જો મહિલાઓ લાખ પ્રયત્નો કરવા છતાં ના પ્રેગ્નેટ થતી હોય તો રાત્રે કરી લો આ 1 કામ…

સંબંધમાં શારીરિક જોડાણનું ખૂબ મહત્વ છે ઘણા છોકરા-છોકરીઓ એવું વિચારે છે કે પીરિયડના પહેલા થોડા દિવસો પહેલા સે@ક્સ કરવાથી અને જો સમયસર પીરિયડ આવે તો તેનાથી પ્રેગ્નન્સી રહેતી નથી અને ઘણા એવું વિચારે છે કે પીરિયડ દરમિયાન સે@ક્સ કરવાથી છોકરી પ્રેગ્નન્ટ નથી થતી પરંતુ છોકરી માટે ગર્ભવતી થવા માટે શુક્રાણુનો માત્ર એક ભાગ પૂરતો છે.

Advertisement

ઘણા વખતથી જોવામાં આવ્યું છે કે પતિ-પત્ની લાંબા સમયથી જાતીય સંબંધો બનાવે છે,પરંતુ હજી પણ સ્ત્રી ગર્ભધારણ કરવામાં અસમર્થ છે આવી સ્થિતિમાં લોકોને કોઈ રોગ અથવા વંધ્યત્વની સમસ્યા હોવાની શંકા છે અને સીધા ડોકટરો પાસે દોડી જાઓ.

પરંતુ દર વખતે આ સમસ્યાનું સમાધાન માત્ર ડોકટરો જ નહીં તમારી પાસે ખોટી રીતે રચાયેલ શારી રિક સંબંધ પણ હોઈ શકે છે ઘણીવાર યુગલો માહિતીના અભાવે આવું કરે છે.ગર્ભવતી થયા વિના સે@ક્સ ક્યારે કરવું એવો કોઈ યોગ્ય સમય નથી કે જેના દ્વારા તમે અસુરક્ષિત સંભોગ કર્યા પછી પણ ગર્ભવતી ન થાવ ગર્ભનિરોધકનો ઉપયોગ હંમેશા સગર્ભાવસ્થાને રોકવાનો સૌથી સરળ રસ્તો છે.

ગર્ભવતી ન થાય તે માટે કોન્ડોમ કોપર ટી પ્રેગ્નન્સી રોકવા માટેના ઈન્જેક્શન પણ ઉપલબ્ધ છે પીરિયડ્સ દરમિયાન છોકરી પ્રેગ્નન્ટ થવાની શક્યતા સામાન્ય દિવસો જેટલી જ હોય ​​છે તેથી ગર્ભાવસ્થા ટાળવા માટે ગર્ભનિરોધકનો ઉપયોગ કરવો તમારા માટે હંમેશા ફાયદાકારક છે.

ગર્ભવતી થવા માટે તે મહત્વપૂર્ણ છે કે તમે તમારા માસિક ચક્રનો સાચો હિસાબ રાખો જેને પીરિયડ ચક્ર પણ કહેવામાં આવે છે કારણ કે સમયગાળો પૂરો થયાના 14 દિવસ પછી સ્ત્રી શરીરમાં ઓવ્યુલેશન ચક્ર શરૂ થાય છે આ સમયે સ્ત્રીઓના ગર્ભાશયમાં ઉત્પન્ન થતા ઇંડાની ગુણવત્તા શ્રેષ્ઠ છે જેના કારણે મહિલાઓ કલ્પના કરવી સહેલી છે આ સમય દરમિયાન મહિલાઓ સંબંધો બનાવીને ઝડપથી ગર્ભવતી થાય છે.

જો તમે ગર્ભવતી બનવા માંગતા હો તો માસિક ચક્રની સાથે તમારે તમારી તારીખોની પણ કાળજી લેવી જોઈએ માર્ગ દ્વારા એવી ઘણી એપ્લિકેશનો છે કે જે તમારી ઓવ્યુલેશન તારીખોને ટ્રક રાખી શકે છે પરંતુ કેટલાક સામાન્ય લક્ષણો પણ છે જે તમને કહી શકે છે કે તમે તમારા શરીરમાં ચક્ર ચલાવી રહ્યા છો કે નહીં.

ગર્ભ રહી જાય એ માટે સેક્સ કર્યા પછી લિંગને યોનીમાંથી ત્યા સુધી બહાર ન કાઢો જ્યા સુધી તે જાતે બહાર ન આવી જાય અને યોનીને પણ સેક્સ પછી તરત સાફ ન કરો. બીજા દિવસે ન્હાતી વખતે જ યોની સાફ કરો. જે રાત તમે ગર્ભધારણ માટે પસંદ કરી છે તેના 2-4 દિવસ પહેલાથી ન તો સેક્સ કરો કે ન તો હસ્તમૈથુન.

આનાથી શુક્રાણુઓની પ્રબળતા વધી જશે.એ દિવસે તનાવમુક્ત રહો અને એ દિવસે માનસિક કે શારીરિક થાક ન રહે એ વાતનુ ધ્યાન રાખો. શક્ય હોય તો એ દિવસે ઘર બહારના કામોથી મુક્ત રહો. સ્ત્રીના ચરમોત્કર્ષ પર પહોંચ્ય પછી વીર્યનુ સ્ખલન થવાથી ગર્ભધારણની શક્યતા વધી જાય છે. તેથી સ્ત્રી સાથે સેક્સ કરતા પહેલા તેને સંપૂર્ણ રીતે ઉત્તેજીત કરી લો.

જો અવધિના 14 દિવસ પહેલા પીઠના અને નીચલા ભાગમાં દુખાવો થાય છે તો તેનો અર્થ એ કે ઓવ્યુલેશન નજીક છે આ સમય દરમિયાન ગર્ભવતી થવાની સંભાવના વધુ છે ઘણી સ્ત્રીઓ જ્યારે ઓવ્યુલેટ થતી હોય ત્યારે સ્તનમાં દુખાવો અને સોજો અનુભવે છે આ સમય દરમિયાન મહિલાઓ સંબંધ બાંધીને ગર્ભવતી થાય છે મહિલાઓએ હંમેશાં આ ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ વધુ મહિલાઓનું ઇન્ડક્શન ચક્ર અવધિ સમાપ્ત થયા પછી 14 અને 18 દિવસની વચ્ચે થાય છે.

ગર્ભધારણ કરવા માટે સૌથી જરૂરી છે તમારી મેન્સ્ટ્રુઅલ સાઈકલ જેને પીરિયડ સાઈકલ પણ કહેવામાં આવે છે તેનો ટ્રેક રેકોર્ડ રાખો તેના માટે તમે ઈચ્છો તો કેલેન્ડરમાં માર્ક કરી શકો છો અથવા અનેક મોબાઈલ એપ્સ છે તેનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો.

ઓવ્યૂલેશન એટલે કે અંડોત્સર્ગના એક કે બે દિવસની અંદર પ્રેગ્નેન્ટ થવા માટેનો બેસ્ટ સમય માનવામાં આવે છે. શું છે ઓવ્યૂલેશન જ્યારે ઓવરી એટલે કે અંડાશયની બહાર અંડા આવે છે તો તેને ઓવ્યૂલેશન કહે છે અને સામાન્ય રીતે આ પીરિયડ્સ આવવાના 14 દિવસ પહેલા હોય છે.

જો તમે ગર્ભધારણ કરવાની કોશિશ કરી રહ્યા છો તો મેન્સ્ટ્રૂઅલ સાઈકલ સાથે સાથે તમારી ઓવ્યૂલેશન ડેટ્સનું પણ ધ્યાન રાખવું કેમ કે ઓવ્યૂલેશન ડેટ્સમાં સેક્સ કરવાથી ગર્ભધારણની શક્યાત વધી જાય છે. જેથી નેક્સ્ટ મેન્સ્ટૂઅલ સાઈકલની તારીખે તમને ખ્યાલ આવી જશે.

મહિલાઓ જ્યારે ઓવ્યૂલેટ કરે છે ત્યારે તેમને બ્રેસ્ટમાં દુખાવો અને સોજાનો અનુભવ થાય છે તમારી સેક્સ ડ્રાઈવ વધી જાય છે તો સમજવું કે તમારો ઓવ્યૂલેશન પીરિયડ ચાલી રહ્યો છે ઓવ્યૂલેશન દરમિયાન વજાઈનલ ડિસ્ચાર્જ સ્લિપરી સ્ટ્રેચી અને વધારે પાણી જેવું હોય છે પીરિડ્સના 14 દિવસ પહેલા જો તમને પીઠના નીચેના ભાગમાં અને પેટમાં દુખાવો થાય તો સમજવું કે ઓવ્યૂલેશનનો સમય નજીક છે મોટાભાગની મહિલાઓમાં ઓવ્યૂલેશન દરમિયાન સૂંઘવાની ક્ષમતા વધી જાય છે.

ઓવ્યૂલેશન શરુ થયાના એક કે બે દિવસની અંદર સેક્સ કરવાથી તમે પ્રેગ્નેન્ટ થઈ જશો તેની કોઈ ગેરન્ટી નથી પરંતુ તેના ચાન્સ અનેક ગણા વધી જાય છે તમારી એક્ઝેટ ઓવ્યૂલેશન ડેટથી 5 દિવસ પહેલા સુધી તમારી ફર્ટિલિટી સૌથી વધારે હોય છે.

Advertisement