જાણો યોગી આદિત્યનાથ પાસે કેટલી પ્રોપર્ટી છે,રાઈફલ-રિવોલ્વર ઉપરાંત તેમને છે આ ખાસ શોખ…

સતત બીજી વખત યુપી સીએમની રેસ જીતવા મેદાનમાં ઉતરેલા યોગી આદિત્યનાથ ગોરખપુરની ગોરક્ષપીઠના મહંત છે નાની ઉંમરે નિવૃત્તિ લઈને ગોરક્ષપીઠ પહોંચેલા યોગી આદિત્યનાથ સંતોનું જીવન જીવે છે પરંતુ ગોરક્ષપીઠના મહંત હોવાની સાથે સાથે રાજકારણી બનવું એ પણ તેમની અંગત સંપત્તિ છે તેમની સંપત્તિનો ખુલાસો ત્યારે થયો જ્યારે તેઓ ચૂંટણીના રાજકારણ સાથે જોડાયેલા હતા અને 2017માં પ્રથમ લોકસભા અને પછી વિધાન પરિષદની ચૂંટણી લડ્યા હતા.

Advertisement

યોગી આદિત્યનાથ ગોરખપુર જિલ્લાના દક્ષિણપંથી લોકલાડિલા હિંદુવાદી રાજનેતા છે. તેઓ વર્તમાનમાં ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી છે. તેમનો જન્મ અજય મોહન બિસ્ટના પૌડી ગઢવાલ જિલ્લા હવે ઉત્તરાખંડ માં થયો હતો. તેઓ વિજ્ઞાનમાં સ્નાતક થયા છે. તેમણે વિદ્યાર્થી જીવન દરમિયાન અનેક સામાજીક પ્રવૃતિઓ અને આંદોલનોમાં સક્રિય ભાગ ભજવ્યો. 22 વર્ષની ઉંમરમાં તેમણે આખા ક્ષેત્રેમાં ફરી જાગૃતતા ફેલાવવાનો વિકલ્પ પસંદ કર્યો. તેમણે પૂર્વી ઉત્તર પ્રદેશમાં જનજાગરણ અભિયાન શરૂ કર્યુ. તેમણે અશ્પૃશ્યતા વિરુધ પોતાનો વિરોધ દર્શાવવા માટે તમામ જાતિ અને ધર્મોના લોકો સાથે ભોજન કર્યુ. તેમણે 1998માં પોતાની પહેલી લોકસભા ચૂંટણી લડી અને સાંસદ બન્યા. યુપીના મુખ્યમંત્રી ચુંટાયા બાદ તેમણે સાંસદ પદથી રાજીનામુ આપી દીધુ.

2017માં યોગીની સંપત્તિ કેટલી હતી 2017 માં યોગી આદિત્યનાથે યુપીના મુખ્ય પ્રધાન બન્યા પછી ગોરખપુર બેઠક પરથી તેમની લોકસભા સભ્યપદમાંથી રાજીનામું આપ્યું હતું અને વિધાન પરિષદની ચૂંટણી લડી હતી આ ચૂંટણી માટે તેમના નામાંકન વખતે તેમણે રિટર્નિંગ ઓફિસરને જે સોગંદનામું આપ્યું હતું તે મુજબ તે સમયે તેમની કુલ સંપત્તિ રૂ. 95 લાખ 98 હજારથી વધુ હતી.

એફિડેવિટ મુજબ યોગી આદિત્યનાથ પાસે સોનાની કાનની કોઇલ 20 ગ્રામ છે જેની કિંમત 49 હજાર રૂપિયા છે યોગી આદિત્યનાથ નાથ સંપ્રદાયની પરંપરાઓ અનુસાર ભગવા વસ્ત્રો સાથે આ કુંડળી પહેરે છે આ ઉપરાંત 26 હજાર રૂપિયાની કિંમતની 10 ગ્રામ રુદ્રાક્ષની સોનાની ચેઈન પણ તેમની સંપત્તિમાં સામેલ છે.

એફિડેવિટ અનુસાર ગોરખપુરથી 5 વખત સાંસદ રહી ચૂકેલા યોગી પાસે એક લાખની કિંમતની રિવોલ્વર અને 80 હજાર રૂપિયાની રાઈફલ પણ છે યોગીએ આ એફિડેવિટમાં કહ્યું હતું કે લોકસભા સાંસદ તરીકે તેમને મળતો પગાર અને ભથ્થાં જ તેમની આવકનો એકમાત્ર સ્ત્રોત છે.

3 વર્ષમાં પ્રોપર્ટીમાં લગભગ 32 ટકાનો વધારો થયો છે 2014માં જ્યારે યોગીએ ગોરખપુર સીટ પરથી લોકસભાની ચૂંટણી લડી ત્યારે તેમની સંપત્તિ 72 લાખ 17 હજાર રૂપિયાથી વધુ હતી એટલે કે લોકસભા ચૂંટણીથી લઈને 2017ની વિધાન પરિષદની ચૂંટણી સુધી યુપીના સીએમની સંપત્તિમાં 23 લાખ 80 હજાર રૂપિયાનો વધારો થયો છે એટલે કે યોગીની આવક ત્રણ વર્ષમાં લગભગ 32 ટકા વધી છે.

યોગી પાસે 2014માં 3 કાર હતી યોગી આદિત્યનાથ પણ કારના શોખીન છે 2014 માં તેની પાસે 3 લાખની કિંમતની ટાટા સફારી 21 લાખની ટોયોટા ફોર્ચ્યુનર અને 12 લાખની ઈનોવા હતી 2009માં તેની પાસે નવી સફારી અને ફોર્ડ આઇકોન હતી 2004માં યોગી પાસે ક્વોલિસ ટાટા સફારી અને મારુતિ એસ્ટીમ કાર હતી.

હવે ફરી એકવાર 2022માં યોગી આદિત્યનાથની વર્તમાન સંપત્તિનો પર્દાફાશ થઈ શકે છે જો યોગી આ વખતે વિધાનસભાની ચૂંટણી લડે છે તો તેમણે રિટર્નિંગ ઓફિસરની સામે પોતાનું સોગંદનામું આપવું પડશે જેમાં તેમણે પોતાની સમગ્ર સંપત્તિની વિગતો આપવાની રહેશે.

Advertisement