કામાખ્યા મંદિરનું એવું રહસ્ય કે જેને સાંભળતા જ આપ રહી જશો દંગ…..

કામાખ્યા દેવીના મંદિરમાં અનેક ચમત્કારો જોવા મળે છે એક ચમત્કારનો ભોગ આપ્યા પછી પણ અહીં પ્રાણીઓ નથી મરતા મિત્રો તમારી જાણકારી માટે અમે તમને જણાવી દઈએ કે 51 શક્તિપીઠોમાંથી એક કામાખ્યા શક્તિપીઠ ખૂબ જ પ્રસિદ્ધ અને ચમત્કારિક છે.

Advertisement

કામાખ્યા દેવીનું મંદિર અઘોરીઓ અને તાંત્રિકોનું ગઢ માનવામાં આવે છે અને નીલાંચલ પર્વતથી લગભગ 7 કિલોમીટર દૂર આવેલ શક્તિપીઠ 10 કિલોમીટર દૂર છે કામખ્યા મંદિરને તમામ શક્તિપીઠોની મહાપીઠ ગણવામાં આવે છે.

તમે આ મંદિરમાં દેવી દુર્ગા મા અંબેની કોઈ મૂર્તિ કે ચિત્ર નથી જોતા પરંતુ મંદિરમાં કોણ બનેલું છે જે હંમેશા ફૂલોથી ઢંકાયેલું રહે છે પાણી હંમેશા પૂલમાંથી બહાર આવે છે ચમત્કારોથી ભરેલા આ મંદિરમાં દેવીની યોનિની પૂજા કરવામાં આવે છે અને અહીં હોવાને કારણે માતા પણ અહીં મહેસૂલ છે.

મિત્રો તમે બિલકુલ સાચું સાંભળ્યું છે કે મંદિર ધર્મ પુરાણ અનુસાર માનવામાં આવે છે તે શક્તિપીઠનું નામ કામાખ્યા પડ્યું કારણ કે ભગવાન વિષ્ણુએ માતા સતી સાથે ભગવાન શિવને વિમુખ કરવા માટે તેમનું ચક્ર માતા સતી સાથે બાંધ્યું હતું જ્યાં આ ભાગ્ય છે ત્યાં માતા 1 શક્તિપીઠ બની અને તેના કારણે માતાની ઘણી બધી પડી ગઈ જે આજે ખૂબ જ શક્તિશાળી પીઠ છે.

જો કે આખા વર્ષ દરમિયાન ભક્તોનો ધસારો રહે છે પરંતુ આ મંદિરમાં દુર્ગા પૂજા ચૌહાણ દિયા દુર્ગા દે બસંતી પૂજા મદન દેવસી મનસા પૂજાનું અલગ મહત્વ છે જેના કારણે અધિકારીઓ પર દરરોજ લાખો શ્રદ્ધાળુઓ અહીં પહોંચે છે અને મેળા દરમિયાન નજીકની બ્રહ્મપુત્રાનું પાણી 3 દિવસ સુધી લાલ થઈ જાય છે અને કહેવાય છે કે.

પાણીનો આ લાલ રંગ કામાખ્યા દેવીના માસિક ધર્મને કારણે છે ત્યારબાદ 3 દિવસ બાદ અહીં મંદિરમાં દર્શન માટે ભક્તોની ભીડ ઉમટી પડે છે તમને જણાવી દઈએ કે મંદિરમાં ભક્તોને ખૂબ જ વિચિત્ર પ્રસાદ આપવામાં આવે છે અન્ય શક્તિપીઠોથી વિપરીત કામાખ્યા દેવી મંદિરમાં લાલ રંગનું ભીનું કપડું પ્રસાદ તરીકે આપવામાં આવે છે કહેવાય છે કે 3 દિવસ માટે માતા 16 છે તો મંદિરની અંદર સફેદ રંગનું કાપડ પથરાયેલું છે.

3 દિવસ પછી મંદિરના દરવાજા ખોલવામાં આવે છે પછી તે કપડું માતાના રાજ્યના લાલ રંગ કરતાં ઓછું છે આ અંબુબાચીના કપડા કેવા છે અને તે ભક્તોને પ્રસાદ તરીકે આપવામાં આવે છે અને મિત્રો તમે કહી શકો છો કે તમારી મનોકામના પૂર્ણ કરવા માટે અહીં કન્યા પૂજન અને ભંડારા કરવામાં આવે છે.

આ સાથે અહીં પશુઓની બલિ પણ આપવામાં આવે છે પરંતુ અહીં માતા પ્રાણીઓની બલિ આપવામાં આવતી નથી કાલી અને ત્રિપુરા સુંદરી દેવી પછી કામાખ્યા માતા તાંત્રિકોની સૌથી મહત્વપૂર્ણ દેવી છે.

કામાખ્યા દેવીને ભગવાન શિવની નવી કન્યા તરીકે પૂજવામાં આવે છે કારણ કે મુફ્તી સ્વીકારે છે અને બધી ઈચ્છાઓ પૂર્ણ કરો તમને જણાવી દઈએ કે કોઈપણ ભક્ત જે પોતાની ઈચ્છા મંદિર પરિષદમાં લઈને આવે છે તેની દરેક મનોકામના પૂર્ણ થાય છે મંદિરની બાજુમાં આવેલા એક મંદિરમાં તમને માતાની મૂર્તિ જોવા મળશે જેને કામાખ્યા દેવી મંદિર કહેવામાં આવે છે.

માનવામાં આવે છે કે અહીંના તાંત્રિકો પણ દુષ્ટ શક્તિઓને દૂર કરવામાં સક્ષમ છે એવું બને છે કે તે તેની શક્તિઓનો ખૂબ જ વિચારપૂર્વક ઉપયોગ કરે છે કામાખ્યાના તાંત્રિકો અને સાધુઓ ચમત્કાર કરવામાં સક્ષમ છે ઘણા લોકો સંતાન ધન અને અન્ય ઈચ્છાઓની પૂર્તિ માટે કામાખ્યાની યાત્રાએ પણ જાય છે કામાખ્યા મંદિર ત્રણ ભાગમાં બનેલું છે પ્રથમ ભાગ સૌથી મોટો છે આમાં દરેક વ્યક્તિને જવાની મંજૂરી નથી જ્યારે બીજા ભાગમાં માતા દેખાય છે.

જે દરેક સમયે પથ્થરમાંથી પાણી નીકળતું રહે છે મહિનાના 3 દિવસે માતાને માસિક આવે છે એવું માનશો નહીં આ 3 દિવસ મંદિરના દરવાજા બંધ રહે છે 3 દિવસ પછી મંદિરના દરવાજા ફરીથી ખૂબ જ ધામધૂમથી ખોલવામાં આવે છે તંત્ર આધ્યાત્મિક સાધના માટે સૌથી મહત્વપૂર્ણ ક્યા સ્થળેથી કમાણી કરવા માંગે છે અહીં સાધુઓ અને અઘોરીઓની ભીડ જોવા મળે છે કાળો જાદુ થોડી માત્રામાં કરવામાં આવે છે.

Advertisement