ સેક્સ પછી મહિલાઓના સ્તનોમાં કેવા બદલાવ આવે છે.

સેક્સ દરમિયાન આપણા શરીરમાં ઉત્તેજના વધે છે જેના કારણે મોટા ફેરફારો થાય છે સ્ત્રીઓના સ્તનો ઇરોજેનસ ઝોન છે તેથી તેઓ તરત જ સ્પર્શ માટે વધુ સંવેદનશીલ બની જાય છે તે માત્ર સ્તનની ડીંટી વિશે જ નથી પરંતુ એરોલા અને સમગ્ર સ્તનો વિશે છે સેક્સ દરમિયાન સ્તનમાં ઘણા ફેરફારો થાય છે.

સંભોગ દરમિયાન શરીર ચાર અલગ-અલગ તબક્કાઓમાંથી પસાર થાય છે ઉત્તેજના ઉચ્ચપ્રદેશ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક અને રિઝોલ્યુશન તે ઉચ્ચ સ્તરના તબક્કા દરમિયાન છે કે શરીર ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેકની અપેક્ષાએ વિસ્તરે છે અને ફૂલે છે જ્યારે આ તબક્કા દરમિયાન તમારી યોનિમાર્ગ તેના સામાન્ય કદના લગભગ બે તૃતીયાંશ સુધી વિસ્તરે છે સાથે જ સેક્સ દરમિયાન મહિલાઓના સ્તન પણ મોટા થઈ જાય છે.

મહિલાઓના સ્તન માત્ર કદમાં જ નથી વધતા પરંતુ સેક્સ દરમિયાન મહિલાઓના એરોલા પણ મોટા થાય છે તે લોહીથી ભરેલા સ્તનોનું સંયોજન છે જેના પરિણામે કદમાં ફેરફાર થાય છે કેટલીકવાર એરોલા એટલી બધી ફૂલી શકે છે કે એવું લાગે છે કે સ્તનની ડીંટી હવે ટટ્ટાર રહી નથી જે એવું નથી જ્યાં સુધી તમે ઉત્તેજિત થાઓ ત્યાં સુધી તે સ્તનની ડીંટી તે રીતે રહે છે.

સેક્સ દરમિયાન એક મોટો ફેરફાર એ પણ આવે છે કે મહિલાઓના સ્તનમાંથી સુગંધિત પરસેવો નીકળે છે વિજ્ઞાનમાં તેને ફેરોમોન્સ કહેવામાં આવે છે એટલે કે તે એરોલામાં એપોક્રાઇન ગ્રંથીઓ છે જે ફેરોમોન્સ મુક્ત કરે છે જ્યારે તમે વાસ્તવમાં સભાન સ્તરે તેને સૂંઘી શકતા નથી ત્યારે તમે અને તમારા જીવનસાથી બંને તેને શોધી શકશો નહીં અનુભવી પણ શકશો નહીં અને તમે એકબીજા પ્રત્યે વધુ આકર્ષિત થશો.

જ્યારે સ્તનોને હાથ અથવા મોંથી દબાવવામાં આવે છે ત્યારે સ્તનની ડીંટડીની ઉત્તેજના મગજને એક મેમો મોકલે છે કે ઓક્સિટોસિન છોડવાનો સમય છે ઓક્સીટોસિનને પ્રેમ હોર્મોન તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે કારણ કે તે લોકોને તમામ પ્રકારના પ્રેમની અનુભૂતિ કરાવે છે અને સેક્સ દરમિયાન ભાવનાત્મક બંધનો બનાવવા માટે તે મુખ્ય ઘટક છે.

શરીરમાંથી વહેતા એસ્ટ્રોજનના મિશ્રણ અને રક્તવાહિનીઓને ઉત્તેજિત કરવાથી ગુલાબી ફોલ્લીઓ થાય છે જે સ્તનોની નીચે તેમજ તેની બંને બાજુએ દેખાય છે આ ગુલાબી રંગ પેટ અને ગરદનના ઉપરના ભાગમાં પણ ફેલાઈ શકે છે ઉપરાંત આના થોડા સમય પહેલા સ્તન ક્યારેક સહેજ વાદળી રંગના દેખાઈ શકે છે કારણ કે સ્તનની નસો વેસોકોન્સ્ટ્રક્શનને કારણે વધુ દેખાઈ જાય છે.

Advertisement