મહિલાઓના આ અંગને ન અડવું નહીં તો આ દેવી ક્રોધિત થાય છે….

દેવી એવા કોઈપણ દેવતા કહેવાય છે જે સ્ત્રી હોય અથવા જેને સ્ત્રી સ્વરૂપમાં માનવામાં આવે છે હિંદુ ધર્મમાં ઘણી દેવીઓ છે જેમ કે પાર્વતી દુર્ગા કાલી સરસ્વતી ગંગા લક્ષ્મી અને તેમના અવતાર જેવા કે સીતા રાધા બાલા સુંદરી શાકંભરી વગેરે મિત્રો આજે હું તમને બધાને એક એવી વાત જણાવીશ જેને જાણીને તમે બધા ચોંકી જશો જ્યારે તમે આ સ્થાન પર કોઈ સ્ત્રીને સ્પર્શ કરશો તો આ દેવી ક્રોધિત થઈ જાય છે.

Advertisement

કુદરતની બનાવેલી ઘણી ચીજો સુંદર છે અને તેમની તરફ દરેકનું ધ્યાન જરૂર જાય છે. તે રચનાઓમાં એક રચના હોય છે મહિલાઓની. જેમની સામે વ્યક્તિ તો શું દુનિયા પણ ઝૂકી ગઈ છે. મોટા મોટા યુદ્ધ મહિલાનાં લીધે થયા છે, પછી તે રામાયણમાં સીતા માતાનું હરણ હોય કે પછી મહાભારતમાં દ્રૌપદીનું ચીરહરણ હોય. દરેક વખતે મહિલાઓની પાછળ મોટા મોટા ઋષિ મુનિઓની તપસ્યા પણ ભંગ થયેલી છે.

મહિલાઓ ઘરને જોડી પણ શકે છે અને ઘરને તોડી પણ શકે છે. મહિલાઓથી જ પૂર્ણ સંસાર ચાલે છે અને તેના કારણે જ બે પરિવાર એક થાય છે, જેને બંનેની ઈજ્જત કહેવામાં આવે છે. પુરુષો મહિલાઓની દરેક અદા ના દિવાના હોય છે પરંતુ જો તમે દેવી માં ને પૂજતા હોય તો ભૂલમાં પણ સ્ત્રીના આ અંગને સ્પર્શ ના કરવો જોઈએ, તેનાથી દેવી નારાજ થઈ જાય છે અને તમારા પર મુસીબતોનો પહાડ તૂટી શકે છે.

ઘણી વાતો અજીબ છે પરંતુ શાસ્ત્રોમાં એક વાતના વિશે વિસ્તારથી જણાવવામાં આવ્યું છે કે મહિલાઓની સાથે પુરુષે કઈરીતે વ્યવહાર કરવો જોઈએ. તેમની સાથે સંબંધ બનાવતા ઘણી ચીજોનો ખ્યાલ એક પુરુષે રાખવો જોઈએ. પોતાના મનનું જ ના કરવું જોઈએ.

સ્ત્રીમાં એક ખાસ અંગ એવું પણ હોય છે જેના સ્પર્શ માત્રથી મહાકાળી માતા નારાજ થઈ જાય છે અને બાદમાં તમારે તેમનું ખૂબ જ મોટું નુકસાન ભોગવવું પડે છે. હિન્દુ ધર્મમાં મહિલાને દેવીનું રૂપ કહેવામાં આવે છે અને ઘણા લોકો મહિલાઓને પૂજે પણ છે અને તેમની ઈજ્જત કરે છે.

સ્ત્રીને ઈશ્વરે ખૂબ જ કોમળ પણ બનાવી છે અને પુરુષને મજબૂત જેનાથી તે મહિલાઓની રક્ષા કરી શકે, ના કે તેમના પર પોતાની બિનજરૂરી વાતોનો હુકમ ચલાવ્યા કરે. સ્ત્રીની કાયાને કોમળ બનાવવામાં આવી છે અને પહેલા તો તેમની સાથે સંબંધ તેમની અનુમતી વગર બનાવવા ના જોઈએ. જો તે માની પણ જાય તો તેમની સાથે ખૂબ જ વિનમ્રપૂર્વક વર્તન કરવું જોઈએ.

જો તમે આ વાત પર મહિલાને સ્પષ્ટ કરી દેશો કે તમે તેને અંધશ્રદ્ધા કહો છો કે બીજું કંઈક કહેશો તો આ દેવી ખૂબ ગુસ્સે થશે પરંતુ આ વાત બિલકુલ સાચી છે તમે જોયું જ હશે કે સંબંધ બનાવતી વખતે એક પુરુષ સ્ત્રીને ઘણી રીતે દુઃખી કરે છે અને તે જે કરી રહ્યો છે તેમાં તે જીવતો નથી કારણ કે સ્ત્રીની નાભિમાં કાલી માતાનો વાસ માનવામાં આવે છે એટલે જ તમારે આ વાતનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે સંબંધ બનાવતી વખતે સ્ત્રીની નાભિને બિલકુલ સ્પર્શ ન કરો.

શાસ્ત્રોમાં લખવામાં આવ્યું છે કે મહિલાઓ સાથે તેમની મરજી સાથે સંબંધ બનાવવો ખરાબ હોતો નથી પરંતુ સંબંધ સ્થાપિત કરતા સમયે જો તમે તેમની નાભિને સ્પર્શ કરી લો છો તો માં મહાકાળી જરૂર નારાજ થઈ શકે છે. નાભી એક એવી જગ્યા હોય છે જ્યાં ભૂલમાં પણ સ્પર્શ ના કરવો જોઈએ.

સ્ત્રીની નાભિમાં માતા મહાકાળીની શક્તિ નિહિત હોય છે. ત્યાં સ્પર્શ કરવાથી પુરુષો પર મુસીબતોનો પહાડ તૂટી શકે છે, આમ તો નાભિની સ્વચ્છતા પર વિશેષ ધ્યાન આપવું જોઈએ. તે આપણા શરીરનું મહત્વનું કેન્દ્ર હોય છે અને ઠંડીના દિવસોમાં ત્યાં નિયમિત રૂપથી તેલના ટીપા નાખવા જોઈએ, તેનાથી ત્વચા સૂકી રહેતી નથી. તેના સિવાય ત્યાં તેલ નાખવાથી બીજા ઘણા બધા ફાયદાઓ મળે છે.

દરેક વ્યક્તિ સરળતાથી ભરેલું જીવન ઇચ્છે છે, પરંતુ તે જરૂરી નથી કે દરેકનું સ્વપ્ન સાકાર થાય. કેટલાક લોકો તેને મેળવવા માટે રાત-દિવસ મહેનત કરે છે, તો પછી ઘણા એવા હોય છે જેઓ ફક્ત ઘરમાં બેઠા – બેઠા ધનિક બનવાનું સ્વપ્ન જુએ છે. જો જોવામાં આવે તો, સખત મહેનત કર્યા વિના શ્રીમંત બનવું મુશ્કેલ છે, પરંતુ ઘણી વખત તમે સૂતા સમયે તમારી નિંદ્રામાં તે સપના જોશો જે ખરેખર તમારા ધનિક બનવાના સંકેત આપે છે.

ખરેખર, સ્વપ્નો, સ્વપ્ન વિજ્ઞાન અનુસાર ભવિષ્યની ઘટનાઓને સૂચવે છે. આમાંના કેટલાક સપના ડરામણા છે અને કેટલાક સારા હોવા તરફ નિર્દેશ કરે છે. ચાલો જાણીએ એવી જ કેટલીક વસ્તુઓ વિશે જે સપનામાં જોવા મળે છે જે શ્રીમંત બનવાના સંકેત આપે છે.

જો તમે તમારા સપનામાં કોઈ બાળક ચાલતા જુઓ છો તો તેનો અર્થ છે કે તમને ભવિષ્યમાં પૈસા મળવાના છે જો તમને સપનામાં અલગ-અલગ પ્રકારના ફૂલ દેખાય છે તો તે તમારા ધનની નિશાની છે જો તમે સ્વપ્નમાં તમારી જાતને ઘોડા પર સવારી કરતા જુઓ છો તો તે નાણાકીય લાભનો સંકેત છે આ સિવાય નવું કામ મળવાનો પણ સંકેત આપે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિ સવારમાં સપનામાં મકાન બનાવે છે, તો તે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં એનો પણ ઉલ્લેખ છે કે રાત્રે સપનામાં ઘર બાંધવામાં જોવું સારું છે, તે વ્યક્તિની ગૌરવ વધારે છે. એટલું જ નહીં, નજીકના ભવિષ્યમાં કેટલાક સારા કામોને લીધે સામાજિક પ્રતિષ્ઠા પણ વધે છે.

સ્વપ્નમાં તમારા પોતાના મકાનનું નિર્માણ જોવું એ પ્રગતિની નિશાની છે, તેનો અર્થ એ પણ છે કે તમે આવનારા સમયમાં એક સારા જીવનસાથી મેળવશો. જો કોઈ વ્યક્તિ રાત્રે સ્વપ્નમાં શણગારેલું તેનું ઘર જુએ છે, તો આ સ્વપ્ન સારું નથી એવું કહેવામાં આવે છે કે આવા સપના ઘરમાં ગરીબી લાવે છે અને પૈસાની ખોટ પણ કરે છે. ફક્ત આ જ નહીં, તમારી કોઈપણ યોજનાઓ આવનારા સમયમાં ખરાબ રીતે તૂટી શકે છે.

સ્વપ્નમાં વરસાદ જોવો અને તેમાં ભીંજાઈને ઘર તરફ આવવું એ શુભ સંકેત આપે છે તે દર્શાવે છે કે પૈસા મળ્યા છે સપનામાં સોપારી ખાતા જોવાથી શુભ સંકેત મળે છે તે તમારી ખુશી અને સમૃદ્ધિ દર્શાવે છે જો તમે સપનામાં ઘુવડ જોયું હોય તો તેનો અર્થ છે કે તમને જલ્દી પૈસા મળવાના છે.

જો તમે સપનામાં કોઈ સ્ત્રીને શોભાના માર્ગે જતી જુઓ તો સમજવું કે તમે ભાગ્યશાળી છો કારણ કે સ્વપ્ન શાસ્ત્ર અનુસાર તે સ્ત્રી પોતે માતા લક્ષ્મી હતી જેના તમને દર્શન થયા હતા આ સ્વપ્નનો અર્થ એ છે કે ટૂંક સમયમાં તમારી આર્થિક સમસ્યાઓ દૂર થવા જઈ રહી છે સ્વપ્ન વિજ્ઞાનમાં સપનામાં સફેદ સાપનું દેખાવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે સ્વપ્નમાં મંદિરની ઘંટડી અને શંખનો અવાજ સાંભળવો સૂચવે છે કે તમને પૈસા મળશે સપનામાં હરિયાળ લીલાછમ ખેતરો અને બગીચા જોવાથી આર્થિક સફળતા મળે છે.

તે સ્વપ્નમાં જોવા મળે છે કે જો કોઈ છોકરી ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે, તો તે ખૂબ જ વિશેષ માનવામાં આવે છે. આવા સપના સૂચવે છે કે માતા લક્ષ્મી જલ્દીથી ઘરમાં ધન્ય બનશે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે ક્યારેય તમારા સપનામાં કોઈ છોકરી જોશો, તો તમારી આવક વધવા જઇ રહી છે અને આગામી દિવસોમાં તમે ધનવાન થવાના છો.

સ્વપ્નમાં ઘરના બંધ બારણા જોવું પણ સારું માનવામાં આવે છે. આ સ્વપ્નની નિશાની એ છે કે તમને આગામી દિવસોમાં કાર્ય કરવામાં મુશ્કેલી પડશે. તે જ સમયે, આવા સપના પણ સૂચવે છે કે આવતા દિવસોમાં તમારા પરિવારના સભ્યો સાથે મતભેદ થઈ શકે છે. એટલું જ નહીં, તેઓ મોટા નુકસાન તરફ પણ ધ્યાન દોરે છે.

Advertisement