જે મહિલાઓ વધુ હસ્તમૈથુન કરે છે તેઓ આ રોગોનો શિકાર બને છે,ચાલો જાણીએ….

તમે ઘણીવાર જોયું હશે કે હસ્તમૈથુન લગભગ દરેક મનુષ્ય કરે છે અને તેને તરુણાવસ્થાની સામાન્ય પ્રક્રિયા પણ માનવામાં આવે છે આમાંથી બચવા માટે માત્ર એક જ વ્યક્તિ હોવી જોઈએ પરંતુ જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ મર્યાદા કરતા વધારે હસ્તમૈથુન કરે છે તો તે ઘણી બીમારીઓનો શિકાર બની જાય છે અને તે ઘણી રીતે પ્રભાવિત થાય છે આજે હું તમને મહિલાઓને હસ્તમૈથુનથી થતા ખતરનાક રોગો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યો છું.

Advertisement

જે મહિલાઓ હસ્તમૈથુનની આદી બની જાય છે તેને ભવિષ્યમાં તેના પતિ સાથે સંબંધ બાંધવામાં મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે હસ્તમૈથુનની આદતને કારણે આવી મહિલાઓ પોતાના પતિ સાથે સેક્સ માણી શકતી નથી કેટલીક મહિલાઓની આદતમાં હસ્તમૈથુનનો સમાવેશ થાય છે જો આવી મહિલાઓ કોઈ કારણસર હસ્તમૈથુન કરી શકતી નથી તો તેઓ તણાવ અને ચીડિયાપણું અનુભવવા લાગે છે.

જે મહિલાઓ હસ્તમૈથુન કરે છે તેમને હેમેટુરિયા નામની બીમારી થઈ શકે છે આ રોગમાં મહિલાઓના પેશાબમાંથી લોહી આવવા લાગે છે હસ્તમૈથુન કરતી સ્ત્રીઓમાં પીરિયડ્સ માસિક ધર્મ કે માસિક ચક્ર જેવી સમસ્યાઓની સાથે જનનાંગોમાં શુષ્કતા પણ જોવા મળે છે.

મિત્રો જાણીએ હસ્થમૈથુન ના ફાયદા વિશે.ન્યુયોર્ક ના પ્રખ્યાત ગાયનેકોલોજિસ્ટ અને લેખિકા અલેશિયા દ્વેક ના અનુસાર જ્યારે તમે માનસીક કે શારીરિક તણાવ અનુભવી રહ્યા હોય ત્યારે આ કરવાથી તનાવ દૂર થાય છે.

એનું વૈજ્ઞાનિક કારણ એ છે કે હસ્તમૈથુન થી કેટલાય પ્રકાર ના ન્યુરોટરન્સ રિલીઝ થાય છે. જે તમારા મન ને શાંત કરે છે. આ ઉપરાંત ઘણી વાર દુઃખાવો ઓછો કરવામાં પણ આ મદદરૂપ થાય છે. આ તમને માનસીક તણાવ દૂર કરવામાં કામ લાગે છે.

રક્ત પરિભ્રમણ વધે છે.તાણ ઘટાડવા કરતાં તમારા હૃદયની તંદુરસ્તી સારી છે. આ ઉપરાંત, હસ્ત મૈથુન કરતી વખતે આપણા જનનાંગોમાં લોહીનું સંચાર વધે છે. આ પેશી તંદુરસ્ત બનાવે છે. મેનોપોઝની ઉંમર નજીકના સ્ત્રીઓ માટે જનનાંગોની આસપાસ વધી રહેલા રક્ત પરિભ્રમણ એ સારી છે. હકીકતમાં, આવી સ્ત્રીઓને યોની શુષ્કતા અને આંતરડા જેવા સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે. જ્યારે તેમના જનનાંગોમાં રક્ત પુરવઠો વધે છે. ત્યારે મેનોપોઝના આ લક્ષણોથી તેમને ઘણી રાહત મળે છે. કેટલાક સંશોધનમાં એવું જાણવા મળ્યું છે કે હસ્તમૈથુન દરમિયાન પીડા ઘટાડે છે. જો કે, આના પર હજુ પણ વધુ સંશોધન છે.

પાર્ટનર સાથે સે@ક્સ રિલેશન વધુ મજબૂત થાય છે.તમે જ્યારે આ તરીકા લેવા પોતાને યોગ્ય ઉપયોગ કરવા સંતોષવા અને ખબર કેવી રીતે હકારાત્મક અને તંદુરસ્ત અસર પાર્ટનર સાથે જાતીય સંબંધો બનાવવા જુઓ તો. કારણ કે તેઓ કે સંદર્ભે અવ્યવહારુ સંતોષ લઈ અપેક્ષા નથી લોકો દ્વારા હસ્તમૈથુન.

જ્યારે ભાગીદારો સાથે સંબંધો બનાવવા સેક્સ દ્વારા ઢીલું મૂકી દેવાથી આસાનીથી આનંદ કરી શકો છો. જ્યારે અપેક્ષાઓ બોજાયેલી નથી, ત્યારે તેઓ સંપૂર્ણ જાતિનો આનંદ માણશે. તેઓ જાણે છે કે તેઓને સારા લાગે તે માટે તેમની સંપૂર્ણ જવાબદારી નથી. તેઓ એ પણ જાણે છે કે તેઓ શું જોઈએ છે. આ રીતે, તમારા જાતીય સંબંધો માટે હસ્ત મૈથુન પણ સારું છે.

સે@ક્સનો આનંદ વધે છે તે એક જૂની માન્યતા છે કે જ્યારે તમે વધુ હસ્ત મૈથુન કરો છો ત્યારે તમે ભાગીદાર સાથે લૈંગિક રીતે ઉત્તેજિત થશો નહીં. જ્યારે સત્ય વિપરીત છે. જેટલું વધારે તમે પોતાને સંતોષો છો. એટલું જ તમારું શરીર તે માંગે છે. તમારા શરીરને લૈંગિક તકતી જેવી લાગે છે તે જાણે છે.

આ બધી બાબતો એ નિર્દેશ કરે છે કે હસ્ત મૈથુન તમારી સેક્સ ડ્રાઇવ પર હકારાત્મક અસર કરે છે. ચિંતાના મુદ્દા એ છે કે જ્યારે તમે સંતોષના આ એકલા પ્રવાસની વ્યસની બની જાઓ છો અને ભાગીદારના મહત્વને ભૂલી જાઓ છો. કોઈપણ રીતે, આપણે બધા જાણીએ છીએ કે બધું ખૂબ જ નિષેધ છે.

સારી ઊંઘ આવે છે.આપણે બધા જાણીએ છીએ કે સેક્સ પછી સારી ઊંઘ આવે છે. ખરેખર, સેક્સ તમારા માનસિક તાણ ઘટાડે છે અને શરીરના થાક દૂર કરે છે. જેના કારણે ઊંઘ જલ્દીમાં આવે છે. ભાગીદાર સાથે સંભોગ કરતી વખતે અથવા હસ્ત મૈથુન કરતી વખતે તમે જીવનો અનુભવ કર્યો છે

તેનાથી કોઈ ફરક પડતો નથી. તમને રાહત અનુભવાય છે. જે સારી ઊંઘ લાવે છે. ઘણા સંશોધનોમાં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે કેટલાક લોકો પુસ્તક વાંચીને સારી ઊંઘ શોધે છે તેમ, હસ્ત મૈથુન આપણા મન પર લગભગ સમાન અસર કરે છે.

કેટલી વાર કરી શકીએ છે હસ્તમૈથુન એવું કોઈ નક્કી નથી હોતું, પણ જો જોવા જઈએ તો અઠવાડિયામાં ત્રણ વખત હસ્તમૈથુન સારું છે હસ્તમૈથુન કુદરતી છે આ એક સંપૂર્ણ કુદરતી પ્રક્રિયા છે. તે પ્રજનન ક્ષમતા પર કોઈપણ પ્રકારની ખરાબ અસર નથી. જાતીય ક્ષતિ અને લૈંગિકતાના અભાવનો મુદ્દો પણ તદ્દન અફવા છે. આમ જોવા જઇયે તો પ્રાણીઓમાં બિલાડીઓ, કૂતરાઓ અને વાંદરાઓ પણ હસ્ત મૈથુન કરે છે.

Advertisement