લીંબૂ સાથે સેવન કરી લો આ એક ખાસ વસ્તુનું, વજન અને પેટની ચરબી થઇ જશે દૂર…….

મોટાપાથી છુટકારો મેળવવા માટે, આહાર પર નિયંત્રણ રાખવાની સાથે, જીમમાં કલાકો સુધી પરસેવો પાડો, છતાં પણ જો જીદ્દી મોટાપા દૂર ન થાય તો કુદરતી પીણાંનો આશરો લેવો. લીંબુ અને ગોળ વડે તૈયાર કરેલા પીણાં તમારું વજન ઝડપથી ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. ગોળ શરીરમાં પાવર હાઉસની જેમ કામ કરે છે, તેમાં કેલરી ખૂબ જ ઓછી હોય છે. તે પાચનતંત્રને સ્વસ્થ રાખે છે, સાથે જ શરીરને ડિટોક્સિફાય કરે છે. તેનાથી મેટાબોલિક રેટ વધે છે, સાથે જ વજન પણ કંટ્રોલમાં રહે છે.ગોળ સાથે લીંબુનું સેવન વજન ઘટાડવામાં ખૂબ જ અસરકારક છે. વિટામિન સીથી ભરપૂર લીંબુ મેટાબોલિઝમ સુધારે છે, સાથે જ પેટની ચરબી પણ ઘટાડે છે.

Advertisement

ગોળ અને લીંબુનું સેવન વજન ઘટાડવા માટે એક આયુર્વેદિક રેસીપી છે. દરરોજ તેનું સેવન કરવાથી શરીરની ચરબી ઓછી થાય છે, સાથે જ મોટાપાથી પણ છુટકારો મળે છે. તમે ગોળ અને લીંબુની મદદથી વજન ઘટાડી શકો છો. વાસ્તવમાં, આ ભાગદોડ ભરેલી જીંદગીમાં, લોકો ખરાબ આહાર, ફાસ્ટ ફૂડનું વધુ પડતું સેવન, કોઈ શારીરિક પ્રવૃત્તિ અને તણાવને કારણે મેદસ્વી બની જાય છે. મોટાપા અને પેટની ચરબી બે એવી વસ્તુઓ છે, જે ન માત્ર વ્યક્તિના બાહ્ય વ્યક્તિત્વને બગાડે છે, પરંતુ તેના કારણે શરીર અનેક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓનો શિકાર પણ બને છે. આવી સ્થિતિમાં આને ઓછું કરવું ખૂબ જ જરૂરી છે.

જાણીતા આયુર્વેદ ડૉક્ટરના મતે મોટાપા હૃદય રોગ, હાઈ બ્લડ પ્રેશર, યુરિક એસિડમાં વધારો અને ડાયાબિટીસ જેવા ખતરનાક રોગોનું જોખમ વધારે છે. વજન ઘટાડવા માટે કસરતની સાથે સાથે સંતુલિત અને હેલ્ધી ડાયટ પર પણ ધ્યાન આપવું ખૂબ જ જરૂરી છે. આહારમાં જરૂરી ફેરફાર કરવાથી શરીરની મોટાબૉલિઝમ સુધારો થાય છે, વજન ઘટાડવામાં પણ મદદ મળે છે. શિયાળામાં મળતો ગોળ સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક હોય છે. તે શરીરમાંથી ઝેર દૂર કરે છે અને રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે.

ગોળ આંતરડાને પણ મજબૂત બનાવે છે. આવી સ્થિતિમાં ગોળનું સેવન કરવાથી વજન ઘટાડવામાં ઘણી મદદ મળે છે. બીજી તરફ, લીંબુ અનેક પ્રકારની સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ જેમ કે સ્થૂળતા, પથરી, ખીલ અને અપચો વગેરેની સારવાર કરવામાં સક્ષમ છે. વજન ઘટાડવા માટે પણ લીંબુ ખૂબ જ અસરકારક છે. જે લોકો વજન ઘટાડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, તેઓ તેમના આહારમાં લીંબુ અને ગોળમાંથી બનાવેલા ડિટોક્સ પીણાંનો સમાવેશ કરે છે.

એક ગ્લાસ પાણી ગરમ કરો. તેમાં એક ચમચી લીંબુનો રસ ઉમેરો. ગોળનો નાનો ટુકડો ઉમેરો. હવે તેને સારી રીતે મિક્સ કરો. જ્યારે ગોળ પાણીમાં સારી રીતે ઓગળી જાય છે, તેનો અર્થ એ છે કે આ પીણું પીવા માટે તૈયાર છે. પછી તમે આ પીણામાં ફુદીનાના પાન પણ ઉમેરી શકો છો.

કેવી રીતે સેવન કરવું.ડૉક્ટર અબરાર મુલતાનીના જણાવ્યા અનુસાર, આ હેલ્ધી ડ્રિંકનું દરરોજ સવારે ખાલી પેટ સેવન કરવું જોઈએ. લીંબુ અને ગોળ સાથે બનાવેલ આ પીણાનું નિયમિત સેવન કરવાથી સ્થૂળતા ઘટાડવામાં મદદ મળે છે.

જ્યારે તમારા રસોડામાં હાજર આ બે ચમત્કારિક ગુણોને મિશ્રિત કરવામાં આવે છે, ત્યારે તમારા શરીરને વિટામિન સી અને પાણી બંને મળે છે. તેમાં ઝિંક અને એન્ટી ઓક્સીડેન્ટના ગુણ પણ હોય છે. દાદીમાના નુસ્ખાના સમયથી ખાંડને બદલે ગોળ ખાવું ફાયદાકારક સાબિત થયું છે. તેનાથી કેલરી કાઉન્ટ પણ ઘટે છે અને ગોળ રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં પણ મદદ કરે છે. ગોળ અને લીંબુ શરબતનું સેવન કરવાથી તમારું પાચનતંત્ર પણ સારું રહે છે અને શ્વસનતંત્ર પણ સ્વચ્છ રહે છે.

Advertisement