કાલીન ભૈયાથી લઈને મુન્ના ભૈયા સુધી મિર્ઝાપુરનાં આ કલાકારો રિયલ લાઈફમાં છે આટલાં કરોડના માલિક, જાણો તેની સંપત્તિ……

પહેલી સિઝનની સ્ટોરી જ્યાં પૂરી થઈ હતી ત્યાંથી જ બીજી સિઝનની સ્ટોરી શરૂ થાય છે અખંડાનંદ ત્રિપાઠી ઉર્ફે કાલીન ભૈયા પંકજ ત્રિપાઠી નો બગડેલો છોકરો મુન્ના દિવ્યાન્દુ એ ગુડ્ડુ પંડિત અલી ફઝલ ના ભાઈ બબલુ વિક્રાંત મેસી અને પત્ની સ્વીટી ગુપ્તા શ્રીયા પિલગાંવકર ની હત્યા કરી હતી હવે ગુડ્ડુ પંડિત અને ગોલુનું એક જ ધ્યેય છે અને તે છે મુન્ના ત્રિપાઠી અને કાલીન ભૈયા સાથે બદલો લેવા અને આખા મિર્ઝાપુર પર શાસન કરવું પરંતુ સ્ટોરીમાં કેટલાક નવા પાત્રોની એન્ટ્રી પણ થાય છે જેઓ પોતાની રીતે મિર્ઝાપુર પર શાસન કરવા માગે છે આમાં ભયંકર ખૂન-ખરાબા અને રાજનીતિ છે આ બીજી સિઝનની આખી સ્ટોરી છે.

Advertisement

પ્રથમ સિઝનની જેમ આ સિઝનમાં પણ તમને મિર્ઝાપુરમાં બંદૂક, ગુંડાઓ અને ગાળો જોવા અને સાંભળવા મળશે. હવે મિર્ઝાપુરની લડાઈમાં યુદ્ધ જોવા મળશે. મુન્ના અને ગુડ્ડુ ગત વખતની જેમ સ્ટોરીનું કેન્દ્ર છે, અને જો તમે ‘મિર્ઝાપુર’ની પહેલી સિઝન જોઇ હશે તો બીજી સિઝન સાથે તમે કનેક્ટ થઈ જશો પરંતુ જો તમે પહેલી સિઝન જોઇ ન હોય તો બીજી સિઝનમાં પહેલી સિઝનની આખી સ્ટોરી ટૂંકમાં બતાવવામાં આવી છે અને તમે બીજી સિઝન પણ સીધી જોઈ શકો છો.

ડાયલોગો છેલ્લી વખતની જેમ જ આ વેબ સિરીઝની યુએસપી છે. અપશબ્દોથી ભરેલા આ ડાયલોગો તમને વાંધાજનક લાગશે પરંતુ તેના વિના વાસ્તવિકતા બતાવવી શક્ય જ નથી. ગઇ સિઝનની જેમ આ વખતે પણ પંકજ ત્રિપાઠીએ કાલીન ભૈયાની ભૂમિકા અદભૂત રીતે નિભાવી છે. તેના એક-એક ડાયલોગ અને ચહેરાના હાવભાવ જબરદસ્ત છે. અલી ફઝલ ગઈ વખત જેવો જ લાગે છે કારણ કે તેની પાસે આ વખતે કઈ ખાસ કરવા જેવું હતું જ નહીં.

‘મિર્ઝાપુર’ ની બીજી સીઝન, કદાચ અત્યાર સુધીની સૌથી ડેઇંટ વેબ સિરીઝમાંની એક, 23 ઓક્ટોબરના રોજ એમેઝોન પ્રાઇમ પર રિલીઝ થઈ હતી. પ્રેક્ષકોના દિલ અને દિમાગ પર ઉડી છાપ છોડી ગયેલી ‘મિર્ઝાપુર’ની બીજી સીઝને પણ પ્રેક્ષકોનો હાથ લીધો હતો.

કાલિન ભૈયા, ગુડ્ડુ પંડિત, ગોલુ, બીના ત્રિપાઠી, વગેરેની કલાકારોએ વેબસીરીઝમાં પોતાનો જીવ આપ્યો, જોકે આ સિઝન પહેલી સીઝન કરતા થોડી નબળી હતી, પરંતુ તે પછી પણ પ્રેક્ષકોમાં શ્રેણીનો ઉત્સાહ જરાય ઓછો થયો નથી.

આ શ્રેણીમાં મુખ્ય પાત્રોમાં દેખાયા પંકજ ત્રિપાઠી, અલી ફઝલ, શ્વેતા ત્રિપાઠી, રસિકા દુગ્ગલ, દિવ્યાન્દુ શર્મા વગેરેની કારકિર્દી માટે મિર્ઝાપુર પણ એક સીમાચિહ્નરૂપ સાબિત થયું છે. આવી સ્થિતિમાં, ચાલો જોઈએ કે મિર્ઝાપુરના કેટલા સંપત્તિ માલિકો છે.

પંકજ ત્રિપાઠી,મિર્ઝાપુરને કાલિન ભાઈ તરીકે શાસન કરનાર પંકજ ત્રિપાઠી તેની કારકિર્દીમાં ઘણા સંઘર્ષ બાદ ટોચ પર પહોંચ્યો છે. મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, ‘ગેંગ્સ ઓફ વાસીપુર’, ‘ન્યૂટન’, ‘મસન’, ‘ગુડગાંવ’, ‘ગુંજન સક્સેના’ જેવી ફિલ્મોમાં દેખાતા પંકજની સંપત્તિ 30 કરોડ રૂપિયા છે, મીડિયા અહેવાલો અનુસાર.

પંકજ ત્રિપાઠી, જે એક સમયે કામ માંગવા માટે દરવાજા પર કલાકો સુધી ઉભેલા રેહતા, આજે તેમની સામે લાઇન લગાવે છે ફિલ્મ મેકર.જો કોઈ વ્યક્તિ લડવાનું ઇચ્છે છે અને તેને લાગે છે કે તેને જે જોઈએ છે તે મેળવશે, તો તેને રોકવાનું કોઈ બાકી નથી અને એક દિવસ તે ઉચાઇની ટોચ પર પહોંચે છે અને પંકજ ત્રિપાઠીની આવી વાર્તા છે, લોકો જેને આપણે આજે કાલીન ભૈયાના નામથી જાણીએ છીએ, અને તેઓ પણ આજકાલ મીર્ઝાપુર શ્રેણીને લઈને ખૂબ ચર્ચામાં છે. આજે તે આટલો મોટો માણસ બની ગયો છે પરંતુ તે હંમેશા એટલો મોટો નહોતો અને તેણે ખૂબ જ ખરાબ સમય જોયો છે.

તેમના એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન, તેમણે તેમના સંઘર્ષ દરમિયાનના સમય વિશે જણાવ્યું હતું કે છેલ્લા કેટલાક સમયમાં મારી કારકિર્દી સંપૂર્ણ બદલાઈ ગઈ છે પરંતુ તે હંમેશાં આવી નહોતી. પહેલાં હું કામ શોધવા જતો હતો અને આજે, મને શોધવા કામ આવે છે.

એક સમય હતો જ્યારે હું ઓફિસની બહાર કલાકો સુધી બેસી રહેતો અને કહેતો કે મને કામ આપો.એક્ટર તરીકે મને કામ આપો અને આજે લોકો મારી સાથે કામ કરવા માટે આવી રહ્યા છે. પહેલા એવું હતું કે જ્યારે હું શૂટિંગ સ્થળ પર પહોંચ્યો ત્યારે મને કહેવામાં આવ્યું કે ટીમ પહેલેથી જ શૂટિંગ માટે ગઈ છે. જો તમારી અંદર અભિનય કરવાનો શોખ છે, તો પછી તમે અહીં જ સંઘર્ષ કરી શકો છો.

પંકજ ત્રિપાઠીએ બોલીવુડમાં ગુંજન અને સ્ત્રી જેવી ફિલ્મો કરી છે, પરંતુ તેની કારકિર્દીની કેટલીક સૌથી મોટી હિટ ફિલ્મો મિર્ઝાપુર રહી છે, જેમાં તેણે અખંડાનંદ ત્રિપાઠીની ભૂમિકા ભજવી અને લોકોના હૃદયમાં સ્થિર થઈ ગઈ. આજે તેઓ પોતાની જગ્યા પર પોતાની ઓળખ બનાવી રહ્યા છે અને આ માટે તેઓએ વધુ મહેનત કરવી પડશે.

દિવ્યેન્દુ શર્મા,’પ્યાર કા પંચનામા’, ‘બત્તી ગુલ મીટર ચલુ’, ‘ટોઇલેટ એક પ્રેમ કથા’ જેવી ફિલ્મોમાં દેખાનાર દિવ્યાન્દુને મિર્ઝાપુર શ્રેણીમાં મુન્ના ભૈયાના પાત્રથી ઓળખ મળી. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, 37 વર્ષીય દિવ્યાન્દુની સંપત્તિ લગભગ 14 કરોડ છે.

મિર્ઝાપુર 2’ની રિલીઝનાં બે અઠવાડિયાં પહેલાં જ લોકો એને બૉયકૉટ કરવાની વાત કરી રહ્યા છે. સિટિઝનશિપ ઍક્ટ દરમ્યાન અલી ફઝલે કરેલા ટ્વીટને લઈને આ શોને બૉયકૉટ કરવાનો ટ્રેન્ડ ચાલી રહ્યો છે. આ શોમાં તે મુન્ના ત્રિપાઠીનું પાત્ર ભજવી રહ્યો છે. આ શોને લઈને એને બૉયકૉટ કરવાથી આ શો, એની ટીમ, એનું ક્રૂ અને એના ફૅન્સને કોઈ ફરક નહીં પડે એવું દિવ્યેન્દુનું માનવું છે. આ વિશે વધુ વાત કરતાં દિવ્યેન્દુએ કહ્યું હતું કે ‘એનાથી મને વધુ ફરક નથી પડતો. તેમને ખબર નથી કે તેમણે કેટલી મોટી મુસીબતને આમંત્રણ આપ્યું છે, કારણ કે ‘મિર્ઝાપુર’ના ઘણા ચાહકો છે. આ તમામ પૈસા ખર્ચીને કરવામાં આવેલા ટ્રેન્ડ સ્ટુપિડ છે. બહાર નિકલકે મત બોલ દેના લોગોં કે સામને… બહુત પડેગી તુમકો.’

અલી ફઝલ,આ શ્રેણીમાં ગુડ્ડુ પંડિતની ભૂમિકામાં દેખાયેલા અલીના મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, તે લગભગ 23 કરોડ રૂપિયાના માલિક છે. આ સિરીઝ પહેલા પણ અલી બોલિવૂડ અને ઇન્ટરનેશનલ ફિલ્મોમાં ઘણી મહાન ભૂમિકાઓ ભજવતો જોવા મળ્યો છે.

રસિકા દુગ્ગલ,મિર્ઝાપુર શ્રેણીમાં કાલીના ભૈયાની પત્ની બીના ત્રિપાઠીની ભૂમિકા ભજવનાર રસિકા દુગ્ગલ લગભગ 7 કરોડની સંપત્તિની માલિકી ધરાવે છે, એમ મીડિયા અહેવાલો અનુસાર.

શ્વેતા ત્રિપાઠી,ગોલુ ગુપ્તા લગભગ 8 કરોડની શ્રેણીમાં શ્વેતાની સંપત્તિ બની હતી. 35 વર્ષીય શ્વેતાએ 2018 માં રાપર ચૈતન્ય શર્મા સાથે લગ્ન કર્યા હતા, જેની ઓળખ ‘મસાં’ અને ‘હરામખોર’ જેવી ફિલ્મોથી થઈ છે.

અભિનેત્રી શ્વેતા ત્રિપાઠી કહે છે કે તે વેબ સિરીઝ મીરઝાપુરની પ્રથમ સીઝનમાં કામ કરવા માટે ઉત્સાહિત હતી, પરંતુ બીજી સિઝન તેના હૃદયની ખૂબ નજીક છે. મિર્ઝાપુરના પહેલા ભાગમાં, શ્વેતાએ ગોલુ ગુપ્તાની ભૂમિકા ભજવી હતી, જ્યાં તેણે એકદમ સીધી છોકરી ભજવી હતી, જ્યારે બીજી સીઝનમાં ગોલુ ગુપ્તાએ ગેંગસ્ટરનું રૂપ લીધું હતું. શ્વેતાએ કહ્યું, “જ્યારે મેં મીરઝાપુરની પહેલી એપિસોડ વાંચી, ત્યારે મને પાત્રો જાણવા મળ્યા. હું તેમની દુનિયામાં શું થઈ રહ્યું છે, તેઓ કેમ કરે છે અને તેઓ કેવી રીતે કરી રહ્યા છે તે જાણવા માગતો હતો અને હું તે પહેલા જ હતો એપિસોડ વાંચ્યા પછી જ આ દુનિયાનો ભાગ બનવાની ઇચ્છા છે. ” તેમણે ઉમેર્યું, “વેબ સિરીઝ મીરઝાપુરની પ્રથમ સીઝનમાં કામ કરવા માટે ઉત્સાહિત હતી, પરંતુ બીજી સિઝન મારા હૃદયની ખૂબ નજીક છે.”

Advertisement