જો તમને શકીરા જેવું ફિગર જોઈતું હોય તો ઘરે જ કરો આ 5 સરળ એક્સરસાઇઝ….

દરેક સ્ત્રી ફિટ દેખાવા માંગે છે આ માટે ઘણી સ્ત્રીઓ જીમમાં જાય છે અથવા ડાયેટિંગ કરે છે પરંતુ ક્યારેક જીમમાં કલાકો વિતાવ્યા પછી પણ તેઓ ઈચ્છિત ફિગર મેળવી શકતા નથી ઘણી સ્ત્રીઓમાં હિપનો આકાર સપાટ હોય છે જેના કારણે તેઓ અસ્વસ્થતા અનુભવે છે જો તમે પણ સારા વળાંકો રાખવા માંગતા હોવ તો આ કસરતો ચોક્કસ કરો.

Advertisement

બાજુ ડમ્બેલ અપહરણ.તમારા જમણા હાથમાં હળવા અથવા મધ્યમ-વજનના ડમ્બેલથી પ્રારંભ કરો તમારા જમણા પગને સીધો રાખીને તમારી બાજુએ ઉઠાવવાનું શરૂ કરો ડમ્બેલનું વજન તમારા પગની વિરુદ્ધ બાજુ પર રાખો ધીમી શરૂઆત કરો અને નિયંત્રણ કરતી વખતે તમારા પગને બને તેટલો ઊંચો કરો ધીમે ધીમે કેન્દ્ર પર પાછા આવો અને પુનરાવર્તન કરો.

આ કસરતના 15 પુનરાવર્તનો અને 3 સેટ પૂર્ણ કરો સાઇડ લેગ લિફ્ટ તમારી પીઠ ગરદન અને માથું તમારી જમણી બાજુ રાખીને સાદડી પર સૂઈ જાઓ તમારા માથાને તમારા હાથ પર આરામ કરો અને તમારા પગને એકબીજાની ટોચ પર રાખો તમારા કોરને રોકો અને તમારા ડાબા પગને બને તેટલો ઊંચો કરવાનું શરૂ કરો ટોચ પર રોકો ધીમે ધીમે પ્રારંભિક સ્થિતિ પર પાછા ફરો આ કસરતના 15 પુનરાવર્તનો અને 3 સેટ પૂર્ણ કરો.

હિપ રેજ.આ કસરત કરવા માટે જમીન પર સૂઈ જાઓ તમારી પીઠ સીધી રાખો અને તમારા ઘૂંટણને 90 ડિગ્રીના ખૂણા પર વાળો તમારા પગ જમીન પર સપાટ હોવા જોઈએ તમારા હાથ સીધા રાખો અને તમારી હથેળીઓ નીચેની તરફ રાખીને તમારી રાહ પર દબાણ કરો તમારા ગ્લુટ્સ હેમસ્ટ્રિંગ્સ અને પેલ્વિક ફ્લોરને અંદર દોરતી વખતે તમારા હિપ્સને ઉપાડો.

તમારા ઉપલા શરીરને તમારી પીઠ અને ખભા પર આરામ કરો અને તમારા ઘૂંટણ સુધી એક સીધી રેખા બનાવો ટોચ પર 1 થી 2 સેકન્ડ માટે થોભો અને પ્રારંભિક સ્થિતિ પર પાછા ફરો આ કસરતના 15 પુનરાવર્તનો અને 3 સેટ પૂર્ણ કરો બેસવું તમારા પગને ખભાની પહોળાઈ કરતા થોડા પહોળા રાખો તમારા અંગૂઠા સહેજ બહાર હોવા જોઈએ.

તમારા ઘૂંટણને વાળો અને તમારા હિપ્સને પાછળ ધકેલી દો જાણે તમે ખુરશી પર બેસવાના છો તમારી રામરામને અંદરની તરફ અને ગરદનને તટસ્થ રાખો તમારું વજન તમારી હીલ પર રાખો અને તમારા ઘૂંટણને સહેજ બહારની તરફ વળેલા રાખો પ્રારંભિક સ્થિતિ પર પાછા ફરો આ કસરતના 10-15 પુનરાવર્તનો અને 3 સેટ પૂર્ણ કરો.

સ્ક્વોટ કિક.તમારા પગ ખભા-પહોળાઈથી શરૂ કરો અને તમારી સામે વાળો જ્યાં સુધી તમારી જાંઘ જમીનની સમાંતર ન થાય ત્યાં સુધી તમારા હિપ્સને પાછળ ધકેલી દો હવે ઉપરની તરફ વધીને તમારા જમણા પગને બાજુથી બાજુ તરફ ખેંચો જ્યારે તમારો જમણો પગ જમીન પર પાછો આવે છે ત્યારે તરત જ ફરીથી બેસવું ડાબા પગ સાથે પુનરાવર્તન કરો એક જ પ્રતિનિધિ 1 જમણી કિક અને 1 ડાબી કિક છે 3 સેટ માટે શરૂ કરવા માટે 10 પુનરાવર્તનો કરો પછી 3 સેટ માટે 15 રેપ્સ સુધી ખસેડો.

સામાન્ય રીતે હાર્ટ રેટને ઊંચે લઈ જવા આપણે કાર્ડિયો કરતાં હોઈએ છીએ. સ્નાયુના બંધારણ અને મજબૂતાઈને વધારવા આપણે સ્ટ્રેન્થ ટ્રેનિંગ કરીએ છીએ. સ્નાયુઓને રિલેક્સ કરવા અને સાંધાઓની લવચીકતા માટે સ્ટ્રેચીઝની કસરત કરીએ છીએ.

પરંતુ તમને જણાવી દઇએ કે, સૂર્યનમસ્કાર એ એક એવું પેકેજ છે જે ચરબીને બાળે છે, હાર્ટ રેટ ઊંચો લાવે છે, મજબૂતાઈ-તાકાત અને શક્તિ વધારે છે, રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે, તેનાથી સ્નાયુઓને બંધારણ અને લવચીકતા મળે છે અને વધુમાં તેનાથી એકાગ્રતા, ધીરજ, ચાલકબળ મળે છે, આપણા શરીરના મેટાબોલિઝમને નિયમિત કરે છે અને ટોનિંગ કરે છે.

લાંબા સમય સુધી સૂર્યનમસ્કારની સ્થિતિમાં રહેવાથી તાકાતમાં વધારો થાય છે અને ચરબીનું દહન થાય છે, વધારે સંખ્યામાં સૂર્યનમસ્કાર શારીરિક શક્તિ અને સહનશક્તિ વધારવાનું કામ કરે છે. સૂર્યનમસ્કારના દરેક પોઝ આખા શરીરની લવચીકતા બક્ષે છે. તમારા સમયને થોડો સમર્પિત કરો અને સુંદરતાનો અનેરો અનુભવ મેળવો.

Advertisement