લગ્ન પહેલા મંગેતર સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવા જોઈએ નહીં, જાણો કારણ…

સમયના બદલાવ સાથે સમાજમાં રહેતા લોકોની માનસિકતામાં નિખાલસતા આવી છે. આજની યુવા પેઢીને કોઈપણ પ્રકારના બંધનમાં બાંધવી ખૂબ જ મુશ્કેલ છે.આજની યુવા પેઢી પોતાના સાચા-ખોટાથી વાકેફ છે. લગ્ન પહેલા સેક્સ કરવાનો અને કોઈની સાથે લિવ-ઈન રિલેશનશિપમાં રહેવાનો નિર્ણય યુવા પેઢીનો અંગત નિર્ણય છે. પહેલાના જમાનામાં લગ્ન પહેલા કોઈની સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવો એ ખોટું માનવામાં આવતું હતું.

Advertisement

પરંતુ નિષ્ણાતોના મતે આજના યુગમાં આપણી યુવા પેઢીને આવા સંબંધ રાખવામાં કોઈ મુશ્કેલી નથી.જો તમને લાગે છે કે લગ્ન પહેલા શારીરિક સંબંધ બાંધવાથી તમારા બંને વચ્ચેનો પ્રેમ ગાઢ થશે, તો તમને જણાવી દઈએ કે સંબંધને મજબૂત કરવા માટેનો આ વિકલ્પ ક્યાંય પણ યોગ્ય નથી.

નિષ્ણાતોના મતે, ઘણા કિસ્સાઓમાં, લગ્ન પહેલા શારીરિક સંબંધ બાંધવો નુકસાનકારક હોઈ શકે છે.લગ્ન એ એવો સમય છે જ્યારે એક છોકરો અને છોકરી એક સાથે બંધાયેલા હોય છે અને તેમનું આખું જીવન સાથે વિતાવવાનું વચન આપે છે. પુરુષો સામાન્ય રીતે લગ્નને વધુ શારીરિક રીતે જુએ છે. મોટા ભાગના પુરૂષો માટે લગ્ન એટલે સેક્સ કરવું પણ તેઓ ભૂલી જાય છે કે શારીરિક સંબંધ કરતાં આધ્યાત્મિક સંબંધ વધુ મહત્વનો છે. જો સ્ત્રી અને પુરુષ એકબીજાથી આધ્યાત્મિક રીતે સંતુષ્ટ હોય તો શારીરિક સંબંધોમાં કોઈ સમસ્યા નથી.

તમને જણાવી દઈએ કે લગ્ન પહેલા એટલે કે સગાઈ પછી છોકરો અને છોકરીને એકસાથે ઘણો સમય વિતાવવા મળે છે, પરંતુ તેનો અર્થ એ નથી કે લગ્ન પહેલા શારીરિક સંબંધ બાંધવો કે લગ્ન પહેલા સેક્સ કરવું. લગ્ન પહેલા સંયમ રાખવો જરૂરી છે. ચાલો જાણીએ લગ્ન અને ત્યાગ વિશે કેટલીક વધુ રસપ્રદ વાતો. સગાઈ અને લગ્ન વચ્ચે મધ્યસ્થતા વિશે કેટલીક વધુ રસપ્રદ તથ્યોસગાઈ પછી છોકરા અને છોકરીએ એકબીજાને મળવું જોઈએ અને એકબીજાને ઓળખવા જોઈએ, પરંતુ સાથે સાથે સંયમ પણ રાખવો જોઈએ.

તમને જણાવી દઈએ કે લગ્ન પહેલા જો કોઈ છોકરો-છોકરી શારીરિક સંબંધ બાંધવાની પહેલ કરે તો બીજાએ ના પાડી દેવી જોઈએ, નહીં તો તેની છાપ સારી નથી પડતી. બંનેએ સમજવું જોઈએ કે પ્રી-મેરિટલ સેક્સ પહેલા તેમને એકબીજાને જાણવાનો મોકો મળ્યો છે જેથી તેઓ પહેલા એકબીજાની પસંદ-નાપસંદ વગેરે વિશે જાણી શકે. તે મહત્વનું છે કે છોકરા અને છોકરી દ્વારા આપવામાં આવેલ સમયને સમજદારીથી પસાર કરવો જોઈએ અને બિનજરૂરી વસ્તુઓમાં નહીં.

લગ્ન પહેલા સંયમ રાખવાથી બંને વચ્ચેનો સંબંધ તો મજબુત બને જ છે પરંતુ બંનેને એકબીજામાં વિશ્વાસ પણ આવે છે.આ સાથે સંબંધોમાં આત્મીયતાનું મહત્વ પણ અકબંધ રહે છે.જો કે લગ્ન પહેલાના સેક્સમાં કોઈ નુકસાન નથી, પરંતુ તે બંનેના સંબંધો પર લગ્ન પછી અલગ થવાનું કારણ બની શકે છે.સંબંધોમાં નિખાલસતા જરૂરી છે. જો તમે ઇચ્છો તો, તમે લગ્ન પહેલા વસ્તુઓની ચર્ચા કરી શકો છો. એકબીજા સાથે સમય વિતાવી શકો છો.

તેઓ એકબીજા સાથે હરવા-ફરવા શકે છે, પરંતુ આ માટે શારીરિક સંબંધ બાંધવો જરૂરી નથી.લગ્ન પહેલા શારીરિક સંબંધને કારણે સંબંધોમાં ઉદાસીનતા આવવાની સંભાવના રહે છે કારણ કે તે પછી મનમાં હંમેશા ડર અને બેચેની રહે છે. તેથી જ તેમને ટાળવું મહત્વપૂર્ણ છે.જાતીય સંબંધો પણ તમારા સંબંધોમાં નજીક અને અંતર લાવી શકે છે, તેથી કોઈપણ પગલું ભરતા પહેલા કાળજીપૂર્વક વિચારવું જરૂરી છે.

લગ્ન પહેલા સંયમ રાખવાથી કોઈ નુકસાન નથી, પરંતુ સંબંધોની મજબૂતી માટે તે સારું છે.લગ્નમાં છોકરા-છોકરીઓ પોતાનું આખું જીવન એકબીજા સાથે વિતાવવાની પ્રતિજ્ઞા લે છે. જ્યારે આજે પણ કેટલાક પુરૂષો લગ્નને માત્ર શારીરિક જરૂરિયાતોની પૂર્તિ માટે જ માને છે. આવા પુરુષોનું ધ્યાન માત્ર શારીરિક સંબંધ પર હોય છે, પરંતુ શારીરિક જરૂરિયાતોની સરખામણીમાં માનવીની જરૂરિયાતો આધ્યાત્મિક હોવી જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે જો તમે આધ્યાત્મિક રીતે સંતુષ્ટ છો, તો તમે વધુ સારી રીતે શારીરિક સંબંધ સ્થાપિત કરી શકશો.

જો તમે પણ લગ્ન પહેલા સંયમ રાખવા માંગતા હોવ તો તમારા માટે કેટલાક ઉપાયો.જ્યારે લગ્ન માટે તમારી વાત કન્ફર્મ થઈ જાય અને તમારી સગાઈ થઈ જાય, ત્યારે તમારે બંનેએ એકબીજા સાથેનો વ્યવહાર જાણવા મળવું જોઈએ.લગ્ન પહેલા જો કોઈ પાર્ટનર શારીરિક સંબંધની ઈચ્છા વ્યક્ત કરે છે

તો બીજા પાર્ટનરની ફરજ બની જાય છે કે તે સામેની વ્યક્તિને સંયમ રાખવાનું કહે. બંને ભાગીદારોએ સમજવું પડશે કે સગાઈ પછી, તમને એકબીજાને મળવા કે મળવાનો, એકબીજાની પસંદ-નાપસંદ જાણવાનો અને શારીરિક સંબંધ બાંધવાનો મોકો મળ્યો નથી.

તમને જણાવી દઈએ કે લગ્નથી એકબીજાને મળતા સમયે સંયમ રાખવાથી તમારા સંબંધોમાં વિશ્વાસ અને મજબૂતી આવે છે. આ સાથે તમારા સંબંધોમાં પણ આત્મીયતા જળવાઈ રહે છે.જો કે લગ્ન પહેલા સેક્સ કરવાથી કોઈ નુકસાન નથી, પરંતુ તેમ છતાં આ કારણ તમારા સંબંધોને બગાડી શકે છે.લગ્ન પહેલા પાર્ટનર વિશે જાણવું ખૂબ જ જરૂરી છે. આ માટે તમારે દરેક વિષય પર વાત કરવી જોઈએ, સામેની વ્યક્તિના મંતવ્યો જાણવું જોઈએ અને કોઈપણ પ્રકારના મતભેદની ચર્ચા કર્યા પછી કોઈ મધ્યમ માર્ગ શોધવો જોઈએ.

જો તમે લગ્ન પહેલા સેક્સ કરો છો તો તેનાથી તમારા સંબંધોમાં ઉદાસીનતા આવી શકે છે. આમ કરવાથી લગ્ન સુધી તમારા મનમાં આખો સમય ડર રહેશે કે લગ્ન યોગ્ય રીતે થશે કે નહીં.લગ્ન પછી તમારા સંબંધોમાં નિકટતા અને અંતર બંને લાવવા માટે સેક્સ જવાબદાર હોઈ શકે છે. તેથી, આ કરતા પહેલા, એકવાર ઠંડા મનથી વિચારવું જરૂરી છે. કોઈ પણ બાબતમાં સંયમ રાખવો એ સારો ગુણ છે. તમારા સંબંધોની મધુરતા જાળવી રાખવા માટે આ ખૂબ જ મહત્વ પૂર્ણ માનવામાં આવે છે.

Advertisement