જોઈલો આ છે નીતા અંબાણીનું બાથરૂમ, અંદરની ખાસિયત વિશે જાણશોતો ચોંકી જશો……

અંબાણીના બાથરૂમની વિશેષતા જોઇને આપણે ચોકી જઈશું,હા, તમે ક્યારેય આવા બાથરૂમ વિશે જોયું કે સાંભળ્યું છે જે તમારા મૂડ પ્રમાણે તમારા ઓરડાના તાપમાને બદલાય છે! અમે નીતા અને મુકેશ અંબાણીના ઘરે એન્ટિલિયાના બાથરૂમ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ.

Advertisement

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે મુકેશ અંબાણી ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. મુકેશની સાથે નીતા અંબાણી પણ તેના બિઝનેસમાં મદદ કરે છે. અંબાણીની આકર્ષક જીવનશૈલી છે અને તેનું ઘર એન્ટિલિયા આનો પુરાવો છે. તેના ઘરનો સમાવેશ વિશ્વના સૌથી મોંઘા મકાનોમાં થાય છે.

જો આપણે તેના વોશરૂમ વિશે વાત કરીશું, તો લાગે છે કે શા માટે આપણે કોઈના બાથરૂમની ચર્ચા કરીશું? પરંતુ આ એક સામાન્ય બાથરૂમ નથી. આ બાથરૂમની તસવીરો જોઈને તમારા હોશ ઉડી જશે અને તસવીરો જોઈને તમને ખ્યાલ આવશે કે તે કેટલું શાંત થાય છે. આ બાથરૂમ સંપૂર્ણ સ્વચાલિત છે.

પણ ટબ આપમેળે પાણી ભરે છે અને તાપમાન આપમેળે ગોઠવાય છે. આ બાથરૂમની સૌથી વિશિષ્ટ સુવિધા જે તેને જુદી અને જુદી બનાવે છે તે તેની દિવાલોની સ્વચાલિત દૃશ્યાવલિ એ ગોઠવણ છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો કોઈ વ્યક્તિના મગજમાં સ્નાન કરવાનો સમય હોય છે, જો તે મધ્યમાં છે, તો બાથરૂમની ચિત્રો બાથરૂમની દિવાલોની મધ્યમાં આવે છે. આપમેળે. અથવા જો પર્વતની વાદીના દિમાગમાં દિમાગ આવે છે, તો પર્વતમાળા તે આવે છે.

આપણે આ બધું કોમ્પ્યુટરાઇઝ્ડ રીતે સેટ કરી શકીએ છીએ. આ સ્ક્રીન સેવર વિકલ્પ છે. આ બાથરૂમની કિંમત કરોડોમાં હોવા છતાં, તે કોઈપણ વ્યક્તિને આનંદ આપી શકે છે અને મનને શાંત કરી શકે છે અને અહીં સ્નાન કરવાનો અનુભવ તમને દરેક રીતે આનંદિત કરશે.મુકેશ અંબાણી ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. તેનું ઘર એન્ટિલિયા સપનાના કિલ્લાથી ઓછું નથી. આ ઘર 24 માળની વિશાળ ઇમારત છે. આ ઘરના કેરટેકર્સની રાત-દિવસ સંભાળ રાખવામાં આવે છે. નીતા અને મુકેશ અંબાણીની લક્ઝુરિયસ જીવનશૈલી વિશે બધા જાણે છે.

અંબાણી પરિવાર ભારતનું સૌથી ધનિક પરિવાર છે.આ પરિવારના દરેક સભ્યો આલીશાન જીંદગી જીવે છે.છાપામાં કે ટીવીમાં અવારનવાર એમની ચર્ચા થતી રહે છે.આ પરિવાર પાસે જેટલા પૈસા છે એનાથીયે મોટું કાળજુ છે પૈસા ખર્ચ કરવા માટે.આઈ.પી.એલ,સમાજસેવા,બિઝનેસ,ધાર્મિક અને સામાજિક પ્રસંગો દરેક જગ્યાએ મુકેશભાઈને સાથ આપનાર એમના ધર્મપત્ની નીતા અંબાણી હંમેશા ચર્ચામાં રહે છે.

મુકેશ અંબાણી અને એના પરિવારની જીંદગી કેવી રોયલ છે એ વાતનો અંદાજો તમને એ વાત ઉપરથી આવી જશે કે એમની પાસે દુનિયાની સૌથી મોંઘી 6 વસ્તું એવી છે કે જે દુનિયાની બીજી કોઈ વ્યક્તિ પાસે નથી.તમને જણાવી દઈએ કે નીતા અંબાણી પાસે જગતનો સૌથી મોંઘો સ્માર્ટ ફોન છે.જેની કિંમત ફક્ત 311 કરોડ રૂપિયા છે.આ ફોનનું નામ ફાલ્કન સુપરનોવા આયફોન-6 પિંક ડાયમંડ છે.

જેની કિંમત 48.5 મિલિયન ડૉલર છે.આ ફોન 2014માં લોન્ચ કરાયો હતો.આ ફોનની બોડી 24 કેરેટ ગોલ્ડ પ્લેટેડ છે. ફોનની પાછળ મોટો પિંક ડાયમંડ છે.સિક્યોરિટીનાં મામલે આ ફોન અવ્વલ છે.કદાચ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે નીતા અંબાણીને સ્ટાઈલીશ ફુટવેરનો એવો શોખ છે કે તેઓ ક્યારેય પોતાના સેન્ડલ રિપિટ નથી કરતાં.એવી જ રીતે આજે અમે તમને નીતા અંબાણીનાં રોયલ બાથરૂમ વિશે વાત કરવાના છીએ.ચાલો જાણીએ બાથરૂમ સાથે જોડાયેલ ખાસ વાતો.

ઓટોમેટિક બાથરૂમ.કદાચ ઉપરનું હેડિંગ વાંચીને તમને પ્રશ્ન થશે કે શું ખરેખર ઓટોમેટિક બાથરૂમ પણ હોય? તો જવાબ છે હા.નીતા અંબાણીનું બાથરૂમ ઓટોમેટિક છે.આ બાથરૂમમાં તાપમાન પાણીનું તાપમા,વોલ પેપર મ્યુઝિક, લાઇટિંગ અને શાવર બધું જ કોમ્પ્યુટર સાથે કનેક્ટેડ છે.આ બાથરૂમનું વાતાવરણ તમે તમારા મૂડ પ્રમાણે સેટ કરી શકો.દિવાલો પરનાં વોલપેપર ઓટોમેટિક ચેન્જ થઈ જાય છે.

તમારા મૂડ પ્રમાણે લાઇટિંગ અને મ્યુઝિક ચેન્જ થઈ જાય છે.વળી, બાથરૂમ જોતા લાગે જ નહીં કે આ બાથરૂમ છે કારણ કે સામાન્ય રીતે બાથરૂમ નાનકડા જ હોય છે પણ આ બાથરૂમ ઘણું મોટું અને આલિશાન છે. પહેલી નજરે જોતા એવું જ લાગે કે ફાઈવ સ્ટાર હોટેલ છે.મુકેશ અંબાણી જેનું આજે વિશ્વના સૌથી ધનિક લોકોની યાદીમાં તેનું નામ બોલાઈ રહ્યું છે તેવા વ્યક્તિનું જીવન પણ એક દમ હાઇફાઈ હોય એ સ્વાભાવિક છે.

એક ગુજરાતીએ મુંબઈમાં એક કોકડીના ધંધાથી પોતાના જીવનની શરૂઆત કરેલી એ વ્યક્તિએ પોતાની આવડતથી આજે તેમની કંપનીનું નામ વિશ્વમાં બોલાઈ રહ્યું છે, ત્યારે આ પરિવારના મૂકેશ અંબાણીનું જિવન પણ એવું જ સાદાઈથી ભરેલું છે. હા તેમનાં શોખ ભલે મોંઘા હોય પણ વ્યક્તિત્વ તેમનું ખૂબ સરળ છે. તેમનું માત્ર ઘર જોઈને ખ્યાલ આવી જાય કે તેમનું જીવન કેવું હશે.

એંન્ટલીયાનું આલીશાન મકાન દુનિયામાં પણ તે વખણાઈ છે ત્યારે જ્યારે તેમણે હાલમાં તેની દીકરીના લગ્ન કર્યા ત્યારે સૌ કોઈ આ જોઈને આશ્ચર્ય થઈ ગયા હતા.આ લગ્નમાં દરેક લોકો સામેલ હતા.આજે ભરત ભરમાં તેમનું નામ છે, એક ગુજરાતી આજે વિશ્વના દરેક ખૂણે પોતાની ખ્યાતિ ફેલાવી રહ્યો છે ત્યારે કોઈ કહ્યું છે ને કે જ્યાં જયા વસે એક ગુજરાતી ત્યાં સદાકાળ ગુજરાત.

આજે મુકેશ અંબાણીનું ઘર જોઈને આપણે એમ મનમાં એક સવાલ મનમાં આવે કારણ કે આપણે ગુજરાતી. જ્યારે અંબાણી આટલા અમિર તો તેને પોતાની દીકરીન જયા લગ્ન કર્યા હશે એ કોઈ સામાન્ય વ્યક્તિ સાથે ના કર્યા હોય. જે આવા આલીશાન ઘરમાં બાળપણથી મોટી થઈ હોઇ ત્યારે આપણાં મનમાં એક સવાલ આવે કે મુકેશ અંબાણીનું ઘર આવું હોઇ શકે તો તેમની દીકરી ઈશા અંબાણીનું ઘર કેવું હશે.

ઈશા અંબાણી જે ઘરમાં રહે છે, આ ઘર તેને અજય પરિમલ એટ્લે કે તેનાં સસરાએ ગિફ્ટ કર્યું છે. લગ્ન પછી ઈશા આ ઘરમાં રહે છે. આમ તો ઈશા એંટીલિયામાં રહી હોઇ એટ્લે તેનાં માટે તો આ બંગલો પણ નાનો લાગે પરતું આ ઘર ખૂબ ખાસ છે. 50 હજાર સ્કેવર ફૂટના આ બંગલાનું નામ ગુલિટા છે.

આ બંગલો પહેલા હિંદુસ્તાન યુનિલિવરનો હતો આ પછી 2012માં પરિમલએ 62 મિલિયન ડોલરમાં ખરીદી લીધો. આ ઘરમાં તીન બેસમેંટ, ડાઈનિંગ રૂમ્સ અને આઉટડોર પૂલ છે.આ બંગલો એંન્ટલીયાથી 8 ગણો નાનો છે, છતાં પણ આ ખાસ છે કારણ કે તે ઈશાને ગિફ્ટમાં મળ્યો છે. આ 500 કરોળના બંગલામાં માત્ર બંને પતિ પત્નીઑ રહે છે.

Advertisement