જો લાંબા સમય સુધી છોકરાઓ રહે છે કુંવારા,તો કરે ન કરવાનું કામ,જાણીને તમને પણ નવાઈ લાગશે….

જીવનભર એકલા રહેવાનો નિર્ણય સરળ નથી હોતો. આ નિર્ણય લેવાય તો જાય છે પરંતુ તેને નિભાવવા માટે અનેક મુશ્કેલીભર્યા સમયનો સામનો કરવો પડે છે.સામાન્ય રીતે એવી માન્યતા હોય છે કે ઘર પરીવાર સાથે રહેતા પુરુષો અવિવાહિત પુરુષોની સરખામણીમાં વધારે ખુશ હોય છે.પરંતુ તાજેતરમાં થયેલી એક શોધમાં ખુલાસો થયો છે કે અવિવાહિત રહેતા પુરુષો વિવાહિત પુરુષોની સરખામણીમાં વધારે સારું જીવન જીવે છે તે અન્ય લોકોની સરખામણીમાં વધારે સ્વસ્થ ખુશહાલ ભાવુક હોય છે.

Advertisement

તાજેતરમાં થયેલી એક શોધમાં એવો ખુલાસો થયો છે કે અવિવાહિત રહેતા પુરુષો વિવાહિત પુરુષોની સરખામણીમાં વધારે સારું જીવન જીવી શકતા હોય છે તે અન્ય લોકોની સરખામણીમાં વધારે સ્વસ્થ, ખુશહાલ, ભાવુક પણ હોય છે. અવિવાહિત પુરુષો પાસે વધારે મિત્રો પણ હોય છે

અને તે તમામ વધારે ખાસ હોય છે શોધમાં એવું જાણવા મળ્યું છે કે આઠમાંથી એક વ્યક્તિ પાસે એવા ખાસ મિત્રો ન હતા જેઓ વિવાહિત અને બાળકોના પિતા હતા સારા મિત્રો હોવાથી જીવન વધારે લાંબુ અને ખુશહાલ રહે છે. જો કે અવિવાહિત પુરુષ પૈસાની વાતમાં નબળા પણ હોય છે.

તેમનું જીવન સામાન્ય લોકો કરતાં સ્વસ્થ સુખી લાગણીશીલ અને લવચીક છે અવિવાહિત પુરૂષોને પરિણીત લોકો કરતા વધુ મિત્રો હોય છે અને તે બધા ખૂબ જ ખાસ હોય છે સારા મિત્રો જીવનને લાંબુ અને સુખી બનાવે છે જો કે અપરિણીત પુરુષોના મિત્રોની સંખ્યા વધુ હોય છે પરંતુ તેઓ પૈસાની બાબતમાં થોડા નબળા હોય છે પરંતુ આનો અર્થ એવો ન કરી શકાય કે પરિણીત પુરુષો વધુ ધનિક છે.

અવિવાહિત પુરૂષોને પરિણીત લોકો કરતા વધુ મિત્રો હોય છે અને તે બધા ખૂબ જ ખાસ હોય છે સંશોધન દર્શાવે છે કે આઠમાંથી એક વ્યક્તિના મિત્રો નથી જેમાંથી ઘણા પરિણીત અને બાળકોના પિતા હતા સારા મિત્રો જીવનને લાંબુ અને સુખી બનાવે છે જો કે અપરિણીત પુરુષોના મિત્રોની સંખ્યા વધુ હોય છે

પરંતુ તેઓ પૈસાની બાબતમાં થોડા નબળા હોય છે સંશોધન દર્શાવે છે કે તેમની પાસે પરિણીત પુરુષો કરતાં દસથી ચાલીસ ટકા ઓછા પૈસા છે પિતા બન્યા પછી વ્યક્તિ 21 ટકા વધુ કમાય છે પરંતુ આનો અર્થ એવો ન કરી શકાય કે પરિણીત પુરુષો વધુ ધનિક છે.

સામાન્ય રીતે અપરિણીત વ્યક્તિ પાસે ઓછી જવાબદારીઓ ઓછી જરૂરિયાતો અને પોતાના માટે ઘણો સમય હોય છે ન તો બાળકો કે ન તો તેમની સમસ્યાઓ તમારા જીવન પર તમારો સંપૂર્ણ અધિકાર તમે ઇચ્છો તેમ જીવો તમને ગમે તે કર તમારે જ્યાં જવું હોય ત્યાં વગેરે વગેરે જ્યારે તમારી પાસે જવાબદારીઓ ઓછી હોય જરૂરિયાતો ઓછી હોય ત્યારે તમે પૈસાના ગુલામ બનવાથી તમારી જાતને બચાવી શકો છો તમારે જેટલું જોઈએ તેટલું કમાવવા માટે તમને ફરજ પાડવામાં આવશે નહીં આજના ઉપભોક્તાવાદ-માર્કેટિંગના યુગમાં આ બહુ મોટી વાત છે તમે માનસિક રીતે તણાવમુક્ત અને મુક્ત રહેશો.

જીવન સમય દ્વારા બને છે અને આપણા બધાનો એક નિશ્ચિત સમય હોય છે જેને આપણે ઈચ્છીએ તો પણ લંબાવી શકતા નથી આ સમય અપરિણીત વ્યક્તિની પૂજાનો છે આપણે તેનો ઉપયોગ આપણા જ્ઞાનમાં વધારો કરવા આધ્યાત્મિક સુખાકારી કરવા નવા અનુભવો એકત્ર કરવા વિશ્વની મુસાફરી કરવા કારકિર્દીમાં પ્રગતિ કરવા આપણા જુસ્સાને અનુસરવા માટે કરી શકીએ છીએ અમે જ્યારે ઈચ્છીએ ત્યારે અમારી નોકરી બદલી શકીએ છીએ અને વધુ જોખમ લઈ શકીએ છીએ.

વિવાહિત પુરુષોની સરખામણીમાં તેમની પાસે 40 ટકા ઓછી સંપત્તિ હોય છે. અને એક શોધ અનુસાર પિતા બન્યા બાદ વ્યક્તિ 21 ટકા વધારે કમાણી પણ કરે છે અવિવાહિત પુરુષોમાં અપરાધ કરવાની શક્યતા ખુબજ વધારે હોય છે. સ્ટડીમાં સામે આવ્યું છે કે સમાજમાં અવિવાહિત પુરુષો હોવાથી અપરાધનું સ્તર ખુબજ વધી જતુ હોય છે. શોધ અનુસાર એકલા રહેતા પુરુષોનો સંબંધ તેના મિત્રો અને સંબંધીઓ સાથે વધારે સારો હોય છે તેથી તે એકલતા અનુભવતા નથી. અવિવાહિત લોકો પોતાના કામ પ્રત્યે પણ વધારે સમર્પિત હોય છે.

અપરિણીત પુરૂષો પરિણીત પુરૂષો કરતાં કોઈપણ પ્રકારનો ગુનો કરે તેવી શક્યતા વધુ હોય છે અભ્યાસમાં સામે આવ્યું છે કે સમાજમાં અપરિણીત પુરુષોની હાજરીને કારણે ગુનાનું સ્તર ઊંચું છે પિતા ન હોવાનો કે લગ્ન ન થવાનો અર્થ એ નથી કે તમે એકલા છો સંશોધનમાં જાણવા મળ્યું છે કે જે પુરુષો એકલા રહે છે તેમના મિત્રો અને સંબંધીઓ સાથે ગાઢ સંબંધ હોય છે તે જ રીતે અપરિણીત લોકો પણ તેમના કામ પ્રત્યે વધુ સમર્પિત હોય છે.

Advertisement