શારીરિક શક્તિ વધારવા માટે ખૂબ ઉપયોગી છે આ 2 વસ્તુ,જતી રહેલી મર્દાની તાકત પાછી આવી જશે..

વિવાહિત જીવનમાં સેક્સ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. સેક્સ પાવર વધારવા માટે ઘરેલું ઉપચાર વધુ અસરકારક માનવામાં આવે છે. આ કુદરતી વસ્તુઓ સરળતાથી મળી રહે છે અને તેનું સેવન કરવું પણ યોગ્ય છે. પરંતુ પુરૂષ શક્તિ વધારવા માટેના ઘરગથ્થુ ઉપચારોની યોગ્ય જાણકારી ન હોવાને કારણે તેઓ અંગ્રેજી દવાઓ કે ક્વેકની જાળમાં ફસાઈ જાય છે.

Advertisement

આવી સ્થિતિમાં પૈસાની સાથે સ્વાસ્થ્યને પણ નુકસાન થાય છે. જીવન કે પૈસા બંને પર દાવ લગાવતા પહેલા તમારે આ ઘરેલું ઉપાયો વિશે એકવાર જરૂર જાણવું જોઈએ. જેથી તમે સેક્સ પાવર વધારી શકો.આજની પોસ્ટમાં અમે તમને એવી 2 વસ્તુઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેનું સેવન કરવાથી સેક્સ પાવર વધે છે.

સાથે જ તે વધતી ઉંમરમાં ખોવાઈ ગયેલી શક્તિને પાછી લાવવામાં મદદ કરે છે.સૌથી પહેલા તો અમે તમને જણાવી દઈએ કે આજની પોસ્ટમાં અમે પુરુષો માટે જે બે વસ્તુઓ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ તે છે ખજૂર અને કોળાના બીજ. હા, આ બંને વસ્તુઓ પુરુષોમાં સેક્સ પાવર વધારવાનું કામ કરે છે. તો ચાલો જાણીએ તેમના વિશે.

1. ખજુર.ખજૂર આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણી રીતે ફાયદાકારક છે. તેમાં ઘણા જરૂરી પોષક તત્વો મળી આવે છે, જે આપણા શરીર માટે ફાયદાકારક છે. તે શારીરિક નબળાઈ દૂર કરવાનું કામ કરે છે. તેને ખાવાથી શરીરમાં શક્તિ આવે છે. જો તમે પણ દરરોજ ફ્રેશ રહેવા માંગતા હોવ તો તમારે આખા દિવસમાં બે ખજૂર જરૂર ખાવી જોઈએ.

તે તમને દિવસભર તાજગીનો અનુભવ કરાવે છે, સાથે જ તમારા શરીરની તમામ નબળાઈ પણ દૂર થઈ જાય છે. ખજૂર માત્ર શારીરિક શક્તિમાં સુધારો જ નથી કરતી પણ પુરૂષ શક્તિને સુધારવામાં પણ ઘણી મદદગાર છે.

સેવનની રીત.જો પુરૂષો તેમની સેક્સ પાવર અને નબળાઈ અને સેક્સ સંબંધિત કોઈપણ સમસ્યાને દૂર કરવા માંગતા હોય તો તેના માટે તમારે ખજૂરનું સેવન કરવું જોઈએ. આ માટે 2 ખજૂરને આખી રાત દૂધમાં પલાળી રાખો. સવારે ખાલી પેટ ખજૂર ચાવો અને દૂધ પીવો.

જો તેને બકરીના દૂધમાં પલાળીને પીવામાં આવે તો તે વધુ ફાયદાકારક રહેશે. આ ઉપાય દરરોજ કરો. તમે જલ્દી જ તમારા પ્રદર્શનમાં ફરક જોશો. આ સાથે પેટ સંબંધિત સમસ્યાઓ જેવી કે કબજિયાત, ગેસ વગેરેમાં પણ રાહત મળશે. આ સાથે શારીરિક નબળાઈ દૂર થશે અને શરીર મજબૂત બનશે.

2. કોળાના બીજ.કોળાના બીજ ઝીંકનો ઉત્તમ સ્ત્રોત છે. ઘણા અભ્યાસો અનુસાર, એવું જાણવા મળ્યું છે કે પુરુષોમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનની ઉણપનું મુખ્ય કારણ ઝિંકની ઉણપ છે. તેથી તેને પૂર્ણ કરવા અને યૌન શક્તિ વધારવા માટે કોળાના બીજનું સેવન કરવું જ જોઈએ. તેનું સેવન કરવાથી પુરુષોની શારીરિક નબળાઈ અને જાતીય સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. તેની સાથે જ ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શનની સમસ્યા પણ દૂર થઈ જાય છે.

આ સિવાય જો તમને બ્લડ શુગરને લગતી સમસ્યા છે તો તમને જણાવી દઈએ કે કોળાના બીજ ઓક્સિડેટીવ ઘટાડે છે. જેના કારણે બ્લડ શુગર કંટ્રોલમાં રહે છે. કોળાના બીજમાં ભરપૂર પ્રમાણમાં ફાઈબર હોય છે. જેને ખાવાથી તમને ભૂખ ઓછી લાગે છે અને તમારી મેદસ્વીતા કંટ્રોલમાં રહે છે. જે લોકોને સ્થૂળતાની સમસ્યા હોય તેમણે તેનું સેવન ચોક્કસ કરવું જોઈએ. તેમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ અને ફાઈબર ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, જે હૃદય માટે પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

સેવનની રીત.આ માટે સૌ પ્રથમ તમે કોળામાંથી તેના બીજ કાઢી લો. પછી તેમને ધોઈને સાફ કરો. તે પછી તેમને સૂકવી દો. હવે તેને શેક્યા પછી, તમે તજ, લવિંગ, કાળા મરી અને કાળું મીઠું ઉમેરીને તેનું સેવન કરી શકો છો. તે ખાવામાં સ્વાદિષ્ટ તો હશે જ પરંતુ સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ઘણા ફાયદાઓ આપશે. આ સિવાય તમે કોળાના બીજનું સેવન કરવાની બીજી રીત અપનાવી શકો છો, તેના માટે કોળાના બીજને પાણીમાં ઉકાળો. પછી એક ટ્રેમાં થોડું તેલ મુકો, પછી આ બીજને સૂકવીને શેકી લો. આ સિવાય તમે કોળાના બીજને તળ્યા પછી જ ખાઈ શકો છો.

Advertisement