લેડી હલ્ક નામની આ છોકરીએ 14 વર્ષની ઉંમરે બોડી બનાવવાની શરૂઆત કરી હતી….

આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા સાઇટ્સ પર એક છોકરીની તસવીર ખૂબ જ ઝડપથી શેર કરવામાં આવી રહી છે આ જ તસવીર શેર કરતાં તેને લેડી લાઇટ પણ કહેવામાં આવી રહી છે જ્યારે અમે આ છોકરી વિશે થોડી માહિતી એકઠી કરી તો અમને ખબર પડી કે આ છોકરીનું નામ નતાલિયા કુઝેન્સોવા છે અને તે રશિયાની છે.

Advertisement

બોડી બિલ્ડિંગ અને વેઈટ લિફ્ટિંગનો ક્રેઝ માત્ર પુરુષોમાં જ નહીં પરંતુ મહિલાઓમાં પણ ઝડપથી વધી રહ્યો છે રશિયાની રહેવાસી નતાલિયા કુઝનેત્સોવાને બોડી બિલ્ડીંગનું ઝનૂન છે તેણે નાની ઉંમરથી જ બોડી બિલ્ડીંગ શરૂ કરી દીધું હતું અને આજે તેનું શરીર હલ્કથી ઓછું દેખાતું નથી નતાલિયાને જોઈને સારા લોકો બોલવાનું બંધ કરી દે છે તે એક ક્ષણમાં કોઈને પણ હરાવી શકે છે.

રશિયાના ચિતાની રહેવાસી નતાલિયાની ઉંમર 26 વર્ષની છે વેઈટલિફ્ટિંગમાંથી નિવૃત્તિ લીધા બાદ તે હવે ફરીથી આ રમતમાં વાપસી કરી રહી છે પરત ફરતા પહેલા નતાલિયાએ તૈયારીની તસવીરો શેર કરી છે જેને જોઈને બધા આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે આ તસવીરો જોયા બાદ ભાગ્યે જ કોઈ તેમની સાથે સ્પર્ધા કરવાનું પસંદ કરશે.

તમને જણાવી દઈએ કે નતાલિયા જ્યારે માત્ર 14 વર્ષની હતી ત્યારે તેને લાગતું હતું કે તે ખૂબ જ પાતળી છે ત્યારથી તેણે વેઈટલિફ્ટિંગ કરવાનું શરૂ કર્યું થોડા સમય પછી નતાલિયાના શરીરે જે સ્વરૂપ ધારણ કર્યું તેની કદાચ ખુદ નતાલિયાએ કલ્પના પણ કરી ન હતી હાલમાં નતાલિયાનું વજન 90 કિલો છે અને તેની ઉંમર 26 વર્ષ છે નતાલિયા હજી પણ વધુ સ્નાયુબદ્ધ દેખાવાનો આ ઇરાદો ધરાવે છે આ માટે નતાલિયા ખૂબ જ મહેનત કરી રહી છે જોકે નતાલિયાએ પણ થોડા સમય પહેલા બોડી બિલ્ડીંગને અલવિદા કહી દીધું હતું.

નતાલિયાએ ઘણી સ્પર્ધાઓ જીતી છે હવે તે આ વિસ્તારમાં આવતા યુવાનોને તાલીમ આપે છે અને પોતાની જાતને રમતમાં પાછા ફરવા માટે તૈયાર પણ કરી રહી છે નતાલિયાની ફેન ફોલોઈંગનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે ઈન્સ્ટાગ્રામ પર તેના ફોલોઅર્સની સંખ્યા લાખોમાં છે.તેણીએ પરિવારને સમય આપવાનું શરૂ કર્યું પરંતુ તે આ રમતથી પોતાને લાંબા સમય સુધી દૂર રાખી શકી નહીં અને ફરી એકવાર જીમમાં પરત ફરી છે તે એક નવી સ્પર્ધાની તૈયારી કરી રહી છે તેમજ નવા ખેલાડીઓને તેના વિશે શીખવી રહી છે.

ખરેખર નતાલિયાએ બોડી બિલ્ડિંગને અલવિદા કહીને તેના પરિવારને સમય આપવાનું શરૂ કરી દીધું હતું પરંતુ નતાલિયા પોતાને આ જીમથી વધુ સમય સુધી દૂર રાખી શકી નહીં અને ફરી એકવાર જીમમાં આવી ગઈ આ દિવસોમાં નતાલિયા એક નવી સ્પર્ધાની તૈયારી કરી રહી છે અને નવા ખેલાડીઓને તેના વિશે ટિપ્સ પણ આપી રહી છે.

લોકો નતાલિયાને ભારે શરીર માટે ખૂબ જ ખરાબ પણ કહેતા હતા લોકોએ તેની તસવીરો પર અભદ્ર કમેન્ટ્સ કરી હતી પરંતુ નતાલિયાએ તેને પોતાના પર હાવી થવા દીધી નહોતી નતાલિયા હવે પોતાનું તમામ ધ્યાન આગામી સ્પર્ધાઓ પર કેન્દ્રિત કરી રહી છે તેમને જોઈને એવું લાગે છે કે જો ફીમેલ હલ્ક ફિલ્મોમાં આવશે તો તે નતાલિયા જેવી જ દેખાશે.

નતાલિયા સોશિયલ મીડિયા સાઈટ ઈન્સ્ટાગ્રામ પર ઘણી પોપ્યુલર છે હા લાખો લોકો તેને ઈન્સ્ટાગ્રામ પર ફોલો કરે છે અને ઘણીવાર તેના વિશે મીડિયામાં પણ સમાચાર પ્રકાશિત થાય છે. દુનિયાના ઘણા મોટા મીડિયા હાઉસે નતાલિયાને કવર કર્યું છે અને આખરે તે લેડી હલ્ક કેમ નથી.

Advertisement